ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเป็นช่องๆ Metal gear Metal build 00 raiser  (อ่าน 6326 ครั้ง)

ออฟไลน์ puchithaha

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
รีวิวเป็นช่องๆ Metal gear Metal build 00 raiser
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 03:29:05 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน
มาอีกแล้วกับ เจ้า Metal build จีน ได้มาซักพักไม่มีเวลารีวิว
ตัวนี้จะคล้ายๆ ตัว7ดาบแต่ดีคอลเปลี่ยนไปนิดหน่อย จุดขยับเหมือนกัน
เพิ่มอาวุญ และยาน 0 raiser มา โดยรวมแล้วสวยงามครับ
ฐานตัวนี้ไม่ง่อยเหมือนตัวที่แล้ว แต่มือยังเปลี่ยนยากอยู่เหมือนเดิม
ให้ความคุ้มผมให้ 9/10

หน้าตรง

ดูลายละเอียดกันครับ

ดีคอลสวยงามครับ

จุดขยับ

ติดโล่กันบ้าง

ดีคอลมาเต็ม

เอาโล่มาประกบกันได้ครับ

เล่นกับฐานบ้าง

แอ๊กชั่นกันหน่อย

มาดูยาน 0 raiser กันบ้าง

เล่นกับฐานดู

ฐานสามารถเอนซ้านขวาได้ มีองศา

ติดดาบ GN Swod III

Dogging !!

เรียบร้อย Gundam 00 raiser

ดาบสีเขียวสวยดี

แอ๊กชั่นกันบ้างครับ

โดยรวมราคาเป็นมิตรกัับผู้สะสม มีโลหะน้ำหนักโอเค อาจจะมีตำหนิเล็กๆเช่น สีเลอะเล็กน้อย

ลากันไปกับรูปนี้ ไว้เจอกันใหม่ สวัสดีครับ

ออฟไลน์ pepsedna

• *
Re: รีวิวเป็นช่องๆ Metal gear Metal build 00 raiser
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 10:32:21 AM »
ขอถามหน่อยสิครับ
-ตรงบริเวณหัวเข่าสามารถถอดออกได้หรือเปร่าครับ ถ้าได้มันหน้าจะใส่ชุดเซด 7ดาบ หัวเข่าได้ :iconfreak:
-ลองเอาพาสเสริมของบันไดหรือMetal gear ใส่ได้หรือเปร่าครับ

ในรูปมีเข่าเดิมๆสำรองด้วยเลยคิดว่ารุ่น7ดาบสามารถถอดเข่าได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 10:36:47 AM โดย pepsedna »

• *
Re: รีวิวเป็นช่องๆ Metal gear Metal build 00 raiser
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 11:52:32 PM »
ถอดได้ครับ เหมือน บันไดเลย

ออฟไลน์ crazyoxy

• Verified User
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 10:18:14 AM »
Dogging นี่มุกเปล่าครับ ??​

ออฟไลน์ pepsedna

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 10:31:25 AM »
ถอดได้ครับ เหมือน บันไดเลย
ขอบคุณครับตัดสินใจได้ละ ซื้อ Metal Gear MB 00 Raiser กับ [MG] 00 Seven Sword ประหยัดตังไป1ตัวละ :icondisapp:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 05:28:43 PM »
Dogging นี่มุกเปล่าครับ ??​

555 มุกคับ แป๊กเลย

ออฟไลน์ Nekokung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 12:45:31 AM »
ย้ายจาก modx มานี่ถาวรแล้วสินะครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 10:45:23 PM »
ย้ายจาก modx มานี่ถาวรแล้วสินะครับ

modxtoy ไม่มีคนอ่าน หาที่สิงใหม่อยุ่

ออฟไลน์ Stardust77

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2017, 05:29:46 PM »
รบกวนสอบถามครับ ตัวนี้มีใครเจอตำหนิแย่ๆ บ้างครับ เช่น ดีคอลถลอก สีเลอะดีคอล กระดุมตรงแขนพัง สีออกขาวๆ ที่ไหล่ ชิ้นพลาสสติกมีรอยตัด แบบลวกๆ เหมือนรอยเกต ออกจากชิ้นงาน
เพื่อนผมซื้อมาแล้วเจอครับ เลยอยากรู้ว่ามีความเป็นไปได้ไหมว่าจะเจอบ่อยๆ แล้วร้านปกติร้านรับเคลมไหม หรือท่านไหนมีร้านไหนแนะนำไหมครับ ถ้าจะซื้อ