ผู้เขียน หัวข้อ: [งานพู่กัน]SD EX Astray Red Frame  (อ่าน 3958 ครั้ง)

ออฟไลน์ Raidmaz

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 27
[งานพู่กัน]SD EX Astray Red Frame
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 12:56:46 AM »
งานพู่กันเช่นเดิมไม่ได้ลงสีมานานละปีนี้ของเปิดตัวนี้เลย SD Ex เห็นตอนต่อดิบก่อนลงสีจะเป็นลม :iconcryjoy:

งานหนักคือตอนอุดปั้นด้วยอีพ๊อกซี่ยังไม่ค่อยเนียนไม่คมเลยตัวๆ เล็กๆ ทำเอาคนมือใหญ่ๆ แบบผมลำบากใช่ย่อย :iconangry:

ฐานลองตั้งใจทำอุปกรณ์คร่าวๆ ฝาเกี๊ยวกุ้ง CP, ปูนปลาสเตอร์, สายไฟ, อีพ๊อกซี่, หินจริงๆ และหญ้าเทียมสีเขียวจริงๆ จริงๆมันมีขายเป็นสีชมพูอยู่เเล้วทำงานนี้เสร็จเพิ่งเห็นว่ามีขายผสมกวนเองหมดไปขวดเซ็งเเพร่บ  :icondisapp:

สีที่ใช้ Mr.color ล้วนๆ : แดง - Red Madder + Character Red
                            ขาว - Character White
                            ดำ  - Black + Natural Grey + Character White
                            ทอง - Gold

* ตากับช่องบนหัวเขียวๆ นั้นไม่ได้ใช้สติกเกอร์นะครับผมใช้กระป๋องน้ำอัดลมมาแปะครับเห็นมันเเววดี
** ตัดเส้นด้วยปากกาซากุระรอบหน้าจะเริ่มทดลอง Panel line และขอขอบคุณดีคอลจาก Mg จีนมาที่ทำให้มันดูดียิ่งขึ้น   :iconhihi:

ปล.ติชมได้ทุกเรื่องนะครับทำสียันถ่ายไว้จะปรับปรุงครั้งต่อๆ ไปครับ

ปล2. ถ้าชอบเเนวพู่กันสนใจงานเก่าๆ และผมจะอัพเดทเรื่อยๆ ไลค์ที่เพจเปิดใหม่ได้เลยครับ https://www.facebook.com/SBrushWorks/

และแถมภาพหน้าสดต่อดิบ  :iconfreak:

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: [งานพู่กัน]SD EX Astray Red Frame
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 01:01:54 AM »
สวยๆครับ sd แต่ก็เท่ห์สวยขนาดนี้ :iconwish:

ดีคอลเอามาจากไหนครับ

• **
Re: [งานพู่กัน]SD EX Astray Red Frame
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 01:05:00 AM »
สวยๆครับ sd แต่ก็เท่ห์สวยขนาดนี้ :iconwish:

ดีคอลเอามาจากไหนครับ

MG Red Frame ครับของจีนนะมันเลยขูดติดๆ ขาดๆ  :iconcry:

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 01:36:58 PM »
ตัวเล็ก  ตั้ลล๊าก !!!! ชอบฐานดิสเพลมากเลยจ้า  ว่างๆต้องฝึกทำบ้าง  :iconwish:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 10:06:20 PM »
ลงสีสวยครับไลน์นี้ดีเทลคมแต่ผมยังทำใจซื้อไม่ได้จริงๆเอาแอร์บรัชพ่นคงกั้นกันตาเหลือก 55+

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 10:11:49 PM »
ลงสีสวยครับไลน์นี้ดีเทลคมแต่ผมยังทำใจซื้อไม่ได้จริงๆเอาแอร์บรัชพ่นคงกั้นกันตาเหลือก 55+
ขนาดผมสายพู่กันนะไม่ต้องบังยังเหนื่อยเเทนเลยครับเอาง่ายๆ ซื้อมาพร้อมกับ Freedom ผมเลือกทำ Red Frame แล้วขาย Freedom ไปเลยครับยอมไม่เอาเเล้วเอาที่ชอบจริงๆ พอกินพลังแบบสุดๆ :icondizzy:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 03:14:40 PM »
 :iconnosebleed: เท่มากๆครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ