ผู้เขียน หัวข้อ: MG MUSHA กันดั้มวิถีซามูไร  (อ่าน 4190 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
MG MUSHA กันดั้มวิถีซามูไร
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 01:20:28 PM »
สวัสดีครับ สมาชิก TG วันนี้เอางานมาลงให้ชมครับ เจ้า MG Musha ผลงานนี้ผมทำเสร็จถ่ายรูปมาสักพักใหญ่แล้วแต่ไม่ได้เอามาลง
งานที่ทำจำได้คร่าวๆ มีขุดขัดที่หัว กับปืน
ส่วนสีที่พอจำได้
1.สีขาวมุก snp
2.hi chome rs
3.เคลียร์ แดง rs
4.เคลียร์ ทอง rs
ติชมกันได้ตามสะดวกครับ

ขอบคุณพื้นที่บอร์ด ขอบคุณที่รับชม
ถ้าท่านใดสนใจงานตัวนี้ติดต่อได้ครับ LINE ID: krit_925
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: MG MUSHA กันดั้มวิถีซามูไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 01:35:01 PM »
สวยงามครับ  :icongift:

ออฟไลน์ Papawee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 11
Re: MG MUSHA กันดั้มวิถีซามูไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 02:40:56 PM »
สีทอง RS
ใช่เบอร์สี Easy Clear Yellowไหมคับ
ถ้าใช่ พ่นยังไงหลอคับ ผมลองพ่นไม่ออกขนาดนี้

ออฟไลน์ armbizkit

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 03:34:27 PM »
สุดยอดมากเลยครับ สวยงามที่สุด

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 10:12:28 AM »
โดยส่วนตัว ผมชอบสีแดงที่สดกว่านี้ครับ เพื่อจะได้ตัดกับสีทอง อยากชมภาพAction Poseท่ามากกว่ายืนนิ่งๆแต่หลายมุม

แต่ชื่นชมในการทำสีครับ ผมกับรู้สึกว่าทำสีให้เรียบและสะอาดเป็นงานที่ต้องอาศัยความปราณีตและใส่ใจมาก

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 02:09:59 PM »
สีทอง RS
ใช่เบอร์สี Easy Clear Yellowไหมคับ
ถ้าใช่ พ่นยังไงหลอคับ ผมลองพ่นไม่ออกขนาดนี้

ใช่ครับเคลียร์เหลือง ก็พ่นปกติครับแต่ต้องซ้ำหลายๆรอบ

โดยส่วนตัว ผมชอบสีแดงที่สดกว่านี้ครับ เพื่อจะได้ตัดกับสีทอง อยากชมภาพAction Poseท่ามากกว่ายืนนิ่งๆแต่หลายมุม

แต่ชื่นชมในการทำสีครับ ผมกับรู้สึกว่าทำสีให้เรียบและสะอาดเป็นงานที่ต้องอาศัยความปราณีตและใส่ใจมาก

ผมนี่ไม่ค่อยกล้าแอ็คชั่นเท่าไรครับ กลัวสีถลอก ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 07:07:25 PM »
....
ผมนี่ไม่ค่อยกล้าแอ็คชั่นเท่าไรครับ กลัวสีถลอก ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
...

เข้าใจเลยครับ

ออฟไลน์ athidswu

• Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 09:17:27 AM »
ขอติหน่อยครับ

สวย สดใส เงาสะท้อน   :iconsmile: