ผู้เขียน หัวข้อ: [3rd party] [MMC] Anarchus (Not Kaon) ความยุติธรรมอันโหดร้าย บทที่ 2 : ทัณฑ์ทรมาน  (อ่าน 3071 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42

สวัสดีครับ

สมาชิกคนที่ 2 ของทีม DJD (อ่านรายละเอียดของทีมได้ใน http://bluewhaleguild.blogspot.com/2015/09/3rd-party-mmc-cynicus-not-vos-1.html) ที่ผมได้มาตอนสิ้นปี แต่เพิ่งมีโอกาสได้รีวิวตอนนี้ครับ เป็นตัวที่ชอบมากอีกตัวหนึ่ง แต่ส่วนตัวว่าก็ยังชอบไม่เท่า Cynicus ครับ อีกไม่นานนี้ตัว Not Tarn หรือหัวหน้าทีมก็คงจะออกมาให้ได้เล่นกันแล้ว ผมก็ยังไม่พลาดที่จะเก็บเช่นเคยครับ

ตัวนี้ที่ผลิตรุ่นแรกจะมีหน้ากากเสือของ Falisaber หนึ่งในสมาชิกของ Feral Rex (Not Predaking) ในแบบชุบโครมแถมมาให้ด้วยนะครับ แต่ผมให้เพื่อนไปแล้วจึงไม่ได้นำมารีวิวด้วยครับ

เริ่มกันจากกล่อง

ดีไซน์เดิมเปลี่ยนเพียงนายแบบ

เปิดมาแบบเดิม

คู่มือยับมาเลย

การ์ตูนเป็นแบบคนวาดแล้ว ผมอ่านจนจบเลยสนุกดี

การ์ด

Robot Mode

ของที่ได้มา มีตัวหุ่น ปืน 1 กระบอก และ Drone 1 ตัว

งานสีจัดว่าสวยมากครับ พลาสติกก็มาตรฐาน MMC  แต่คราวนี้ MMC แอบงก ทำชิ้นแขนมาแม่พิมพ์เดียว ซึ่งจริงๆ มันควรจะกลับข้างซ้ายขวา

Kaon ตาไร้แวว เอกลักษณ์จากคอมิค

จุดขยับด้อยกว่า Vos มาก เอวหมุนไม่สุด ต้นขาไม่มีจุดหมุน

ปืนหลวม ถือไม่แน่น

Drone

ไม่แน่ใจว่าในคอมิคมีหมอนี่หรือเปล่า แต่ก็น่ารักดี สงสัยออกแบบมาให้เป็นขาของร่างแมงป่อง ซึ่งร่างนั้นคอมิคก็ยังไม่กรากฏ

เอาปืนมาติดได้

ติดที่แขนได้ตามหน้ากล่องแต่ไม่ค่อยแน่นเท่าไร

Electric Shock Chair Mode

คงไม่มีหุ่นตัวไหนที่จะแปลงเป็นเก้าอี้อีกแล้วล่ะ

มือมาเต็มๆ แต่กลับดูเหมาะแบบแปลกๆ

ความเท่ที่สุดจะยั้ง

ไหนตรวจฟันหน่อยซิ!

เอาขาของ Drone มาติดที่เก้าอี้ได้นะครับจะดูสยองยิ่งขึ้น

แต่ถ้าไม่ติดคุณจะเอามาเล่นแบบนี้ได้

ถ้าติดคุณก็จะรัดได้ เลือกเอานะครับ

Scorpion Mode

จริงๆ แล้วร่างนี้คือระหว่างทางการแปลงกลับจากเก้าอี้เป็นร่างหุ่น โดยเอาขา Drone ไปติดไว้

คราวนี้มือดูไม่เหมาะแล้วนะ

เทียบขนาด

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
น่าเล่นมาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
สวยแปลกตาดีเหมือนกัน  ถอดแบบมาจากภาพลายเส้นได้ค่อนข้างเป๊ะมากเลย

เคยจับมาดูเหมือนกัน  รู้สึกแปลงร่างซับซ้อนไปหน่อย

ส่วนตัวคงเก็บ Tarn กะ Overlord พออ่ะ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ bluewhale

• *
  • Like: 42
สวยแปลกตาดีเหมือนกัน  ถอดแบบมาจากภาพลายเส้นได้ค่อนข้างเป๊ะมากเลย

เคยจับมาดูเหมือนกัน  รู้สึกแปลงร่างซับซ้อนไปหน่อย

ส่วนตัวคงเก็บ Tarn กะ Overlord พออ่ะ

Tarn คงมาเร็วๆ นี้แล้วครับเพราะเปิดตัว Helex ไปแล้วที่งาน TFCon ซีดเลยผมงานนี้  :iconcry: