ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง PG Unicorn กับ Hi-Res Barbatos เลือกได้ 1 ตัวเพื่อนๆเลือกตัวไหนกันครับ  (อ่าน 3165 ครั้ง)

ออฟไลน์ misterpp

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
กำลังลังเลว่าจะสอยตัวใหญ่ๆมาเก็บไว้สักตัว ใจนึงก็อยากลอง PG แต่พอเห็น Hi-res Barbatos แล้วก็น่าสนใจ  :iconnasty:

ราคาก็พอๆกัน เพื่อนๆให้คะแนนตัวไหนมากกว่ากันครับ

ถามเล่นๆนะครับ เพราะว่า hi-res จะออกก็เดือนเมษา มีเวลาเก็บตังอีกหน่อย

อยากได้ทั้งคู่ แต่เกินงบ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ katoshi

• *
เลือก uc ครับ ตัวใหญ่อลังการดี เกรดสูงสุดด้วย

ออฟไลน์ vardant

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
    • My Blog
PG Unicorn >>>> จะว่าลูกเล่นเยอะก็เยอะ พวกปืน, Destroy mode แต่พอเอามา action แล้วไม่ค่อยเวอร์ค, มันเหมาะกับการตั้งโชว์ เปิดไฟให้ดูสวยเฉยๆ (PG แต่ Detail เทียบเท่า MG ผิดหวังมากกกกก รอดู ของ Momoko ว่าจะออกมาสวยแค่ไหน)
Hi-res Baratos >>> สวยคม, โลหะ, แทบไม่ต้องทำสี, Baratos ตัวมันเพรียวๆ มันแอคติ้งได้เยอะ เท่อยู่แล้ว

ป.ล. ความเห็น-ความชอบส่วนตัวล้วนๆครับ แล้วแต่คนชอบ ว่าซื้อมาฟินเอง หรือซื้อมา ไว้อวดเพื่อนด้วย  :iconwink:
ป.ล.ผม เชียร์ Unicorn ครับ :iconsweat:

ออฟไลน์ psycho

• *
  • Like: 2
PG น่าสนกว่าไหมครับ ต่อสนุก

ออฟไลน์ GreatDui

• Verified User
  • *
PG Unicorn >>>> จะว่าลูกเล่นเยอะก็เยอะ พวกปืน, Destroy mode แต่พอเอามา action แล้วไม่ค่อยเวอร์ค, มันเหมาะกับการตั้งโชว์ เปิดไฟให้ดูสวยเฉยๆ (PG แต่ Detail เทียบเท่า MG ผิดหวังมากกกกก รอดู ของ Momoko ว่าจะออกมาสวยแค่ไหน)
Hi-res Baratos >>> สวยคม, โลหะ, แทบไม่ต้องทำสี, Baratos ตัวมันเพรียวๆ มันแอคติ้งได้เยอะ เท่อยู่แล้ว

ป.ล. ความเห็น-ความชอบส่วนตัวล้วนๆครับ แล้วแต่คนชอบ ว่าซื้อมาฟินเอง หรือซื้อมา ไว้อวดเพื่อนด้วย  :iconwink:
ป.ล.ผม เชียร์ Unicorn ครับ :iconsweat:

อ้าวว หักมุม 555

ผม pg แน่นอนครับ
 hi res เหมือนเอามาทำสีสวยๆ เมทัลลิคๆ นิดหน่อย แพงเกิ้นนน

• *
คงต้องรอดู hi res ของจริงว่าจะสวยขนาดไหน  :iconlol:

ส่วนตัวก็อยากมี PG ไว้สักตัวจะได้คุยกับเค้ารู้เรื่องบ้าง ฮ่าๆ

Barbatos นี่ มีโอกาสออก metal built มาหักหลังแน่เลย

ออฟไลน์ originalunknow

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • -
จริงๆบาบาทอสนี่เป็นตัวที่อยากซื้อยิ่งกว่าเมทัลบิ๊วเลยนะ แต่ปัญหาคือ บาบาทอสจะมีตัวโมตัวอัพเกรดมาอีกเพียบเลยน่ะสิครับ นี่หุ่นยังไม่ทันได้แถมลูกตุ้มเลยนะ ยังไม่นับเกราะกับยานขนส่งอีก.....

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
บาบาตอส รอดูตัวงานจริงก่อนดีกว่ามั้งครับ  ถ้าเกิดพลาดไปก็ยังมีร่าง 6 ให้ตามเก็บอยู่ อาวุธเป็นกระแจยักษ์ คิดว่าดูดีกว่าร่างแรกที่เป็นดาบและปืนนะ

มีชิ้นส่วนเหล็ก  แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเยอะแค่ใหน  แต่ที่แน่ๆพลาสติกสีน้ำตาลที่เป็นแกนหลักตามตัวนี่ไม่ใช่เหล็กแหงๆ

ไม่รู้ของจริงจะกลายเป็นเหล็กหรือเปล่า  ถ้าชิ้นส่วนที่เป็นเหล็กจริงเป็นชิ้นเงินเงาๆคล้ายๆชิ้นชุบโครเมี่ยมนั่นถือว่าน้อยมากนะ  อย่างเมตัลบิลด์ข้อต่อแกนตามตัวมันเหล็กหมดนะ ทนทานไม่น่าแตกง่ายแบบรูปบน

ส่วนตัว  PG Unicorn เหมาะกับตั้งโชว์แหล่ะ  เพราะตัวใหญ่ ขยับลำบากเพราะอาวุธกับตัวมันหนักและจุดขยับเล็กเพราะกลไกแปลงร่าง  อยากสวยต้องติดดีคอลเพราะเป็น Ver.KA

ส่วนบาบาตอส Hi-res ของมันยังไม่ออก รอจับของจริงดีกว่า  แต่ไม่ต้องรีบเพราะคิดว่าคงมีอีกหลายร่าง.........

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• *
จากความเห็นหลายๆท่าน สงสัยคงต้องโดน PG ซะแล้ว

ค่อยรอเก็บ barbatos ตอนเอนิเมะ ใกล้ๆจบดีกว่า