ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามสีกระป๋อง พ่นโครงในให้สีคล้ายๆเหล็กครับ  (อ่าน 2801 ครั้ง)

ออฟไลน์ missokae

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ต่อดิบตัดเส้นมานานแสนนาน เริ่มโปรเจค กับ อ้วนแดง ซาซาบี ครับ มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ สีโครงใน นิ้วมือ น่ะครับ ผมอยากให้มันออกเป็นสีเหมือนเหล็ก ผมใช้สีกระป๋องนะครับ รบกวนเพื่อนๆในเพจแนะนำด้วยจ้า ขอบคุณครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ deathlove

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
Re: สอบถามสีกระป๋อง พ่นโครงในให้สีคล้ายๆเหล็กครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2016, 10:28:10 AM »
พ่นดำรองพื้นก่อน ตามด้วยขาวมุกครับ ยิ่งแดดจ้านี่รับรองเงาวับสมใจ

ออฟไลน์ mojimaz

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
Re: สอบถามสีกระป๋อง พ่นโครงในให้สีคล้ายๆเหล็กครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2016, 07:29:18 PM »
พ่นสีดำรอให้แห้ง
แล้วใช้พู่กันแต้มอีนาเมลสีเงินครับ (ผสมข้นๆ)

ออกมาสีเหล็กเลยครับ
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ missokae

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 01:55:36 AM »
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 06:08:53 PM »
ผมเคยซื้อของเลย์แลนด์นะครับ แต่จำเบอร์ไม่ได้
สีจะออกดำอ่อนๆ สมกับเกร็ดเงินๆ เหมือนกากเพรช ลองหาดูครับ มีแน่ๆ เพราะเคยซื้อมาใช้แล้ว  :iconvsign:

ออฟไลน์ gestata1

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 08:10:07 PM »
tamiya ts 42 light gunmetal ถูกใจแน่นอน

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 01:54:47 PM »
ถ้าเอาแบบเหมือนเหล็กที่ใช้งาน ผมใช้สีดำ แล้วพ่นทองสาดๆ พอให้โดนบางๆ บางส่วน
แล้วค่อยลงขาวมุขได้ออกเหล็กๆ แบบผ่านการใช้งาน