ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] จุดกำเนิดแห่งตำนานไม่มีวันจบ RX-78-02 Gundam the Origin [MG]  (อ่าน 27719 ครั้ง)

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
มีลิงค์ รีวิว กันดั้ม ตัว เวอร์ 3.0 ไหมครับ หาไม่เจอ อยากเปรียบเทียบกันดู ตัวไหนสวยกว่า

ออฟไลน์ GreatDui

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มีลิงค์ รีวิว กันดั้ม ตัว เวอร์ 3.0 ไหมครับ หาไม่เจอ อยากเปรียบเทียบกันดู ตัวไหนสวยกว่า

นี่ครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=28682.0

พัฒนาเทคโนโลยีมาจัดเต็มมาก แต่ส่วนตัวชอบ detail 3.0 มากกว่า 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2015, 04:38:09 PM โดย GreatDui »

ออฟไลน์ ChickeNMasteR

• *
  • ชีวิต...ด้องดอง
ทรงไม่ค่อยสวยเลยอ่ะ แต่จุดขยับน่าสนใจมั่กๆ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
อยากให้ คุณ นาโร รีวิว MG Altron gundam ew หน่อยครับ
ตัวนี้ไม่ได้เก็บอ่ะครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ผมว่าหลายๆอย่างดูลงตัวมากขึ้นนะครับ (บางมุมแอบเหมือน Ver.Ka) :iconwish:
ว่าแต่ร่าง Core Fighter นี่จะมาจริงๆหรือ

ถ้ามาก็เวอร์ชั่นแมกเนตโค้ดติ้งอ่ะครับ

เปลี่ยนหมุดตามตัวเป้นสีเงิน เพิ่มทรัซเตอร์ตามตัว  ชิ้นส่วนเปลี่ยนได้ง่ายๆ เพิ่มคอร์ไฟเตอร์ ตัดไรเฟิลต้นแบบแล้วเบิ้ลแผงบาซูก้า
ปัญหาคือจะขายแบบใหน ปรกติหรือผีบันได

อื่นๆ   อาจไม่ค่อยดีเท่าใหร่ที่เอาตัวทำสีมาเทียบ ใช้วิจารณญาณเยอะๆ

ถ้าเอาดีเทล ยังไงก็ต้อง 3.0 อ่ะนะ
แต่ 3.0 จะมีปัญหาพวกความมั่นคงต่ำ อย่างเกราะใหล่หลุดง่าย ข้อขยับอ่อน โล่หลุดจากมือง่าย เท้าขยับได้3จังหวะแต่ข้อต่อหลวมมาก เรื่องความมั่นคงอ่อนไปหน่อย
จุดขยับพอโอเคเพราะเอา 2.0 มาเป็นเบส  แต่จะติดจุดขยับตรงข้อเท้าเหมือนซีรี่ RX-78 ทั่วไป
สมัยนั้นยังไม่บ้าอัดกาวเท่าใหร่ อยากรื้อมาอัดกาวเหมือนกัน
ส่วนตัวว่าหัวมันโตไปหน่อยนะ  สันสี่เหลี่ยมๆที่หัวนูนไปจนดูเหมือนร็อคแมน 

OYW สายขี้เกียจอยากให้ข้าม สัดส่วนกับดีเทลดูลงตัวดี  แต่จุดขยับต่ำสุด ข้อขยับระดับเดียวกับยุค ฟรีดอม1.0 
ข้อเท้า จุดขยับขา จะไม่เท่ายุคใหม่ๆ พวกการแยกชิ้นช่องลม ไมนัสโมลตามตัว หรือชิ้นใสเมนคาเมร่าหลังอุดขัดแยกไม่ได้
ข้อต่อโอเคดีเพราะเป็น ABS

Origin  ขายเรื่องจุดขยับและความคลาสสิค
หัวผมว่าสวยดีนะ  มันไม่ดูดุมาก  ได้กลิ่นถ่านเอหน่อยๆ
จุดขยับสูงที่สุด ข้อขยับแน่นที่สุด แข็งแรงมั่นคงสุด แถมอาวุธเยอะสุด ลูกเล่นเยอะสุด ต่อแล้วบ่นน้อยที่สุด(ไม่นับดีไซน์)
ส่วนเรื่องดีไซน์ มันมาแหวกกว่า 3.0 เลยแบบซ้ายกับขวา ไปคนละทางเลย

เรื่องดีไซน์ความชอบแล้วแต่คนน่ะ  ถ้าให้เลือกก็เลือกยากเพราะมันไปคนละทางเลย แล้วแต่คนจะชอบ ทางที่ดีก็ซื้อสองไปซะจะได้จบๆ   
ส่วน OYW มันเก่าเกินไปแล้ว ถ้าจะทำสี ต้องมาถมดำช่องลมที่หัวกับตามตัวกับทาไมนัสโมลด์เอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2015, 06:38:44 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ FateFly

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
เอาตรงๆนะ คือที่เห็นแล้วทำให้อยากซื้อเลยคือหน้ากล่องเลยครับ ทำมาได้เท่โคตรๆ หลังๆลุงแกออกแบบกล่องเทพสุดๆ โอ้ยกิเลสสุดๆ  :iconnosebleed: :iconnosebleed:

ยิ่งอ่านรีวิวแล้วยังไงผมคงจัดและ ลุงยังไม่เคยเก็บซักตัว  :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
MG RX-78-2 ผมว่าแต่ละverมันสวยคนละแบบกันนะ แล้วแต่ละตัวเหมือนได้เห็นพัฒนาของแต่ละยุคแต่ละสมัยด้วย

ยังไงก็เก็บเกือบทุกตัวอยู่แล้ว  :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

แต่ดีไซน์ตัวนี้ผมชอบมากกกกกก 3.0

ถ้าจะเก็บ MG RX-78-2
เก็บแค่4ตัวก็พอ
-OYW บึกๆทึกๆ
-2.0 ver เมะยุค 80
-3.0 ver แบบโอไดบะ
-Origin แบบคอมมิค

ver ka นี่ก็สวยนะแต่ยังไม่สุด อยากให้ออก2.0มาก เหมือนทำมาได้ตรงลายเส้นเท่าไหร่
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
ในราคา 4500 เยน คุ้มค่าที่สุดแล้วตัวนี้  :iconlove:

ออฟไลน์ toromanmx

• *
ได้โปรด ออกท่านชาร์ Ver. Origin บ้างเถอะเงียบไปตั่งแต่ 2.0  :iconcry:

ส่วนตัวนี้เสียตังเรียบร้อยแร้ว  :iconnasty:

ออฟไลน์ guyverI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
รีวิวได้สุดยอด Strong ทรงพลังเช่นเคยครับผม เห็นแล้วกิเลสตามมาทันทีเลยไปสอยมาเรียบร้อย555