ผู้เขียน หัวข้อ: จะพ่นเคลียร์เงา RG 00 QAN [T] น่ะครับ พ่นทับส่วนเคลียร์ใสได้มั้ยครับ?  (อ่าน 3672 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongsakmahakunakorn

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ติดสติ๊กเกอร์เรียบร้อยซื้อtopcoatแบบเงามาแล้ว แต่ไม่กล้าพ่นครับเลยขอถามก่อนกันพลาดครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 06:59:28 PM โดย pongsakmahakunakorn »

ออฟไลน์ guyverI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: จะพ่นเคลียร์เงา RG 00 QAN [T] น่ะครับ พ่นท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2017, 12:58:09 PM »
พ่นได้ครับ แต่ความใสของชิ้นใสจะขุ่นลงครับ แต่ผมไม่แน่ใจนะว่าเอาคอมพาวมาขัดจะเงาเหมือนเดิมไหม

ปกติผมแยกพ่นเลยครับ ตัดปัญหา เสียตรงต้องวางแผนให้รอบคอบ กับเสียเวลาเพิ่มขึ้นนี่ล่ะ555

ออฟไลน์ pongsakmahakunakorn

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: จะพ่นเคลียร์เงา RG 00 QAN [T] น่ะครับ พ่นท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 10:50:44 AM »
พ่นได้ครับ แต่ความใสของชิ้นใสจะขุ่นลงครับ แต่ผมไม่แน่ใจนะว่าเอาคอมพาวมาขัดจะเงาเหมือนเดิมไหม

ปกติผมแยกพ่นเลยครับ ตัดปัญหา เสียตรงต้องวางแผนให้รอบคอบ กับเสียเวลาเพิ่มขึ้นนี่ล่ะ555

ขอบคุณมากครับผมที่ให้คำแนะนำครับ