ผู้เขียน หัวข้อ: นานา(ไร้)สาระจาก GUNDAM G FIGHTER เพิ่งสังเกตนะเนี่ย มีมาหลายตัวเลย อิอิ  (อ่าน 4247 ครั้ง)

ออฟไลน์ MarvellRusz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • N/A
ดูไปเรื่อยๆ ก็เพิ่งสังเกตุเหมือนกันเนาะ มีโผล่มาเยอะเหมือนกัน  :iconfreak: :iconfreak:
นี่มันภาค Future Century เลยนะเนี่ย มีมาทั้ง UC, AC  :iconnasty: :iconnasty:
หนุกหนานๆ มาแชร์ๆ เล่าสู่กันฟัง  :iconjoy:

GP01fb (ใช่ป่ะ)

Wing Gundam (ไม่รู้ใช่หรือเปล่า แต่คล้ายจริงๆ แฮ่ๆ)

RX 78-2 (ชัดเลย)

Gundam Crossbone (ใช่ม่ะ แต่คล้ายๆ อยู่นะ)

Zeta Gundam, Gundam F91, Gundam GP02, Wing Gundam (ฉากนี้มาหลายตัวเลยแฮะ แฮ่ๆ)

RX 78-2, Gundam GP03, Gundam GP01fb, (คุ้นๆ แต่เหมือนจะมี Gun Cannon มาด้วยหรือไงนี่แหละ 555+)

Victory Gundam (เอ๊า ก็มากับเขาด้วยหรือนี่ อิอิ)

Gundam MK-II (หรือเปล่า ไม่แน่ใจ แต่มองดูคล้ายๆ นะ 5555+)

Wing Gundam (ถึงสีจะไม่เหมือน แต่ทรงมันใช่เลย เฮียเสื้อกล้ามเขียว 555+)

ทั้งหมดนี้ก็โผล่มา 2-3 ตอน สุดท้าย น่าจะตอน 47-49 นี่ล่ะ

หากมีข้อมูลที่ผิดพลาดประการใดไป ต้องของอภัยมา ณ Thai Gundam ด้วย  :iconshy2:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
จากโรบอตเรื่องอื่นก็มาเป็นแขกรับเชิญอยู่นะครับ

นั้นคือ Zambot 3

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2015, 08:41:31 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
เอ่อนี่มันขบวน gundam fancy ใช่ไหมเนี่ยมาเหมือนจะโชว์ภาคต่างๆเลยลุงคงอยากให้คนทุกคนกลับไปดู UC ที่เราลืมไปมั้งงครับดีไม่มี jegan มาด้วยคงตายระนาวเลย :iconlol: :iconlol: เอเเต่เหมือนเห็น hyaku shiki ด้วยนะครับทองๆมาเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2015, 08:40:25 PM โดย KanekiKen »
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ zoloji

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
สมชื่อ future century จิงๆ ที่กันดั้มกลายเป็นหุ่นรุ่นผลิตจำนวนมากแล้วเอามาทำเป็นตัวประกอบใช้แล้วทิ้งแบบหุ่นเบ๊(อารมประมาณขบวนการ5สีวมพลัง)

ออฟไลน์ MarvellRusz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • N/A
จากโรบอตเรื่องอื่นก็มาเป็นแขกรับเชิญอยู่นะครับ

นั้นคือ Zambot 3

ใช่ๆ เลยครับ  :iconfreak: :iconfreak:

เอ่อนี่มันขบวน gundam fancy ใช่ไหมเนี่ยมาเหมือนจะโชว์ภาคต่างๆเลยลุงคงอยากให้คนทุกคนกลับไปดู UC ที่เราลืมไปมั้งงครับดีไม่มี jegan มาด้วยคงตายระนาวเลย :iconlol: :iconlol: เอเเต่เหมือนเห็น hyaku shiki ด้วยนะครับทองๆมาเลย

อย่างคงต้องเรียก ซีรี่ย์นี่ว่า HG Fantasy ซะแบ้วกระมัง อิอิ

สมชื่อ future century จิงๆ ที่กันดั้มกลายเป็นหุ่นรุ่นผลิตจำนวนมากแล้วเอามาทำเป็นตัวประกอบใช้แล้วทิ้งแบบหุ่นเบ๊(อารมประมาณขบวนการ5สีวมพลัง)

กันดั้ม เยอะมาก มากันเป็นฟูงๆ  :iconnasty: :iconfreak: