ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง Tekketsu Project] ทะยานไปในอวกาศ กำจัดทุกอย่าง ด้วยหอกแห่งเกียรติยศ SCHWALBE GRAZE [HG IBO No.03]  (อ่าน 6662 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

HG scale 1/144 EB-05s SCHWALBE GRAZE 1000 เยน

แผงทั้งหมด มีเพิ่มมาใหม่แผง2แผง ที่เหลือแผงเดียวกับเกรซธรรมดามีหมุนเพิ่มชิ้นส่วนมานิดๆหน่อยๆ

โครงเหมือนเกรซ

ต่อดิบหน้าตรง

ซูมดีเทล

ของทั้งหมดที่ให้มา อาวุธของเดิมเลย

จุดขยับเหมือนเกรซเดิมหมดมีเพิ่มเข้ามาที่บูสเตอร์ที่แบ็คแพ็ค
สีเขียวเป็นบอลจอย สีแดงเป็นแกนหมุนธรรมดา

บูสเตอร์(?)ตรงนี้ก็หมุนได้

อาวุธของเดิม ขวานเอาไปเสียบเก็บได้เหมือนเดิม

ของใหม่ ดาบตะขอ

สายไฟให้มา สำหรับท่ายิง

สายไฟรับน้ำหนักได้ห่วยเหมือนเดิม

หัวเปิดได้เช่นกัน สติ๊กเกอร์เน้นๆ

เอาหอกจากกล่องอาวุธเสริมมาติด ติด2ข้างไม่ได้ ถือเฉยๆได้แต่ไมมีตัวล็อค

ติดฐาน

แอคชั่นเล็กน้อย

ตัวที่ติดหอกตามOPจะเป็นตัวสีม่วงที่ กาลิโอ ขับ เพราะงั้นตัวม่วงถ้าจะออกน่าจะมีพ่วงหอกไปด้วย จะมารูปแบบไหนนั้นก็ไม่รู้
ช่วงนี้ยิ่งงงลุงแกอยู่ด้วย HYAKUREN ที่จะออกเดือนหน้าก็มีสีเครื่องอามิด้ามาขายธรรมดาด้วย MK-IIก็ออกธรรมดาทั้ง2สี อยู่ดีๆใจดีแปลกๆแฮะ

ข้อดี
1.ราคา ของดีของทั้งซีรี่ย์นี้เลย 555
2.หล่อดี ดีเทลสวยดี

ข้อเสีย
1.สีม่วงนะมายังไงหว่า
2.สติ๊กเกอร์เยอะ
3.มีรูในหลายๆจุดที่บูสเตอร์ตรงขา

รวมๆ ชอบมาก ภาคนี้เล่นได้สนุกมาก เอามายำได้เยอะดีแถมราคาไม่แพงเลย ตอนนี้อยากได้บาบาทอสอีกซักตัวแต่ของดันขาดตลาดไปแล้ว
1/100 น่าจะได้ออกล่ะ เพราะเกรซธรรมดาก็ได้ออกแล้ว ไม่ย้อมก็ไม่ใช่ลุงแล้ว แต่อาวุธนี่จะมาอีกท่าไหนเนี่ย ยังไม่ประกาศซักที อย่าP-บรรลัยเลยขอร้อง

โล่ดาบตะขอ เอาไปติดกับบาบาทอสได้ ต้องแกะเกราะแขนเก่าออกก่อน

ร่างนี่คาดว่าน่าจะเป็นร่าง3นะ

ติดอาวุธฟูลเวปพ่อน

ภาคนี้ดูเหมือนจะขายได้ดีตามที่ลุงหวังไว้แล้วละมั้ง สมกับที่โปรโมทไว้เยอะ

ยำเล่น สกอเปี้ยนโหมด

พับเก็บได้ เล่นได้เยอะจริงๆ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันครับ
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ DIEND

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 11
  • TRANSFORMERS ,GUNPLA ,ANIME และของเล่นอื่นๆ
ข้อเสียของตัวนี้ เหมือนผมจะคิดว่าสติกเกอร์มันไม่สวยจริงๆแหะ น่าจะทำเป็นสติกเกอร์เมทัลลิคมาให้แทนจะได้ดูเด่นขึ้นหน่อย

หรือผมคิดไปเองคนเดียวไม่รู้นะ ส่วนตัวอยากเอามากเกอร์หรือสีแต้มแทน 555

ว่าจะสอยแค่เครื่องฟ้าของแม็คคีรีสแค่ตัวเดียว ส่วนตัวเขียวรอดูเบ๊ตัวอื่นแทนดีกว่า

ปล.คอนเซ็ปหุ่นม่วงและฟ้านี้ จะว่าไปแอบเหมือนธันเดอแครกเกอร์และสกายวาร์ปที่เป็นลูกน้องสตาร์สกรีมใน TF เลยแหะ 5555

ออฟไลน์ cook097

• **
  • Like: 21
หน้าตาดูดุดีนะครับตัวนี้

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
หุ่นนี่ดูแล้วนึกถึง รัมบาราล ทั้งสี ทั้งอาวุธ เหมือนมาก

แต่คนขับดันเหมือนชาร์

kek

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ FateFly

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
ทำไมผมรุสึกว่าคนขับมันน่าจะตายเร็วไงไม่รุแฮะ 5555 :iconnasty: :iconnasty:

ส่วนตัวชอบร่างนี้มากกว่าร่างเขียวคงจัดตัวนี้และ   :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ทำไมผมรุสึกว่าคนขับมันน่าจะตายเร็วไงไม่รุแฮะ 5555 :iconnasty: :iconnasty:

หน้าหล่อคงไม่ตายไวหรอกครับ ยิ่งมีคู่ชวนจิ้นยิ่งไม่มีทางตายเข้าไปใหญ่

ยุคนี้ถ้าจะขายดี ต้องลากสาวๆมาให้ได้  พวกกลุ่มนี้กระเป๋าหนักซื้อพวกของสะสมเยอะ  ส่วนพวกเราๆท่านๆก็ซื้อพลาโม่กันไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2015, 09:19:44 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ pang1253

• *
  • Like: 0
เห็นกล่องแล้วผมนึกถึงพวกโมเดลอเล็กซานเดอร์จากโคตกิอัสยังไงไม่รุ้ รู้สึกอาตมันคล้ายๆกันเลย

ออฟไลน์ FateFly

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3

หน้าหล่อคงไม่ตายไวหรอกครับ ยิ่งมีคู่ชวนจิ้นยิ่งไม่มีทางตายเข้าไปใหญ่

ยุคนี้ถ้าจะขายดี ต้องลากสาวๆมาให้ได้  พวกกลุ่มนี้กระเป๋าหนักซื้อพวกของสะสมเยอะ  ส่วนพวกเราๆท่านๆก็ซื้อพลาโม่กันไป

เออ จริงแฮะผมลืมข้อนี้ ขนาด g reco พวกหน้าตาดีแทบไม่ตายเลย 555
แปลว่าลุงเกรซเขียวเตรียมตัวเลยสินะ...... :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ DIEND

• **
  • Like: 11
  • TRANSFORMERS ,GUNPLA ,ANIME และของเล่นอื่นๆ

ส่วนตัวชอบร่างนี้มากกว่าร่างเขียวคงจัดตัวนี้และ   :iconlol: :iconlol:

จะบอกว่าแม็คคีรีสเขาเป็น "ตัวละครหลัก" ครับ    :icondisapp:

ฉะนั้นตายเร็วนี้เป็นไปไม่ได้หรอกครับใน OP ยังชักดาบสะท้อนเงาใครไม่รู้แฝงปมให้เราเห็นอยู่เลย :icondisapp:

ปล.ตัวละครหน้าตาดีไม่ดี ไม่เกี่ยวว่าจะไปไวเลยครับ แค่ดีไซน์ให้หล่อๆตามสมัยนิยมเฉยๆ (ตัวอย่างก็มีให้เห็นในอนิเมะญี่ปุ่นเป็นสิบๆเรื่องถมเถไป)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2015, 10:01:50 PM โดย DIEND »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เหมือนของตัวน้จะได้มากกว่ตัวสีเขียวนะ

ส่วนตัวนักบินคู่หูภาคนี้ นึกถึงชาร์กับกาม่า ซาบี้ ไม่รู้จะมีฉากเพื่อนรักหักเหมี่ยมโหด

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เกรซนี่ ท่าทางจะมีตามมาอีกหลายเวอร์ชั่น เหอๆ ปรับเปลี่ยนได้ง่าย

ส่วนตัวชอบสีเขียวมากกว่านะครับ

ดูเเววท่าทางจะหมดตังเยอะเลยซีรี่ย์นี้...เด๋วอีกเเป๊ปหุ่นหัวหน้ากบลูกน้องกบออกตามมาอีก... :iconlol: