ผู้เขียน หัวข้อ: One Piece - Chopper Robo #01 Chopper Tank [800 YEN]  (อ่าน 3094 ครั้ง)

ออฟไลน์ bever1982

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
One Piece - Chopper Robo #01 Chopper Tank [800 YEN]
« เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 11:43:46 PM »
จากกระทู้แกะกล่องลองต่อ One Piece - Thousand Sunny [3800 YEN] คราวที่แล้วนะครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=38547.0

คราวนี้มาเปลี่ยนแนวกันมั่งจากต่อเรือกันมาสองลำจนเมาคลื่นแล้วมาเป็นการต่อโรบอทนะครับ โมเดลชุดนี้ซื้อมาเป็นเซตจากภิรมณ์พลาซ่านะครับ ประมาณเกือบปีละ ราคาทั้งเซตประมาณ 1500 บาท เซตนี้ประกอบไปด้วยพาหนะ 5 ชนิด โดยทั้ง 5 ชนิด สามารถรวมร่างกันเป็นร่างเดียวได้นะครับ ฟังดูคุ้นๆเหมือนพวกหุ่นแนวเซนไตนะครับ โดยกระทู้นี้เริ่มจาก Chopper Robo #01 Chopper Tank กันเลยนะครับ

รูปที่ 1 กล่อง Chopper Robo #01 Chopper Tank [800 YEN] ซื้อในไทยด้านข้างมีสติกเกอร์ของดรีมทอยนะครับ

รูปที่ 2-3 มีคู่มือภาษาญี่ปุ่นมาให้ ส่วน Decal ที่แถมมาประกอบไปด้วย Foil Decal X 1 มีตาของชอปเปอร์ให้เลือกใช้หลายหลายแบบเลือกตามใจชอบเลยนะครับ โดยมีชุดคิทมาอยู่ 5 แผงนะครับเป็นเกทแบบบิดได้เลยไม่ต้องตัด

รูปที่ 4-5 ด้านหน้าตรงและด้านข้างแทบไม่ต้องลงสีตัดเส้นเลยครับแค่ติดสติกเกอร์เฉยๆก็ค่อนข้างครบแล้ว

รูปที่ 6-7 โดยกล่องนี้จะแถมชอปเปอร์แบบตาลุกวาวให้อีกหนึ่งตัวนะครับ

โดยสรุปแล้วเป็นโมเดลที่ต่อง่ายมากครับใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงก็เสร็จเหมือนพวก SD ไม่ต้องการงานละเอียดเหมือนต่อเรือ ลูกเล่นค่อนข้างเยอะดี เช่น สลับหัวชอปเปอร์  สติกเกอร์ที่มีมาให้ค่อนข้างครบครัน สามารถเลือกได้ตามใจชอบ จุดเคลื่อนไหวได้ค่อนข้างเยอะ ถ้ามีหลายๆกล่องเอามาประกอบร่างน่าจะสนุกกว่านี้ครับ เดี๋ยวรอชมผลงานต่อไป One Piece - Chopper Robo #02 Chopper Wing [800 YEN] ในกระทู้หน้านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2015, 10:59:58 PM โดย bever1982 »