ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หาอุปกร์ครับ  (อ่าน 2118 ครั้ง)

ออฟไลน์ pegu25

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มือใหม่หาอุปกร์ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2016, 04:24:05 PM »
สวัดดีครับ คือว่าผมเป็นมือใหม่หัดต่อ gunpla ครับตอนนี้มีปัญหาอยู่คือเรื่องอุปกร์ต่างๆมันหายากมากเลย สวนมากจะเป็นพวกกระดาษทรายกับสีกระป๋องของ เลแลน์ ครับบ้านผมอยู่ถนนเจริญกรุงใครรู้แหล่งขายอุปกร์พวกนี้ที่อยู่ไกล่ๆช้วยผมทีครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: มือใหม่หาอุปกรณ์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 09:37:37 AM »
อุปกรณ์ง่ายๆใกล้ตัวหาได้จากร้านเครื่องเขียนใกล้บ้าน อย่างB2Sเลยครับ กระดาษทรายขัดแห้งสีขาวยี่ห้อFujistarผมก็ได้จากที่นั่น พวกกาวตราช้าง สีโป๊วรถยนต์เองก็ได้จากร้านขายวัสดุก่อสร้างครับ

ถ้าอุปกรณ์คีมตัด อาจลองดูจากร้านspinsorข้างบนครับ เหมือนมีร้านใกล้บริเวณอยู่