ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยนะคะ  (อ่าน 3771 ครั้ง)

ออฟไลน์ PKJ

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอสอบถามหน่อยนะคะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 07:44:30 PM »
สวัสดีค่ะ คือเราเรียนคณะสถาปัตยกรรมอยู่ค่ะแล้วตอนนี้กำลังจะทำวิทยานิพนธ์ เราเลยเสนอหัวข้อกับอาจารย์ไป
โดยส่วนตัวชอบกันดั้มอยู่แล้ว เลยได้หัวข้อ"Community Plastic Model" จะทำเหมือนเป็นศูนย์รวมคนที่ชอบ รักในplastic model ในโครงการจะมีส่วนการ work shop ด้วยเลยอยากจะได้ข้อมูลเพิ่มเติมว่า พอจะมีที่ไหนบ้างที่มีworkshop จังหวัดไหนก็ได้นะคะ เพื่อศึกษาเป็นCase study ว่ามีที่ไหนบ้าง ทำอะไรบ้างอ่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ  :iconwish:

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
Re: ขอสอบถามหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 10:05:52 PM »
work shop แบบไหนไม่รุ้นะครับ แต่ที่ร้าน ME-gundam ห้อง ทำสีให้เช่า

ออฟไลน์ PKJ

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 01:18:05 PM »
ขอบคุณค่ะะ :iconwish:

ออฟไลน์ Zonda

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 06:44:08 PM »
ลองดู Mokei labo กับ Yinyang cartoon ครับ

ออฟไลน์ PKJ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 11:53:48 PM »
ค่ะะ ขอบคุณมากๆนะคะ  :iconwish:

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2016, 01:02:56 AM »
เรียนเชิญที่งานนี้นะครับ

เป็นงานเสวนาโมเดล มีทุกอย่างครับที่เป็นโมเดล แม้แต่กันดั้ม แต่อาจจะปริมาณหุ่นยนต์น้อยกว่าเพราะที่นี่เน้นสเกลโมเดลเป็นหลัก แต่ไปได้ครับ พื้นฐานการทำโมเดลเหมือน ๆ กัน มาพูดคุยกันได้ครับ

หากสนใจจะข้อมูลโมเดลอื่นเพิ่มเติม สามารถ add ไปที่เฟซ MSOT Modeller Group บน Face book ครับ และ www.thaimsot.com ในเวบนี้ก็จะแบ่งออกเป็นหลายสาขาทั้งรถถัง เครื่องบิน เรือรบ รถยนต์ ฟิกเกอร์ และแม้แต่หุ่นยนต์เองก็ตาม ผมอยู่สังกัดห้องเรือครับ

ออฟไลน์ PKJ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2016, 01:56:43 AM »
ขอบคุณมากๆค่ะ  :iconwish: