ผู้เขียน หัวข้อ: [MG] OO gundam seven sword / Resin Conversion Kit  (อ่าน 4301 ครั้ง)

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
[MG] OO gundam seven sword / Resin Conversion Kit
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 08:58:37 PM »
สวัสดีครับ วันนี้มานำเสนอ MG OO Gundam 7 SW ตัวนี้เป็นชุดแต่งเรซิ่น ครับ
โดยชุดนี้ ได้มาต้องมานั่งขัดทั้งตัวตั้งแต่หัวจรดเท้า แถมบางชิ้นยังต้องมานั้งคว้านรูให้สามารถยัดเข้าไปได้
โดยรวมๆชอบครับ บางส่วนมีเผลอบีบแรงหักไปบ้าง :iconcry: หลอด LED กะจะหามาใส่ครับ แต่ตอนนั้นหาไม่ได้ เลยไม่ได้ใส่มา

ภาพน้อย ภาพลาย แสงไม่มี ไม่กล้าขยับ ขออภัยด้วยครับ

สูตรสีที่ใช้ก็

ขาว - ultimate White ของไกอา
น้ำเงิน - cobalt blue ไกอา
เหลือง - Charecter Yellow + Orange 50/50
แดง  red madder 90 + Orange 10
โครงใน  Steel

ปิดด้วยกึ่งมันกึ่งด้าน จบงาน

ขอบคุณที่รับชมครับ

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • *
  • Like: 57
Re: [MG] OO gundam seven sword / Resin Conversion Kit
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 10:27:30 PM »
สีน้ำเงินสวยจัง งานเรียบเนียนสีสวย

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: [MG] OO gundam seven sword / Resin Conversion Kit
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 12:37:52 AM »
สวยมากครับ สีสด งานดีครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ zerokillcid

• Like: 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 11:35:50 AM »
 :iconwish: งานสวยเนีย เท่มากครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ winnythepooh

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 12:04:30 PM »
สวยงามครับ :iconsmile: