ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ball joint หลวมคอยจะหลุดจากเบ้าตลอดทำไงดีครับ  (อ่าน 2444 ครั้ง)

ออฟไลน์ Paul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ใช้กาวดินน้ำมันแล้วก็แน่นขึ้นครับ แต่ยังไม่แน่นดี มีวิธีไหนแนะนำไหมครับ :iconsmile:
You'll never walk alone!

ออฟไลน์ blume

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: สอบถามครับ ball joint หลวมคอยจะหลุดจากเบ้าตลอดทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2016, 10:28:29 AM »
ลองหาวิธีการอัดกาวช้างด้วยสูตรท่าน naroki ดูครับ

ออฟไลน์ mojimaz

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
Re: สอบถามครับ ball joint หลวมคอยจะหลุดจากเบ้าตลอดทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2016, 10:39:35 AM »
ซื้อใหม่ง่ายสุดครับ ของ Ball Joint จีนแผงนึงไม่กี่สิบบาทครับ ได้เป็นสิบๆตัวเลยครับ
คุ้มกว่า ประหยัดกว่า เหลือใช้ได้หลายตัวเลย

:iconvsign:
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ undertaker555

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2016, 05:18:22 PM »
กาวช้าง+แป้ง โปะจ้อย ถ้าต้องการวิธีแบบละเอียดถาม youtube หรือ google เพิ่มเติมได้เลยครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 01:44:17 PM »
หรือลองหาเทปขาวที่เขาไว้พันท่อปะปามาลองพันดูที่ตัวผู้ให้มันคับขึ้นนะครับ