ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] เปลี่ยนความฝันให้กลายเป็นความจริง SF-01 Super Fumina [HG BFT]  (อ่าน 14275 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=pc4zZ43R9o0[/youtube]
-นี่เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้น เป็นความเห็นแค่คนเดียว อย่าเชื่ออะไรมาก ควรหารีวิวอื่นๆประกอบการตัดสินใจ
-บางจุดที่เป็นพวกซ้ำกันบ่อยๆ เช่น ใช้พลาสติกนิ่มจะเป็นรอยขีดข่วนง่าย หรือหักง่าย หรืออาวุธให้ซ้ำและเคยรีวิวไปแล้ว บางทีอาจลืมกล่าวถึง ถ้าลืมขออภัยล่วงหน้า
-เรื่องจุดขยับและความมั่นคงต่างๆ เป็นความเห็นส่วนตัว เพราะแต่ละคนมือหนักไม่เท่ากัน
-อาจมีการโมดิฟายหรือมีการแก้ไขตัวงานระหว่างรีวิวเพื่อให้ลูกเล่นบางอย่างทำงานได้หรือให้การต่อดำเนินต่อไปได้ ไม่ว่าจะหั่นแก้หรืออัดกาว ทุกอย่างมีความเสี่ยงต่อการพัง ก่อนทำควรตระหนักให้ดีถ้าจะทำตาม

SF-01 Super Fumina
HG Build Fighters Try  1/144 ?
1800 เยน บันได

ข้างใน ไม่เยอะเท่าใหร่

แผงทั้งหมด

ฐานใสรุ่นประหยัด ปรับองศาไม่ได้
มีรูเสียบอาวุธเหลือ แต่เอาของฟุมินะมาติดไม่ได้  แต่สามารถแก้โดยเอา UHU tag แปะเอา

กระโปรงหับที่คาดผมเป้นยาง

แผงหลายแผง มีรอยหมุนเกทแบบงงๆ
คือ ภาคนี้ยังมีต่อ OVA อีกตอนนะ....... อนิเมยังไม่จบ.....
แผงเขียวใส เป้นพลาสติกยางแบบเดียวกับพวกบีมเซเบอร์

แผงที่เหลือ คลิกเพื่อดูรูปใหญ่

แผงจอยย์  ใช้แบบเดียวกับซีรี่ ฟิกไรส์ พวกไรเดอร์ไฟฟ์กับคาบูโตะอ่ะ 

ที่เหลือไม่มีอะไรมาก
แผงอาวุธอันเดียวกับของจิมคาดิกัน

สติกเกอร์

ดีเทล....

รวมๆก็โอเค  แต่ผิวเนื้อมันไปหน่อย

เกราะแขน อันใหม่ แต่ดีไซน์เหมือนจิมคาดิกัน
เปิดแกตลิ่งกันไม่ได้

สติกเกอร์

ตามีแบบให้ติดสติกเกอร์เอา หรือแบบมีดีเทลไปทำสีกันเอาเอง

สติกเกอร์ตา ปิดแบบน่าเกลียดมาก
ส่วนตัวผมตัดเหลือแต่ขอบตาอ่ะ ไม่งั้นน่าเกลียดมาก แต่จะรีวิวไม่ติดขอบตาก็น่าสงสารเกิน....

กระโปรงเป้นยาง ชิ้นส่วนเอามาติดทีเหลือ เพราะข้างกับเกราะหลังหลุดง่ายมาก
จะทากาวช่วยเอากพอได้

จุดเสียสุดๆของโมตัวนี้คือข้อเท้านี่แหล่ะ
คือมันเป้นบอลจอยย์กลมๆ แบบรีโวลเทค  แต่ทำจากยาง โพลี่แคปล้วนๆทั้งก้อน
ซึ่งที่หนักคือแกนมันเป็นยาง มันไม่แข็ง มันยืนหยุ่น ซึ่งทำให้เวลายืนมันจะแกว่งไปมาตามประสายาง ไม่มั่นคง ทำให้ยืนยากมากเพราะแกนมันไม่แข็ง ส่วนถ้าติดแพคลืมไปได้เลย ล้มแน่นอน
ทางที่ดี ไปหาพวกจอยย์เสริมอื่นๆมาใส่แทนน่าจะดีกว่า

เป้า เหมือขยับได้แต่เอาจริงขยับหลบมุมยกขาได้น้อยมาก เพราะมาเป็นแท่ง ของ SH Figart หรือเฟรมอาร์มเกิล มันจะทำแกนหมุนแยกกัน2ข้างเลย ทำให้หดยกขาได้ดีกว่า

แกนข้อหมุนกลมๆแท่งๆ เป็นยางทั้งชิ้น พ่นสีไม่ติด
ย้อมสีทั้งตัวนี่คงต้องเว้นข้อต่อเอาใว้

การประกอบ

ต่อเป้นตัวบ้าง
การต่อไม่ยากเท่าใหร่  เน้นกลวง 
กล่องไม่ใหญ่มาก  แต่ต่อมาเสร็จ ตัวใหญ่เอาเรื่องเลย  เพราะชิ้นส่วนส่วนมากเป็นชิ้นใหญ่ๆกลวงๆ
พวกข้อต่อใช้แบบเดียวกับพวกฟิกไรส์ คาบุโตะกับไฟฟ์ ซึ่งจุดอ่อนเป้นที่ข้อเท้านี่แหล่ะ ใช้จอยย์ยางทั้งก้อน ซึ่งไม่มั่นคงเท่าใหร่
หลังต่อเสร็จ ยืนไม่ได้ ต้องพึ่งฐานอย่างเดียว เพราะข้อเท้าจัดอะไรแทบไม่ได้เลย
แพคหลังหนักมาก ถ้าติดยังไงก็ล้ม เอาไม่อยู่หรอก
พวกจุดขยับ พอโอเค มุมแขนยกได้เยอะดี  แต่จุดอ่อนสุดอยู่ที่ข้อเท้านี่แหล่ะ
อีกอันก็คือที่หน้า  หน้าให้มาเป้นแบบติดสติกเกอร์เอา แล้วติดเลนส์ใสทับเอา ซึ่งมันทำให้เวลามองหลายๆมุมแล้วเหมือนตาจะเหล่มาด้านที่เรามอง  แต่ดูๆแล้วมันหลอนนิดๆนะ
แล้วก็หน้า  อยากสวยต้องทำสีกันเอาเองแหล่ะนะ ในกล่องให้สติกเกอร์มาแต่คิดครอบหางตาเลย น่าเกลียดมาก
สายต่อดิบ ต้องเอาอาร์ทไนฟ์หั่นๆเฉือนๆสีเนื้อส่วนเกินของสติกเกอร์ออก  พอช่วยได้ส่วนนึง ในกล่องก็ให้สติกเกอร์มาเกิน ลองหั่นๆเฉือนๆเอาเองละกัน แต่มันเล็กมาก อาจต้องเล็งหน่อย
แล้วก็หน้ามันมากกก พ่นเครียร์ด้านได้พ่นไปเถอะ 
ในกล่องมีบีมเซเบอร์  แต่ไม่มีดาบมาให้นะ
ส่วนฐาน เป้นพลาสติกใสธรรมดาเลย เป็นแค่ดิสเพลย์สแตน  เอามาแอคชั่นเล่นระวังหักเพราะมันพลาสติกใสกรอบๆเปราะๆธรรมดาเลย

มุมต่างๆ

ซูมดีเทลหน้ามั่ง
หางตาผมเอาสติกเกอร์ในกล่องอ่ะแหล่ะ หั่นขอบเอาจนพอดี  อาจจะเหลือเศษสีเนื้อติดมาหน่อยเพราะมันเล็กมากเล็บออกไม่ไหว เอาแค่ชั่วคราว จะติดแบบเดิมๆก็น่าเกลียดไป  จะไม่ติดก็น่าสงสารเกิน เอาแค่นี้ละกัน

หน้า ค่อนข้างมันมาก
บางมุมที่แสงกลบหมด จะเห้นว่าหน้ามันพอจะโอเค  แต่ถ้ามุมจัดแสงไม่ดีจนหน้ามัน......  นั่นแหล่ะของจริงแบบเดิมๆ
อยากสวยจริงๆต้องทำสีอ่ะแหล่ะ  เครียร์ด้านนี่สำคัญมากเลย

ผม แข็งเป้นก้อนๆมากๆ

ตาติดเลยส์ใสครอบอีกที

ผมมาเป็นก้อนๆเลย

ส่วนของชุดบ้าง

ชิ้นเอฟลอนเป็นยาง

ขา

อาวุธแบคแพค ของเก่าของจิมคาดิกัน
โล่ กับแพคที่แขน ทำใหม่
แพคที่แขนเป้นดัมมี่ เปิดแกตลิ่งกันไม่ได้

ของในกล่อง

แขน ให้กำอาวุธกับแบมาให้ 2 คู่ กับมือกำอาวุธมือขวา

ตัวตา ออกแบบมาแบบติดเลนส์ที่เบ้าตา ทำให้เวลามองมุมต่างๆจะเหมือนตามันมองมาทางที่เรามอง.....

จุดขยับแขนกล ของเดิมของจิมคาดิกัีน

คอสองจังหวะ ผมหมุนได้

แบคแพค เอามาโมได้

รูที่หลัง เอามาติดแพคได้

จุดขยับแขน โอเคดี  แต่จอยย์โชว์เด่นไปหน่อย

เอว พอได้ แต่แอ่นมากๆจะหลุด

มุมยกขา ติดกระโปรง

แขนเอนได้  แต่จอยย์เด่นไปนิด

ถอดแพค

Cast off

กางเกงสปอตเป็นสติกเกอร์ล้วนๆ

ดีเทล

ท่านั่ง

นั่งแบบนี้ดีกว่านะ

อาวุธหลัก บีมไรเฟิล

บีมเซเบอร์ ถอดได้แต่ไม่มีดาบมาให้ ต้องไปเอาของคนอื่นมาใส่

ติดฐานแอคชั่นยาว  เพราะยืนไม่ใหว
ฐานในก่องเป็นดิสเพลย์สแตน แอคชั่นจัดมุมอะไรไม่ค่อยได้น่ะนะ

กันแคนน่อน....

บีมเซเบอร์ ในกล่องไม่ได้แถม  ต้องจิ๊กของคนอื่นมาใช้

Review :
ก็รวมๆ ฉบับ HG น่ะนะ  ไม่มีอะไรมาก
การต่อ  ไม่ยาก  เอาจริงๆผ่ากลางไม่เยอะนักและไม่น่า่เกลียด มีหนักสุดก็ตรงอาวุธนี่แหล่ะ ขัดกันหมดทุกชิ้น การแยกสีค่อนข้างโอเค
ในส่วนของข้อต่อ  ใช้แผงเดียวกับ ฟิกไรส์ พลาโม่ พวก ไรเดอร์ไฟฟ์ กับ คาบูโตะ (ออกมา 2 ตัวแล้วหายไปเลย T_T)
จุดขยับรวมๆ  พอจะโอเคดี  ตรงกระโปรงนี่เข้าใจ เหตุสุดวิสัยจริงๆ  แต่ตรวงข้อเท้านี่ท่าจะลำบาก  เพราะใช้จอยย์หน้าตาคล้ายๆรีโวลเทค แต่เป้นยางทั้งก้อน แม้แต่แกนก็เป็นยาง
ซึ่งจากที่แกนมันเป้นยางนี่แหล่ะ  ความมั่นคงมันต่ำไปหน่อย ทำใหยืนไม่ได้ วางน้ำหนักลำบาก ทางสุดท้ายคือต้องแขวนบนดิสเพลยน์สแตนอย่างเดียว
จุดขยับที่ใหล่ ข้อต่อเห็นชัดเจน แต่มุมองศาโอเคดี
ปืนที่แขน เปิดไม่ได้แบบจิมคาดิกัน  ที่บ่าดึงเซเบอร์มาได้แต่ไม่มีดาบมาให้ ไปหาของเก่ามาใช้เอาเอง
กางเกงเป็นสติกเกอร์
แต่ที่ลำบากสุดสำหรับสายต่อดิบ น่าจะเป็นที่หน้านี่แหล่ะ
คือ คิ้ว หางตา ในกล่องให้เป็นสติกเกอร์ติดครอบแบบน่าเกลียดมาก
ซึ่งส่วนตัวผมใช้มีดหั่นเอาจนเหลือขอบไม่เยอะมาก แปะเอาก็พอดูได้  ส่วนตัวคิดว่าลุงแกคงกะมให้หั่นเอาเองแหล่ะ  เพราะให้สติกเกอร์มาเผื่อเยอะอยู่
อีกจุดที่ลำบากสำหรับยสายต่อดิบคือ  ผิวเนื้อนั้น มันมาก  คือเครียร์ด้านนี่จำเป็นมาก ถ้าพ่นแล้วคิดว่าน่าจะดูดีขึ้นเยอะเลย
คือถ้าเอาเข้าจริงๆ  จริงๆเรื่องการปั้นอย่างพวกผม หน้า นี่ก็ยังดูแข็งไปหน่อย  เข้าใจว่าลุงคงใช้ 3D เอาหมด ในขณะที่พวกค่ายฝิกนักปั้นจะใช้ปั้นเอา ซึ่งใส่ดีเทลความละเอียดได้ดีกว่า
ส่วนพวกลูกเล่นนี่ อาวุธเอามาจากกันพลา อาร์มอาร์ม  ของเดิมดีอยู่แล้ว
รวมๆก็ตามฉบับโมตัวแรกของลุงอ่ะแหล่ะ  แต่หลักๆก็หน้ากับหัวนี่แหล่ะ อยากสวยจริงๆยังไงก็ต้องทำสีอ่ะแหล่ะ ส่วนข้อเท้าเปลี่ยนไปใช้จอยย์ขายแยกได้ก็น่าจะขยับได้ดีขึ้นมั๊ง
สำหรับโม ไซส์นี่ราวๆ 1/100 เลย ซึ่งข้อดีคือ สามารถบิลด์คัสตอมได้ง่ายเพราะหยิบจับอาวุธของ 1/144 แล้วมันจะดูเล็กน่ารักไม่โหดเกินไป  แต่ข้อเสียนี่ก็คือเอาไปเล่นกับใครไม่ได้เลย ไซส์ขัดกันมากเกินไป
จริงๆตอนแรกก็คิดว่าไซส์น่าจะประมาณ AGP Gundam Girl นะ แต่ไหงไปๆมาๆ ไซส์มันมาขนาดนี้ได้ไงไม่รู้..... อ้อ....  เพราะใช้ข้อต่อของฟิกเกอร์ไรส์สินะ....
จะเอามาเข้าแกงค์กันดั้มเกิลนี่คงหลอนมากกว่าอ่ะนะ....
รวมๆ ก็น่าเล่น ของแปลก ราคาไม่แพงแต่ได้ของใหญ่  แต่อยากสวยต้องทำสี โมเอา จะเหลาแก้ม ทำผมให้แหลม อะไรก็ว่าไป  แต่หนักสุดนี่ส่วนตัวผมว่าพ่นเครียร์ด้านทับนี่เห็นผลชัดเจนที่สุดละ

Q&A SEC
SF-01 Super Fumina
ย่อมาจาก Sakai's Fap Favorite No.1
เป็นหุ่นที่ทำมาเพื่อแข่งในงาน เมจินคัพ โดยแพ้ Lightning Zeta เพราะผิดลิขสิทธิ์ ไม่ได้ขอเจ้าตัวคนต้นแบบ.....
ตัวโม เรียกว่าสมบูรณ์แบบ ทั้งการซ่อนข้อต่ออย่างดี ผมทำจากไฟเบอร์ หน้าอกเด้งดึ๊ง และแคสออฟได้เมื่อโดนดาเมจ......
ตัวโม ลอกสเกลคนจริงมาทำ  แต่ปรับให้ผอมลง 10% เพื่อความสวยงาม (เพราะชุดมันหนา)
ตัวอาวุธ ก็อบแบบมาจาก จิม คาดิหัน ของฟูมินะมา โล่ใช้ต่างฟันเนลได้ ที่กระเป๋ามีแคนดี้ ที่ปาไปเป็นดัมมี่ได้
ตัวหุ่น มินาโตะเป็นคนขับเอามาสู้กับเซต้าเพราะไม่พอใจผลการตัดสิน  ซึ่งเสียงมันกับหุ่นผู้หญิงผนวกกันแล้ว....คิโม่ยมาก.....

ข้อดี
1. ตัวใหญ่ ไม่แพง คุ้มราคา
2. อาวุธหลายหลาย แค่กันพลาอาร์มอาร์ทก็คุ้มละ
3. นิ้วให้มาเยอะทั้งกำและแบ
4. แถมดิสเพลย์สแตน
5. กั้นพ่นไม่เยอะเท่าใหร่ (แต่อาวุธอุดขัดผ่ากลางหมด)
6. ยำได้เยอะดี

ข้อเสีย
1. หน้ามันมาก แถมปั้นมายังไม่สวยเท่าในเรื่อง
2. อยากสวย หน้าต้องทำสีเอาเอง
3. จุดขยับที่เท้าแย่มาก
4. ไม่แถมวงดาบเซเบอร์  สีเขียวนี่หายากนะเออ
5. หน้ามีแค่แบบเดียว แอคชั่นฟิกเกอร์สิ่งสำคัญที่สุดคือหน้านะ

เออ ลืมไป  กระโปรงมันชิ้นเหลืองๆ เกราะหลังกับด้านข้างมันหลุดง่ายนะ  ผมทากาวไปบางๆอ่ะตอนรีวิว ไม่งั้นขยับมากๆหลุด

เทียบไซส์

ยำเปลี่ยนหัวก็ดูเข้าท่าดีนะ
แต่โมฟิกสำเร็จ PVC ส่วนมากถอดคอไม่ค่อยได้นี่แหล่ะ
เห้นว่าเอาบรีชควีน1/10 ของ Wave มาติดได้ แต่ผมไม่มีลองเหมือนกัน
แต่รู้ได้เลยอย่างนึงคือ  หัวมันหนัก เพราะ PVC ตันๆ  ล้มง่ายมากๆ

จริงๆตัวของบันได คือข้อเสียนอกจากหน้ามันแล้ว เส้นผมเองก็ยังไม่สุดนะ  อย่างของฟิกสเกล หรือเฟรมอาร์มเกิล ผมจะดูละเอียด แหลม และมีมิติมากกว่า แต่ของบันไดดูเหมือนเอา 2D มาทำมิติ ซึ่งขาดความแหลม ความเรียว ดูเป็นก้อนๆไปหน่อย
ซึ่งของบันได  คิดว่าหัวตรงผมก็คงต้องเอามาเหลาให้ปลายมันแหลมน่าจะสวยขึ้น
แต่ง่ายสุดเปลี่ยนหัว สวยขึ้นทันตา 555

กับ HG 1/144

กับ 1/100

กับฟิกม่า เฟรมอาร์ม และบุโซชินคิ

รวมๆ  ก็ตามฉบับของใหม่อ่ะแหล่ะ  โมตัวแรกของบันไดสำหรับสายฟิกสาว(?)น้อย แบบพลาโม่
ส่วนหน้ากับผม อาจจะยังดูไม่สุดนัก ก็ยังงงๆอยู่  คิดว่าเป็นเพราะใช้ 3D ออกแบบนี่แหล่ะมั๊ง เลยดูออกมาแข็งไปหน่อย ถ้าเทียบกับฟิกสเกลหรือเฟรมอาร์มเกิล 
หรือเอาง่ายๆก็เซย่าก็ได้มั๊ง พี่จีนปั้นใหม่หน้าสวยกว่าเดิม 555
จริงๆไปเรียกคนปั้น AGP gundam girl ก็ได้มั๊ง หลังๆหน้าสวยดีเหมือนกันตั้งแต่แบนชีเกิลร์ลเนี่ย พวกพาร์ทหน้าใหม่ที่มาพร้อมพรีบันไดก็สวยขึ้นเรื่อยๆ
รวมๆ ก็ก้าวแรกของลุงอ่ะแหล่ะ  ถ้าขายดีลุงแกเปิดไลนน์กันดั้มเกิลก็ไม่เลวนะ แต่ไซส์มันขนาด AGP ของตัวเองยังไม่เข้าเซตเลย แปลกไปหน่อย
ถ้าอยากสวยยังไงก็ต้องทำสีหน้าเอาเองน่ะ ดีที่สุด
เพราะถ้าจะให้ลุงมาสกรีนตาให้ แถมดีคอลน้ำ พ่นเครียร์ด้านให้ แถมนิ้วเยอะๆ แถมหน้าหลายๆแบบ แถมแอคชั่นเบส คงไม่ได้ราคาเท่านี้น่ะนะ
แต่ส่วนตัวอย่างน้อยก็น่าจะแถมหน้ามาซัก 2 แบบอ่ะแหล่ะ  พวกแอคชั่นฟิกเกอร์ ส่วนสำคัญมากๆส่วนนึงก็พวกพาร์ทหน้าแสดงอารมณ์นี่แหล่ะ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=ZHUDc38ncAA[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2015, 08:46:10 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
เป็นตัวที่น่าจะขายดีมากๆ กระทั้ง ดารา ก็เอามาโชว์
ช่วงนี่เปิดเพจไหนก็เห็นตลอด รุ่งแน่ๆงานนี้  :iconlol:

ออฟไลน์ KanekiKen

• Like: 1
  • Believe in yourself
สวยดีเเหะน่าจับจองว่าเเต่คุณนาโรครับตามันหลอนไหมอะกลัวหลับๆอยู่มันมาจ้องหลอนเเทนเลย
ปล.ตอนเเรกเห็นเเค่โยชิน่อนทําไมตอนนี้มาเป็นเเพ็คเลย (ฮา)
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ข้อเท้า หาท่อมาสวม (สีเขียว) ให้มันค้ำระหว่า Ball กับ หน้าแข้ง (ตรงลูกศรสีฟ้า) น่าจะดีขึ้นนา

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
โอเคดีนะครับผมว่า ผมคนที่เก็บฟิกเกอร์น่าจะเอาไปยำเล่นกันมันส์ ส่วนตัว่าขามันสั้นๆไปหน่อย ไม่ใช่ว่าตัวมันเตี้ยแต่ขามันไม่สมส่วนยังไงไม่รู้

ถ้าจะออกหักหลังคงเป็นเปลี่ยนอาวุธเป็นของ star winning แทนละมั้ง

เห็นด้วยกับเรื่องหน้ามากๆ ให้หน้ามาแบบเดียว อ่านรีวิวทั้งนอกทั้งในประเทศ จนตอนนี้อยากตบหน้ามาก ยิ้มอะไรหนักหนา  :iconangry:
55555   :iconlol: :iconlol:

ส่วนตัวก็ดองไปก่อนรอดูว่ามันจะออกAGPมั้ยถ้าออกค่อยขายต่อ เพราะAGPมานี่สวยกว่าแน่ๆ

เอาจริงๆ ไม่ชอบหน้ามากๆเลย จะยิ้มเยอะไปมั้ย เอายิ้มอ่อนๆแบบline artก็ได้ พอเอามาแอคชั่นยิงไปยิ้มไป หลอนมากมาย  :iconpanic:
ยิ้มแบบนี้มันนึกถึงมิกุด่ายโหยขึ้นมาเลย 55555
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ nikoneko

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
ตัวนี้ผมลุ้นให้ออกAGPนะ ลองต่อดูแล้วก็OKระดับนึง สมราคา เสียแต่ตัวใหญ่ไปหน่อย เลยเอาไปเล่นกับพวก1/12ลำบาก  แต่ที่แย่สุดคงเป็นหน้านี่ล่ะ ทำไมไม่สกรีนมาแบบFrame arms girlเลยน่าจะสวยกว่า ทำอย่างงี้เบ้าตามันลึกเลยทำให้ดูน่ากลัวน่ะครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ^_^

ออฟไลน์ nutzaa12

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
    • Facebook
ผมว่าไม่หั่นสติ้กเกอร์หน้าก็ไม่แปลกนะครับ เพราะผมมันบังครับ
ตอนแรกผมก็คิดว่ามันน่าเกลียด แต่ต่อเสร็จนี่ น่ารักเลยครับ  :iconnasty:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2015, 12:31:18 AM โดย nutzaa12 »
GUNPLA | COM | GAMING GEAR | DOTA2
ติดตามผลงานได้ที่ facebook.com/nutty.pinitnorachai

ออฟไลน์ rungrung

• *
  • Like: 0
ตกใจกะหน้าที่มันมาก ๆ แต่ดีอย่างตรงตัวใหญ่ดี ชอบ ๆ  :iconlol:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ขายดีมากๆอาจตามมาอีกหลายตัวก็ดั้ยนะ ฮา เพราะทำง่าย ใช้ชิ้นส่วนร่วมกันเยอะอยู่ แบบแมวผีอะ  :iconlol:
เสียดายตาหลอนไปนิด

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
น่าเสียดายเรื่องสเกลนะ ถ้าทำเท่าฟิกมายังหาเปลี่ยนพาร์ทง่าย นี่เล่นตัวใหญ่หาพาร์ทยาก ขอผ่านก่อนดีกว่า
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ Mr.White

• *
  • Like: 5
ต่อเสร็จแล้วดูสวยดีนะครับ สายต่อดิบก็พอโอเคอยู่
ชอบรูปที่เอามายืนกับ MG 1/100 ครับ สเกลไปกันได้เลย :iconsmile:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
หน้ามันแบบนี้ ต้องโบ๊ะด้วยแป้งพัฟ  :iconlol:

ตรงช่วงต้นขาน่าเอาสติ๊กเกอร์ออก อุดขัดร่องให้เรียบแล้ว ทำสี กกน.ใหม่ เอาลายคุณหมีก็ได้  :iconlol:

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
ผมว่าตรงช่วงตากับหน้ามันมีช่องว่างใหญ่ไปหน่อย พอดูมุมข้างๆแล้วมันเห็นร่องดำๆระว่างลูกตาแล้วเลยทำให้ดูแปลกๆ

ว่าจะลองโมอยู่ว่าถ้าลูกตามันติดกับใบหน้าสนิทเลยไม่เห็นรอยนี่ มันจะดูดีขึ้นรึเปล่าไม่รู้

ออฟไลน์ PBank

• *
สูงพอๆกับ MG เหมือนกันนะครับ

น่าจัดสักตัว แล้วเอามาทำสี ใส่แว่นตา

ออฟไลน์ Acpk

• *
จัดมาแล้วเหมือนกันครับ รอคิวต่อ 555

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ยังตามหาอยู่เลยตัวนี้ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ nanahaji

• Like: 8
ดูๆไปก็สวยดีนะ แต่พอยกแขนเท่านั้นแหล่ะ รู้สึกมันแปลกๆไงก็ไม่รู้ :icondisapp:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ทำไมไม่สกรีนมาแบบFrame arms girlเลยน่าจะสวยกว่า

แพงครับ
ปรกติ ฉีดเสร็จ แพ็คลงถุง จบ
ถ้าสกีนมาให้ เสียค่าคงงานตัด  คนมาปริ๊น  รอให้แห้ง แถม้องจ้าง QC คอยเช็คอีก  ต้นทุนมันจะพุ่ง

โอเคดีนะครับผมว่า ผมคนที่เก็บฟิกเกอร์น่าจะเอาไปยำเล่นกันมันส์ ส่วนตัว่าขามันสั้นๆไปหน่อย ไม่ใช่ว่าตัวมันเตี้ยแต่ขามันไม่สมส่วนยังไงไม่รู้

ถ้าจะออกหักหลังคงเป็นเปลี่ยนอาวุธเป็นของ star winning แทนละมั้ง

เห็นด้วยกับเรื่องหน้ามากๆ ให้หน้ามาแบบเดียว อ่านรีวิวทั้งนอกทั้งในประเทศ จนตอนนี้อยากตบหน้ามาก ยิ้มอะไรหนักหนา  :iconangry:
55555   :iconlol: :iconlol:

ส่วนตัวก็ดองไปก่อนรอดูว่ามันจะออกAGPมั้ยถ้าออกค่อยขายต่อ เพราะAGPมานี่สวยกว่าแน่ๆ

เอาจริงๆ ไม่ชอบหน้ามากๆเลย จะยิ้มเยอะไปมั้ย เอายิ้มอ่อนๆแบบline artก็ได้ พอเอามาแอคชั่นยิงไปยิ้มไป หลอนมากมาย  :iconpanic:
ยิ้มแบบนี้มันนึกถึงมิกุด่ายโหยขึ้นมาเลย 55555

หลักๆผมว่าพ่นเครียร์ด้านไปก็น่าจะดีขึ้นเยอะนะครับ
ส่วนผมนี่ เหลาให้แหลมคมขึ้นก้น่าจะดีขึ้นเยอะ

ปล.ตอนเเรกเห็นเเค่โยชิน่อนทําไมตอนนี้มาเป็นเเพ็คเลย (ฮา)

มันมีสกิลเรียกพวกอ่ะครับ

สวยดีเเหะน่าจับจองว่าเเต่คุณนาโรครับตามันหลอนไหมอะกลัวหลับๆอยู่มันมาจ้องหลอนเเทนเลย

ไม่หรอกครับ ของจริงตามันเล็ก ดูไม่น่ากลัวเท่าภาพโปรโมท กลัวกระจกตากระเด็นหายมากกว่า = =''

ขายดีมากๆอาจตามมาอีกหลายตัวก็ดั้ยนะ ฮา เพราะทำง่าย ใช้ชิ้นส่วนร่วมกันเยอะอยู่ แบบแมวผีอะ  :iconlol:
เสียดายตาหลอนไปนิด

ขายดีมากๆครับ
1999 กับ Amiami และ HLJ ของหมดไปแล้ว
ดีไม่ดีคงมีตัวย้อมแบบหมีอัคไกตามมาอีกเพียบ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Kama

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
 :iconnosebleed:หาฟิกเกอร์โนโซมิมาสวมหัวน่าจะโอเคแฮะ แต่ว่า...ลงทุนไปไหม!
นักวาดการ์ตูน&นิยมโมเอะ
http://www.pixiv.net/member.php?id=5787262
https://twitter.com/MilkfactoryR

ออฟไลน์ Kloster

• *
หาอะไรมาถ่วงหน้าพอจะยืนได้ แต่ลมพัดก็ล้ม 555