ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ใช่หุ่น แต่ทำอาวุธให้มันถือครับเพิ่มอาวุธ...(อัพเดตก๊าทำสี) 4/3/52  (อ่าน 16457 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=359.msg3042#new
จากระทู้ OO เซนเซอร์ปืนหาย+บีมเซเบอร์หาย ทำไงกะมันดี
เลยไปคุ้ยๆเจอชิ้นส่วนเก่าๆ เลยลองเอามามิกซ์ กันครับ :iconvsign: :iconvsign:

กำลังทำครับ อาจจะโมตกแต่งเพิ่มตามความบ้า555+ :iconlol: :iconlol:

ตรงปลายติดบีมเพิ่มความโหดได้

เทียบขนาด

อันนี้ลองถือดูคร่าวๆ ก็ได้ความว่า ถือไม่ได้ครับ.5555+ :iconlol: :iconlol:

กำลังคิดว่าจะใส่อะไรลงไปดีครับ... :iconcry: :iconlike: :iconlol: :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2009, 04:09:27 AM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ BasaraCoen

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
Re: ไม่ใช่หุ่น แต่ทำอาวุธให้มันถือครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 02:27:02 AM »
ดาบมันทำไมดูเหมือนวิกไวเปอร์จังเลยครับ แปลกจริงๆ555 :icondizzy:

ออฟไลน์ zwizzcy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
Re: ไม่ใช่หุ่น แต่ทำอาวุธให้มันถือครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 02:27:20 AM »
มันใหญ่มากๆ   !!

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 09:33:34 AM »
พี่คล้าว FF7 เหรอเนี่ย  :iconlol: ผมว่าบีมเซเบอร์ที่ติดตรงปลายมันดูแปลกๆอ่ะนะ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 05:21:29 PM »
แสรด เจ๋งดีเลยพี่

เเต่มือทําไมดําจัง ล้างด่วนพี่เต้ย
Sail To The New World

ออฟไลน์ Apocalyp

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 12:55:25 AM »
ดูมันทำ แหล่มเอาเรื่อง

แต่ บีมตรงปลายมันทำให้ดูแปลกๆง่า :icondizzy:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 09:50:13 PM »
มีคนว่ามันแปลกไม่สวยเลย เลยอัพเดตใหม่ครับ
เหอะๆๆ ดาบเบอร์เซิร์ท เลยนะนั้น :iconvsign:

:iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ pkruthom

• *
  • Like: 0
มันช่างใหญ่แล้วยาวจิงๆ :iconnasty:
ดีนะที่เป็นสีฟ้า้ถ้าเป็นสีดำผมก็นึกว่าดาบของกั๊ซคุงเค้า :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2009, 09:56:19 PM โดย pkruthom »

ออฟไลน์ Giorno

• *
หุๆ รอดูต่อไป จะทันงานมีทไม๊เนี่ยเพ่  :iconwish:

ออฟไลน์ Apocalyp

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
ดูดีขึ้นมาเยอะเลยนะ แต่นึกว่าจะทำด้ามใหม่ด้วยดิ :iconfreak:

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
สอนผมทำมั้งจิ :iconlike:

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
Re: ไม่ใช่หุ่น แต่ทำอาวุธให้มันถือครับ...(อัพเดตก๊า) 31/1/52
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 11:21:28 PM »
สวยอ้ะ อัศวินมากๆ ทำให้สักอันสิคุณเต้ย ฮ่าๆๆๆๆ :iconlol:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ beer2489

• *
  • Like: 1
Re: ไม่ใช่หุ่น แต่ทำอาวุธให้มันถือครับ...(อัพเดตก๊า) 31/1/52
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 12:11:07 PM »
สวยมากเลยอะครับดาบนี่ :iconwish:

Re: ไม่ใช่หุ่น แต่ทำอาวุธให้มันถือครับ...(อัพเดตก๊า) 8/2/52
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 04:19:48 AM »
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:
อัพเดตอีกนิดครับ ความจริงทำเสร็จแล้วแต่ยังไม่ลงหมด ทะยอยๆลงดีกว่า

ขั้นตอนต่อไป...อุดรอยแล้วขัด+พ่นรองพื้น ครับผม... :iconlol: :iconlol:

เด๋วจะขั้นต่อไปเรื่อยๆ555+

ิีฺBuddhacrew

• บุคคลทั่วไป
Re: ไม่ใช่หุ่น แต่ทำอาวุธให้มันถือครับ...(อัพเดตก๊า) 8/2/52
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 05:57:55 PM »
ชอบมากเลยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
มันเป็นดาบของAstray Blue Frameหรือเปล่าครับ
สู้ๆๆๆครับ

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 09:16:12 AM »
มันคือ.......  ดาบของนักรบดำ พี่กัสสสสสสส :iconlike:
BERSERKKKKKKKKKKKKK

ชอบมากเลยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
มันเป็นดาบของAstray Blue Frameหรือเปล่าครับ
สู้ๆๆๆครับ
ใช่ครับ ผมเอามาโมและดัดแปลงให้มัน ดูลงตัว? ครับ... :iconlol: :iconlol:

อัพเดตล่าสุดเสร็จแล้วครับ...

ดูรีวิวเต็มๆได้ที่นี่เลยครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=1850.0

อันนี้เพิ่มอาวุธอีก
แต่ยังไม่เสร็จนะครับ อาจจะต้องโมอะไรลงไปอีกตามความมัน5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2009, 04:24:51 AM โดย wateya_rouge »

ออฟไลน์ I am The Game

• *
  • การดองช่างโหดร้ายๆๆๆ!!!!
    • www.hi5.com
เท่มาก ครับ เอเวอรัน อาเชอ เอ๋กเซยป่าว