ผู้เขียน หัวข้อ: {เปิดกล่อง ปะติดปะต่อ} ปีกแห่งโชคชะตา Oh My Destiny - SD-EX DESTINY GUNDAM  (อ่าน 5646 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutzaa12

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
    • Facebook

SD GUNDAM EX-STANDARD
ZGMF-X42S
DESTINY GUNDAM 600 Yen  :iconlike:

แผงตามสไตล์ SD ครับ ทั้งหมด 5 แผง แยกสี 4 สี กะ PC อีก 1 สี สติ้กเกอร์ใหญ่ๆ สีจะได้แจ่มขึ้นอีก 1 แผ่น (สีเงินจากแผ่นสติ้กเกอร์เอาไปทำประโยชน์อื่นๆต่อได้นะเออ :iconvsign:)

สิ่งที่ไม่เหมือนSD ไลน์เก่านะครับ
ชิ้นส่วน ไม่มีมือแบบ แบ
ไม่มีปีกแสง ไม่มีเลเซอร์ดาบ
ไม่มีโล่ห์
บูมเมอร์แรงที่ไหล่ติดกะไหล่เลย คือไม่ได้แยกชิ้นมา ไหล่กะบูมเมอร์แรงรวมเป็นชิ้นเดียวกันเลย :iconsmile:
ฉะนั้นแน่นอนไม่มีบีมเซเบอร์
อาวุธ 1 อย่าง คือ 1 ชิ้นถ้วนเลย สีน้ำเงินทั้ง 3 ได้แก่ ปืนเล็ก ปืนยาว และดาบ ทำสีสนุกเลย :iconlol:
ราคาต่างกันประมาน 100บ. (ไลน์เก่าแพงกว่า) :iconwinks:

การประกอบ ง่ายครับ ไม่ซับซ้อน  :iconwinks:
ใครเคยต่อ SD-EX จะทราบดีครับว่าการต่อมันคล้ายกันทุกตัว
ส่วน สติ้กเกอร์ ถ้าไม่ติด ตัวมันจะจืดๆละนะ ติดให้มันจะสวยขึ้นเยอะครับ (เสียเวลากะการติดนานที่สุด  :iconlol:)

อะเต็มๆตัว อันนี้ผมตัดเส้นแล้วนะครับ

ไปดูภาพรวมๆกันครับ

ดาบหลัง กะปืนยาว เสียบเข้าไปที่แพ็คหลังตรงๆเลยครับ มีที่เสียบแต่ไม่ค่อยแน่นเท่าไหร่ โยกเบาๆก็หลุด :iconsweat:

ปะๆ แอ๊คชั่น !!

เออ ปีกต้องกางได้สิ  :iconwish:

ปืนยาววววว

ปืนสั้น+ยาว

เห้ยยย ดูดีเทลดาบสิ  :iconnasty:

อาวุธพิเศษ สำหรับไลน์ SD-EX

1.เอาอาวุธ มาประสานกันได้

2.เอาอาวุธ มาประสานกับปีก(ไก่)บนได้

เอาเข้าตู้ :iconvsign:

ขอบคุณที่รับชมครับ  :iconlike:
อ้างอิง จาก Facebook ผมครับ https://www.facebook.com/nutty.pinitnorachai/media_set?set=a.10207441732776141.1073741905.1072392471&type=3&pnref=story
อัลบั้มรวมกันพลากว่า 40ตัว+ https://www.facebook.com/nutty.pinitnorachai/photos_albums

บั้ยบายย  :iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2016, 05:29:41 PM โดย nutzaa12 »
GUNPLA | COM | GAMING GEAR | DOTA2
ติดตามผลงานได้ที่ facebook.com/nutty.pinitnorachai

ออฟไลน์ HYBR1D

• *
  • Like: 0
ชอบมาก ครับ การ ริวิว ของ คุณนัท ^^

ออฟไลน์ Groupkub

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
เยี่ยมยอดครับ ดูแล้วอยากไปถอยบ้าง ตัวนี้ทำมาได้สวยดีนะครับ

• *
    • Facebook
ชอบมาก ครับ การ ริวิว ของ คุณนัท ^^

เยี่ยมยอดครับ ดูแล้วอยากไปถอยบ้าง ตัวนี้ทำมาได้สวยดีนะครับ

ขอบคุณท่านทั้ง 2 นะครับ  :iconlike:
GUNPLA | COM | GAMING GEAR | DOTA2
ติดตามผลงานได้ที่ facebook.com/nutty.pinitnorachai

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
สาวกเดสทินี่มารีวิวเองเลยรึเนี่ย  ไม่ธรรมดา :iconsmile:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

• *
    • Facebook
สาวกเดสทินี่มารีวิวเองเลยรึเนี่ย  ไม่ธรรมดา :iconsmile:

ขอบคุณครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
เล็กๆง่ายๆ  แต่สวยงามมากครับ

ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวครับคุณนัท

**ปีกแสงต้อง P-Bandai ป่าว 555

• *
    • Facebook
เล็กๆง่ายๆ  แต่สวยงามมากครับ

ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวครับคุณนัท

**ปีกแสงต้อง P-Bandai ป่าว 555

น่าคิดเรื่องปีกแสงนะครับ 5555555  :iconfreak: