ผู้เขียน หัวข้อ: [สายป๋อง] 1/144 The red hot unicorn gundam : แดงฉานรับตรุษจีน  (อ่าน 3112 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankdaysun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
[สายป๋อง] 1/144 The red hot unicorn gundam : แดงฉานรับตรุษจีน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 05:49:34 PM »
งานไม่ค่อยเนียบนะครับ ขัดไม่ทั่ว555
ใช้สีของatmทั้งหมดครับ (พ่นเป็นแค่สีกระป๋อง :iconpale:)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 08:14:19 AM โดย bankdaysun »

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: [สายป๋อง] 1/144 The red hot unicorn gundam : แดงฉานรับตรุษจีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 05:03:32 PM »
 :iconjoy: แดงทองเข้ากับเทศกาลดีแท้  :iconwish:

เหมือนเห็นสีแตกลายงานด้านหลังหัวไหล่ ก่อนพ่นสีจริง ได้พ่นรองพื้นไมครับ หรือพ่นสีจริงเลย ?
แนะนำให้พ่นสีรองพื้นก่อนครับ เวลาพ่นสีจริง สีจะได้ไม่กัดชิ้นงานครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: [สายป๋อง] 1/144 The red hot unicorn gundam : แดงฉานรับตรุษจีน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 12:05:11 AM »
คู่สีใช้ได้เลยครับ สวยดี

แต่คิดว่าคงเจอปัญหาระหว่างทำ สีเลยดูหนา กับไม่เรียบ ลองพ่นอย่าใกล้ๆจ่อหรือทับจนเหยิ่ม

สู้ๆครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ bankdaysun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 08:48:05 AM »
:iconjoy: แดงทองเข้ากับเทศกาลดีแท้  :iconwish:

เหมือนเห็นสีแตกลายงานด้านหลังหัวไหล่ ก่อนพ่นสีจริง ได้พ่นรองพื้นไมครับ หรือพ่นสีจริงเลย ?
แนะนำให้พ่นสีรองพื้นก่อนครับ เวลาพ่นสีจริง สีจะได้ไม่กัดชิ้นงานครับ

คู่สีใช้ได้เลยครับ สวยดี

แต่คิดว่าคงเจอปัญหาระหว่างทำ สีเลยดูหนา กับไม่เรียบ ลองพ่นอย่าใกล้ๆจ่อหรือทับจนเหยิ่ม

สู้ๆครับ :iconvsign:

ขอบคุณครับ ผมพ่นเพียวๆไม่ได้รองพื้นเลย แล้วไหล่ดันตกพื้นอีก :iconjoy:
ตัวหน้าจะทำให้ดีกว่านี้ครับ