ผู้เขียน หัวข้อ: RX-78 One Year War ! โหลดโหดนิดๆ  (อ่าน 4976 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigkung16719

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 11
RX-78 One Year War ! โหลดโหดนิดๆ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 10:57:35 AM »
สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว TG ทุกคน

วันนี้มีผลงานมานำเสนอใหม่ เนื่องจากผมเป็นคนที่ชีวิตมีแต่งานๆๆๆ เข้ามาแทบจะทั้งวัน จนไม่ค่อยมีเวลาว่างเท่าไหร่นัก

ซึ่งเรื่องทำสีนี้เลิกคิดไปได้เลย แต่ก็ใช้เวลาว่างเท่าที่จะมี ทำผลงานที่เป็นงาน Damage มาโชว์ดีกว่า

วันนี้ขอเสนอ ผลงานตามคอนเซปของ RX-78 เวอร์ชั่น One Year War บู๊ 1 ปี ไม่มีแม้แต่เวลาซ่อมบำรุง

เชิญชม และติชมได้ครับ อาจจะไม่เนียนเท่าไหร่นัก

เริ่มต้นด้วยนายแบบของเรา Rx-78 One Year War !!

จัดขบวนทัพ !!

อาฮู้ !!!!!

กำกันแต่ด้านหน้า ด้านหลังโดนเฉือนเลย T.T

อ้าว ลืมไปตูก็มีปืนนี้หว่า หยิบมาสู้แพ๊พ

อ้าวเวร !! ลืมหยิบลูกตุ้มลงมาจากบนห้อง อาวุธหายเลยมลึงงง

มาดูหน้าผมมั้ง เป็นไงรอยแผลนี้ ได้มาจากการดวลกับ ยากูซ่า

ปิดท้ายกันด้วย ภาพคลาสสิค ซึ่งฉากหลังไม่มีเวลาตัดต่อให้มันดีๆ = ="

จบแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำติชม ไว้มีเวลาจะนั่งทำ Zak คู่ขาอีกสัก 2ตัว

สวัสดีครับ

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
Re: RX-78 One Year War ! โหลดโหดนิดๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 12:11:28 PM »
แหล่มครับๆ :iconwinks:

ทำคราบได้เหมือนล้อแม็กซ์รถยนต์ที่ไม่ได้ล้างมาปีนึง :iconlol:
ขอแนะนำเล็กน้อยนะครับ เวลาทำคราบให้คิดถึงว่าคราบจะเกิดมาจากอะไร จะเกิดตามจุดไหนบ้าง ส่วนตัวผมคิดว่าเน้นคราบดำ-น้ำตาล ตามส่วนขา เข่า ด้านล่างของโล่ ส่วนที่จะโดนกับดินโคลน
ส่วนหัวกับลำตัวอาจจะเน้นไปในเฉดสีเทา(คราบฝุ่น) และอาจจะเว้นด้านบนที่โดนฝนชะล้าง
น่าจะสามารถสร้าง Highlight เพิ่มให้กับหุ่นได้ครับ (แต่ถ้าเวลาน้อยๆแค่นี้ก็เหลือแหล่แล้วครับ :iconwinks:)

• *
Re: RX-78 One Year War ! โหลดโหดนิดๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 03:30:43 PM »
แหล่มครับๆ :iconwinks:

ทำคราบได้เหมือนล้อ ซ์รถยนต์ที่ไม่ได้ล้างมาปีนึง :iconlol:
ขอแนะนำเล็กน้อยนะครับ เวลาทำคราบให้คิดถึงว่าคราบจะเกิดมาจากอะไร จะเกิดตามจุดไหนบ้าง ส่วนตัวผมคิดว่าเน้นคราบดำ-น้ำตาล ตามส่วนขา เข่า ด้านล่างของโล่ ส่วนที่จะโดนกับดินโคลน
ส่วนหัวกับลำตัวอาจจะเน้นไปในเฉดสีเทา(คราบฝุ่น) และอาจจะเว้นด้านบนที่โดนฝนชะล้าง
น่าจะสามารถสร้าง Highlight เพิ่มให้กับหุ่นได้ครับ (แต่ถ้าเวลาน้อยๆแค่นี้ก็เหลือแหล่แล้วครับ :iconwinks:)

ขอบคุณมากครับไว้จะนำไปใช้กับ Zak คู่ขาตัวต่อไป

ออฟไลน์ Kestrel

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 06:09:46 PM »
ปัญหาของคนทำเเนวเดเมจคือมักจจะทำมันมือจนมันเยอะเกินไป งานนี้ผมก็ว่ามันเยอะเกินไปนะครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 08:01:12 PM »
ปัญหาของคนทำเเนวเดเมจคือมักจจะทำมันมือจนมันเยอะเกินไป งานนี้ผมก็ว่ามันเยอะเกินไปนะครับ

จริงครับ ยิ่งทำยิ่งมัน แบบว่าเอ๊ะ เอาตรงนี้อีกหน่อยดีกว่า ประมาณนั้น

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 08:20:13 AM »
 :iconwish: WOW โดนไปเยอะเลย งานโหดดีแท้ ดิบๆ เถื่อๆ ดีแท้
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ avichi

• Like: 94
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 08:46:38 AM »
โทรมสุดๆเลยครับ
atinatv

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 08:50:10 AM »
โทรมสุดๆเลยครับ

ขอบคุณครับ ผมติดตามผลงานคุณคลอดเลย อยากทำบ้างแต่เวลาไม่มี ฮ่าๆ โดยเฉพาะ GP01

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 02:55:30 PM »
โอโห กันดั้ม โดนโจมตีมารุนแรงมากๆเลยครับ
ดาเมจจัดเต็มจริงๆ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ชอบรอยโดนดาบครับ ดูเปิดๆน่ากลัว  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 06:54:45 PM »
มาอย่างนี้รบยังไงไม่ซ่อมครับเนี่ยสวยดีครับชอบ :iconvsign: :iconvsign: :iconlol:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 10:56:06 AM »
กรำศึกหนักมากๆ  :iconfreak: ดุดีครับ