ผู้เขียน หัวข้อ: No.3 Transformers 4 Grimlock leader class Custom Repaint BY : JI  (อ่าน 5750 ครั้ง)

ออฟไลน์ AsuJi

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
No.3 Transformers 4 Grimlock leader class Custom Repaint BY : JI
« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 02:03:41 PM »

สวัสดีครับสมาชิก thaigundam และทุกๆท่านที่เข้ามาชมลิงค์นี้นะครับ
ผมขอนำเสนองานทำสีเเละโมดิฟายหุ่นยนต์ของเล่น TRANSFORMER 4 Age of Extinction Generations "Leader Class, Grimlock"

งานทำสี Grimlock leader class ตัวนี้ตั้งใจให้ออกมาเหมือนเหล็กที่มีคราบสนิม เเละคราบตะไคร่น้ำเกาะตามซอกตามลำตัว
โดยผมได้ทำ Texture ของคราบตะไคร่น้ำ เเละ คราบสนิมให้สีออกมาคล้ายในหนังมาที่สุด เผื่อความโหดของคาเร็คเตอร์ตัวหุ่น มีคราบเเละรอยสนิมบางๆ เพื่อ่ให้หุ่นดูน่าสนใจ มากกว่าที่จะเป็นสีเหล็กเงาทั้งตัว เเละได้มีการตัดชิ้นส่วนที่มันดูเทอะทะออกบางส่วน

รับทำสี
Photo by : Asu Ji the Artist.
Camera Sony Xperia Z3.
Rpaint & Custom By : Ji
Colections by : Ji.
Model : Transformers Age of Extinction Generations Leader Class, Grimlock
https://www.facebook.com/jijirayu.arttist
Lind Id : j.kunathon

รูปเพิ่มเติม ตามลิ้งค์นี้ครับ
https://www.facebook.com/jijirayu.arttist/media_set

รูปออริจินอล ตามลิงค์นี้ครับ
https://www.google.co.th/search?q=Transformers+Age+of+Extinction+Generations+Leader+Class,+Grimlock&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ved=0ahUKEwis-aiPv4DKAhWUUY4KHfWnDSQQ_AUIBygB&biw=1238&bih=620#imgrc=IpnXQJe5evEZkM%3A

:iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:

เริ่มกันที่รูปด้านแต่ละด้านกันเลยครับ ความสูงหุ่นโดยประมาณ 25 เซนติเมตร รวมฐาน ประมาณ 30 เซนติเมตร โดยประมาณ สเกลประมาณขนาด1/100 MG ของกันดั้มครับ

:iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike:

มาต่อกันใกล้ๆกับรายละเอียด Detail & Texture ของงานกันต่อเลยครับ

[/size]

:iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike:

ปิดท้ายด้วยรูปสักรูป

สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณ
http://www.thaigundam.com/
เเละสมาชิกทุกๆท่านครับ

รับทำสีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ pang1253

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
Re: No.3 Transformers 4 Grimlock leader class Custom Repaint BY : JI
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 03:36:20 PM »
สวยงามสมเป็นมืออาชีพมากเห็นสีแล้วถุกใจมันใช่!!แล้วผมก็เป็นโรคเห็นของแพงๆแปลกๆไม่ได้ยากจะจัดมาชำแหละยัดใส่กันพลา :iconlol: :iconlol:

Re: No.3 Transformers 4 Grimlock leader class Custom Repaint BY : JI
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 03:40:52 PM »
สวยงามสมเป็นมืออาชีพมากเห็นสีแล้วถุกใจมันใช่!!แล้วผมก็เป็นโรคเห็นของแพงๆแปลกๆไม่ได้ยากจะจัดมาชำแหละยัดใส่กันพลา :iconlol: :iconlol:
ขอบคุณครับ ราคาหุ่นไม่เเพงครับลองจัดมาเลยครับ  :iconlove: :iconlove:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 04:40:49 PM »
คราวก่อนก็ล่อชำแหละchogokinซะเละเลย55

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 04:58:21 PM »
คราวก่อนก็ล่อชำแหละchogokinซะเละเลย55
ต้องหาซื้อตัวนี้มาชำแหละ บางเเล้วครับ เชื่อผม :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 05:01:18 PM »
บอดี้แบบนี้ที่หามานาน :iconcry:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 05:03:05 PM »
บอดี้แบบนี้ที่หามานาน :iconcry:
หามือ 2 ราคาสัก 900 +++ น่าจะได้ครับ

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 08:29:23 PM »
ทำสีสวยมากครับ
ตัวนี้ร่างหุ่นเท่มาก
แต่ไม่แปลงร่างเป็น T-Rex นี่ดีแล้ว
ร่าง T-Rex ตัวนี้นี่พังพินาศอัปยศมากๆ

ร่าง T-Rex ต้องไปเก็บ Voyager class ดูดีกว่าเยอะ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 09:04:59 PM »
งานสีสวยงามมากครับ รอยถลอกสวยมาก   :iconlike:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 10:24:04 PM »
ทำสีสวยมากครับ
ตัวนี้ร่างหุ่นเท่มาก
แต่ไม่แปลงร่างเป็น T-Rex นี่ดีแล้ว
ร่าง T-Rex ตัวนี้นี่พังพินาศอัปยศมากๆ

ร่าง T-Rex ต้องไปเก็บ Voyager class ดูดีกว่าเยอะ
ขอบคุณมากๆครับ .ผมกำลังคิดว่าจะหา voyager class มายำรวมกับ leader อีกสักตัวตัว ให้มันดูบึกบึนกว่านี้อีกนิดครับ

งานสีสวยงามมากครับ รอยถลอกสวยมาก   :iconlike:
ขอบคุณมากๆครับ ปลื้มเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2015, 10:26:54 PM โดย AsuJi »

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 12:09:22 PM »
 :iconnosebleed: หลุดออกมาจากหนังอีกตัวแล้ว ดิบๆเถื่อน เท่มากครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 12:41:37 PM »
งามจริง ดูเป็นเหล็กมากครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 12:57:23 PM »
สวยงามอลังการมากๆเลยครับผม
ทำสีเหล็กสวยสุดๆ ฐานก็สวย งามจริงๆ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 08:31:17 PM »
:iconnosebleed: หลุดออกมาจากหนังอีกตัวแล้ว ดิบๆเถื่อน เท่มากครับ
ขอบคุณมากๆครับ มีอะไรติชมเเนะนำได้เลยครับ
งามจริง ดูเป็นเหล็กมากครับ  :iconwish:
ขอบคุณมากครับ ดีใจๆ ที่ชอบผลงานครับ

สวยงามอลังการมากๆเลยครับผม
ทำสีเหล็กสวยสุดๆ ฐานก็สวย งามจริงๆ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:
ขอบคุณมากครับ ปลื้มเลยครับ :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2015, 08:33:53 PM โดย AsuJi »