ผู้เขียน หัวข้อ: งานBuildกากๆกับกล้องมือถือห่วยๆ  (อ่าน 2926 ครั้ง)

ออฟไลน์ pang1253

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
งานBuildกากๆกับกล้องมือถือห่วยๆ
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 01:32:06 AM »
งานทำสีกระป๋องครับหัดทำครั้งแรกแต่งานพ้นกระป่องนี่พ้นเยอะครับ รุปไม่ชัดขออภัยบ้านอยู่ในป่าอุปกรณ์ไม่ค่อยมีกล่องใช้มือถือกากๆถ่าย

1/100 Trion 3
ทำยังไม่เสร็จ

แพ๊คหลัง

ถ่ายคู่กับ

อัพเดทติดทวินแคนนอล

คอมพีทไปเลยกล่องไม่ค่อยชัด

ถือดาบซะหน่อย

รอยเกตลอยถลอกตรึมเพราะผมเป็นคนขีเกียจอยู่พอสมควรพ้นสีแดดไม่มีก็พ่นตีสองตีสามก็ยังพ้นสีอุปปรณืไม่ค่อยเทคนิคก้ไม่ค่อยมีความรู้ด้วยเช้นกัน

ส่วนประกอบ 1/100 ZZค่ายBTF แพ๊คหลังเป็นซอยบล๊อคมีรูๆสี่ด้านต่อบล๊อคตรงบอดี้ใช้ชิ้นส่วนของกาโอไกก้าเจีียครีบออก(เจี๊ยออกไม่หมดขีเกี๊ยจ) หัวใช้HY2Mมีไฟแต่กินถ่านหัวเดิมๆไม่สวยมันรีบเหมื่อนเป็นโรค ดาบยาว36เซนนับจากปลายดาบยันด้ามใช้แพ๊คเวพ่อนของเชนลองกันดี่มใบมีดไปเจียพลาสติกแข็งๆเหมื่อนปกซีดีแล้วทาอุทัยทิพให้ออกชมพุๆเอาครับ ฝากผลงานเถือนๆด้วยครับ

เหมื่อนจะรกไปหน่อยขออภัยด้วยครับมือใหม่หักเล่นบอรด์กล่องไม่ชัดขออภัย

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: งานBuildกากๆกับกล้องมือถือห่วยๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 09:40:57 AM »
 :iconjoy: สีสันสวยจริงๆครับ ลองหาไฟตั้งโต๊ะมาส่องเพิ่มแสงตอนถ่ายรูปดูครับ สัก 2 ตัว
ผมเองก็ถ่ายรูปด้วย กล้องมือถือเหมือนกัน สู้ๆ ครับงานแรกๆก็แบบนี้ล่ะครับ เรียนรู้กันไป  :iconwink:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: งานBuildกากๆกับกล้องมือถือห่วยๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 08:33:52 PM »
ปรบมือให้กับการคัสตอมจริงๆครับ เท่ห์เหมือน Trion มากครับ
 :iconsmile:

ออฟไลน์ pang1253

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2015, 12:04:12 PM »
ผมย้ายบ้านไม่ได้เอาชุดอุปกรณ์ถ่ายมาเลยครับปกติใช้โคมไฟช่วยทั้งถ่ายทั้งอบสีพ่นกลางคืน งานผมหยาบมากพอสมควรเพราะเป็นคนค่อนข้างขี้เกียจอยากแอคชั่นมากกว่านี้แต่BTFมันขยับน้อยมากตรงเขายกมากไม่ได้ติดดีไซน์ขอต่อขากับโลว์บอดี้คล้ายๆHG100องศาหมุนขาเลยน้อยมากตัวนี้ตั้งใจหาคนไปดุแลต่อเก็บงานที่เหลือครับ ดีคอลต่อย้ายบ้านมาลืมดันไปทิ้งเลยเอาสติกเกอร์ตัวเก่าๆมาแปะมั่วๆ :iconsweat: