ผู้เขียน หัวข้อ: ให้เลือกระหว่าง Zeta RG กับ Justice RG เพื่อนๆเลือกอันไหนกันครับ  (อ่าน 2821 ครั้ง)

ออฟไลน์ Catwater

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คันมืออยากต่อ แต่ไม่รู้จะเลือกอันไหนดีครับในตระกูล RG  ตอนนี้มี Red fream OOraiser StrikeFreedom

ออฟไลน์ GreatDui

• Verified User
  • *
Re: ให้เลือกระหว่าง Zeta RG กับ Justice RG เพื่อนๆเลือกอันไหนกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 04:07:04 PM »
ผมเริ่มไลน์ rg จาก zeta นะ ตอนนั้นอยากหาไรต่อยากๆ ก็เปราะจริงๆ 555

ถ้าเอาแข็งแรงหน่อยก็ justice นะ สวยดี ตัดเส้นแล้วแจ่มเลย

ถ้าอยากท้าทายก็เพิ่มเงินนิดนึงจัด zetaครับ

ออฟไลน์ sodath

• *
Re: ให้เลือกระหว่าง Zeta RG กับ Justice RG เพื่อนๆเลือกอันไหนกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 05:04:16 PM »
เลือก RG Zeta ครับ ถ้าต่อ Zeta ได้ล่ะก็ การันตีได้เลยว่า RG ตัวอื่นๆก็ต่อได้ ตัวนี้มันได้ชื่อว่า Gunpla ปราบเซียน

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 09:58:54 AM »
ขอบคุณมากๆครับ  เดี๋ยวผมจะลองต่อ Zeta ดู  ว่าแต่ทำไมRed Frame ทำไมเอวหลุดง่ายจังครับ แล้วก็เม็ดๆตรงเอว หลุดง่ายมากเลย จะขยับท่าก็หลุดอีกแล้ว

ออฟไลน์ psycho

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 10:08:03 AM »
ขอบคุณมากๆครับ  เดี๋ยวผมจะลองต่อ Zeta ดู  ว่าแต่ทำไมRed Frame ทำไมเอวหลุดง่ายจังครับ แล้วก็เม็ดๆตรงเอว หลุดง่ายมากเลย จะขยับท่าก็หลุดอีกแล้ว
red frame เป็นเหมือนกันครับ  ที่แข็งแรงหน่อยก็ mark II titans กับ exia

ออฟไลน์ reita

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 02:08:16 PM »
rg zeta มีจุดที่ต้องระวังหน่อย ตามที่คุณนาโรรีวิวไว้
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=26511.0 ผมยังไม่มีหุ่นจากภาคz,zzอยากซื้อตัวนี้เหมือนกัน แต่เสียวตอนแปลงเป็นร่างยานจะมีตรงไหนหักด้วย :icondisapp: ตอนต่อเสร็จถ้าจะลองแปลงเป็นยานระวังด้วยครับ

ออฟไลน์ Austerlitz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 05:19:49 PM »
ผมแนะนำ RG Justice ละกันครับ เพราะว่า Zeta มันเปราะจริงๆ ผมไม่เคยทำโมตัวไหนหักเลย มาหักที่ Zeta นี่แหละ เล่นเอาหลอนไปเลย

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 11:40:47 AM »
ขอบคุณคำแนะนำของทุกท่านมากๆครับ  แล้วผมสงสัยอย่างนึงครับ RG จะมีตัวคนขับแถมมาด้วย แต่จะลงสียังไง ตัวเล็กมากๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 12:24:25 AM »
เสริมหน่อยครับ rg zeta ก่อนต่อให้ขยับบริหารโครงในก่อนครับ จะได้ไม่ฝืดเกินไป เดี๋ยวหักครับ
ขอบคุณคำแนะนำของทุกท่านมากๆครับ  แล้วผมสงสัยอย่างนึงครับ RG จะมีตัวคนขับแถมมาด้วย แต่จะลงสียังไง ตัวเล็กมากๆๆๆๆๆๆ

แต่หลังใบต่อก็มีแบบลงสีแล้วมาให้ดูนะครับ
ป.ล.คนที่ทำได้มีแค่เทพจริงๆเท่านั้น อย่าทำสีเลยครับ.........ไม่งั้นคงประสาทกินตั้งแต่บังพ่นแหงมๆ :iconfreak:

• *
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ