ผู้เขียน หัวข้อ: [กระทู้เตือนใจ]ตรวจแผงให้ละเอียดสักนิด แล้วจะได้ต่อดิบอย่างสบายใจ  (อ่าน 1803 ครั้ง)

ออฟไลน์ rockwallnut

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
เรื่องของเรื่องมันก็ไม่ได้มีอะไรมากหรอกครับ คือผมเพิ่งซื้อพลาโม Shin Getter 1 ของ Kotobukiya มา
แต่ทีนี้ดันเจอ jackpot เพราะตอนเช็คแผงครั้งแรกก่อนออกจากร้านก็ดูแค่คร่าวๆว่า แผงครบมั๊ย มีชิ้นงานหักมั๊ย โดยรวมๆก็ถือว่าเรียบร้อยดี

แต่พอมาถึงบ้านแกะพลาสติกต่อไปเรื่อยๆก็เจอตรงนี้ครับ

เจอโคโตเล่นให้แล้วไง :iconcry: :iconcry: :iconcry:
สำหรับสายต่อดิบคงลำบากหน่อยล่ะครับ ของผมอุดแล้วก็จริงแต่ก็ยังดองไว้รอทำสี(ตัวอื่นก่อนหน้านี้ก็ดองเพราะเจอ MGSV) ถ้าใครต่อดิบก็แนะนำเช็คดูดีๆนะครับว่าชิ้นงานมีปัญหารึเปล่า

ปล.สำหรับของผมชิ้นนี้ตรงช่องเสียบชิ้นหู(?)เองก็หล่อมาเกินครับ ต้องเฉืแนออกด้วย แต่ชิ้นอื่นปกติดี
ปล.2 สำหรับส่วนใบหน้า ทางสีเขียวมาให้หมด ยกเว้นตรงคางครับ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเหลือทำไมเส้นนึง :iconsweat: ผมลองเช็คกล่องอื่นแล้ว ไม่ได้ทาเหมือนกัน...

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
QC กับ ราคา สวนทางกันอย่างเเเรงเลย สำหรับตัวนี้ เหอๆ เล่น TOY ดีกว่าไหมตัวนี้ ? :iconcry: