ผู้เขียน หัวข้อ: มาเข้ากลุ่ม ThaiGundam กันครับบ!!!  (อ่าน 5930 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
มาเข้ากลุ่ม ThaiGundam กันครับบ!!!
« เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 04:39:11 PM »

thaigundam.com เรามีกลุ่มบนFacebookแล้วนะครับ   :iconwink:

เชิญชวนให้พี่ๆน้องๆมาเข้ากลุ่มกันครับ มีอัพเดทข่าวสาร และ ผลงานทำสีของเพื่อนๆชาวTG เหมือนในเว็บบอร์ดเลยครับ  :iconwish:

กดตามลิ้งค์นี้มาเลยครับบบ  :iconlove:

https://www.facebook.com/groups/182013549058588/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2018, 04:39:58 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
Re: มาเข้ากลุ่ม ThaiGundam กันครับบ!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 04:56:22 PM »
https://www.facebook.com/groups/182013549058588/       "กลุ่ม(ปิด)" เน้นให้แต่ละท่านได้รีวิวผลงานครับ...บางอันผมก็ดึงลิ้งค์มาครับ                               

https://www.facebook.com/ThaiGundam2018/    "เพจ" จะเน้นอัพเดทข่าวสารในวงการกันดั้ม และข่าวสารที่แอดมึนชื่นชอบ...55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2018, 04:58:25 PM โดย PUCHIANGMAI »
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
Re: มาเข้ากลุ่ม ThaiGundam กันครับบ!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 10:56:26 AM »
ท่านใดส่งคำขอเข้ากลุ่มปิด แล้วเข้าไม่ได้ก็แจ้งมานะครับ...บางท่านที่ขอเข้ากล่ม ผมดูFACEBOOK ก็เป็นว่าชวนไปขายของออนไลน์...บางรายก็เหมือนเป็นร่างอวตาร แบบมีเพื่อนไม่กี่คน อยู่ไม่กี่กลุ่ม...บางคนเข้าไปดูโปรไฟล์ เหมือนไม่มีตัวตน ครับ...ยังไงก็ขออภัยล่วงหน้าสมาชิกทั้งหลายด้วยนะครับ...มีปัญหาอะไรก็บอกกันน๊าาาาาาาาาาาาาาา
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 11:57:50 AM »
ผมไม่เล่นเฟส  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 02:12:19 PM »

ก็อดไปครับ งั้นพี่ก็มาแลกไลน์ โชว์วิวกับผมแล้วกัน

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 08:45:46 AM »
https://www.facebook.com/groups/182013549058588/       "กลุ่ม(ปิด)" เน้นให้แต่ละท่านได้รีวิวผลงานครับ...บางอันผมก็ดึงลิ้งค์มาครับ                               

https://www.facebook.com/ThaiGundam2018/    "เพจ" จะเน้นอัพเดทข่าวสารในวงการกันดั้ม และข่าวสารที่แอดมึนชื่นชอบ...55555
มีกลุ่มแนะนำอย่างอื่นอะไรมั้ยครับ 55555+
Thailand only !!

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [TG Corner] มาเข้ากลุ่ม ThaiGundam กันครับบ!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 10:16:51 AM »

ผมเองก็ไม่ค่อยเล่นFacebook ยังต้องมาเรียนรู้ใหม่จากพี่ๆน้องๆเหมือนกันครับ

ไว้จะเก็บเป็นข้อมูลเหมือนกันครับ ว่าเวบบอร์ด ก็ยังเป็นอีกช่องทางหนึ่งที่ควรเก็บไว้

ถ้ามีท่านใดไม่ค่อยได้เล่นFace อยากให้บอกเล่ากันฟังบ้างครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2018, 12:36:00 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ classic1820

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 08:51:30 PM »
ไม่ได้เล่นเหมือนกัน :iconcry:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 10:14:36 PM »
รับทราบครับ มีอะไรอยากแนะนำให้เวบไซท์ เราน่าอยู่ขึ้นไหมครับ

ออฟไลน์ hiroyui

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 11:31:13 PM »
ตอนแรกถึงขั้นช็อค ไม่คิดว่าจะไปในเฟส เพราะเห็นเคยยืนกรานว่า thaigundam จะอยู่แบบนี้ ถามความรู้สึกส่วนตัวชอบในเว็ปมากกว่า
แต่ดูแล้วคงติดขัดตรงที่รูปถ่ายทั้งหลาย ต้องฝาก ต้องเสียเวลา ซึ่งไมโครซอฟ ก็ไม่ยอมฟรีโอเพ่นซักที ต่างจากในเฟส อัฟปุ๊บรูปมาปั๊บ
ยังไงก็ขอในส่วน อัฟเดทข่าวสารพลาโมใหม่ๆที่จะออก ลงเฟส เหมือนที่ลงในไทยกันดั้มด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2018, 02:05:14 PM »
 คนเข้ามาดูเยอะนะครับ เเต่ไม่ค่อยจะตอบกระทู้เท่าไร หรือบางท่านก็ตอบเเต่กระทู้ตัวเอง 55 พูดตรงไปไหมนี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2018, 02:05:52 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 09:05:06 PM »
หากเป็นคนที่สังเกต คงจะทราบกันอยู่ว่ามีการปิดตัวไปของสิ่งพิมพ์ที่รู้จักหลายเล่ม รวมไปถึงเวบไซท์หลายๆเวบ เหตุนี้ไม่ได้เกิดเพียงแค่บ้านเรา แม้แต่ในต่างประเทศเองก็เช่นกัน

แต่เวบไซท์ดีๆในต่างประเทศก็ยังอยู่ได้นั่นเพราะ จุดแข็งคือการค้นหาข้อมูล ที่ง่ายกว่า
ใน fb เองยอมรับว่ารวดเร็ว โพสท์รูปง่าย นึกอยากจะเขียนอะไร ก็ไม่ต้องกรองกันมากเขียนไปตามใจนึก หากแต่เปรียบเสมือนรับข่าวสารที่รวดเร็ว ว่องไว คล่องตัว แต่หากจะย้อนหาข้อมูลแล้วนั้น..

สังคม มีการเปลี่ยนแปลงไปอย่างรวดเร็ว หากไม่ปรับเปลี่ยนตามนั้น เชื่อว่าพวกเราทุกคนคงไม่อยากให้เวบนี้ต้องปิดตามไปด้วย

ปล.ต้องขอขอบคุณคุณ gon ที่รู้สึกcareความรู้สึกของผู้อื่น ยอมลบคำตอบตัวเองไป ผมไปหามาคืนให้เองครับ

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 07:42:31 PM »
สำหรับท่านที่อยากอัพรูปในเว็บบอร์ดนะครับ เราสามารถใช้ google photo ได้ ผมใช้มานานไม่เคยประสบปัญหาแบบ photobucket หรือ upic

สรุปวิธีใช้สั้นๆ ให้นะครับ

1. ต้องมี google account ทุกท่านที่ใช้โทรศัพท์แอนดรอยด์ต้องมี
2. เข้าไปที่นี่ https://photos.google.com/?hl=th ล็อกอินให้เรียบร้อย
3. กด อัปโหลด เราสามารถแบ่งเป็นอัลบั้มได้เหมือนเฟสนะครับ วิธีใช้ไม่ยากครับลองเองได้เลยผมเชื่อว่าทุกคนทำได้
4. เวลาจะใส่ในเว็บบอร์ด เรากดดูรูปที่จะใช้ก่อนครับ แล้ว คลิกขวา เลือก copy image address (ผมใช้ chrome นะครับ แต่ firefox ก็มีคำสั่งเดียวกันนี้)
5. แล้วก็กดใส่รูป ก็ paste url ของรูปลงมาเลยเป็นอันเรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 04:59:46 AM »
หากเป็นคนที่สังเกต คงจะทราบกันอยู่ว่ามีการปิดตัวไปของสิ่งพิมพ์ที่รู้จักหลายเล่ม รวมไปถึงเวบไซท์หลายๆเวบ เหตุนี้ไม่ได้เกิดเพียงแค่บ้านเรา แม้แต่ในต่างประเทศเองก็เช่นกัน

แต่เวบไซท์ดีๆในต่างประเทศก็ยังอยู่ได้นั่นเพราะ จุดแข็งคือการค้นหาข้อมูล ที่ง่ายกว่า
ใน fb เองยอมรับว่ารวดเร็ว โพสท์รูปง่าย นึกอยากจะเขียนอะไร ก็ไม่ต้องกรองกันมากเขียนไปตามใจนึก หากแต่เปรียบเสมือนรับข่าวสารที่รวดเร็ว ว่องไว คล่องตัว แต่หากจะย้อนหาข้อมูลแล้วนั้น..

สังคม มีการเปลี่ยนแปลงไปอย่างรวดเร็ว หากไม่ปรับเปลี่ยนตามนั้น เชื่อว่าพวกเราทุกคนคงไม่อยากให้เวบนี้ต้องปิดตามไปด้วย

ปล.ต้องขอขอบคุณคุณ gon ที่รู้สึกcareความรู้สึกของผู้อื่น ยอมลบคำตอบตัวเองไป ผมไปหามาคืนให้เองครับ

เเหม ตอนเเรกงง เอ มันกลับมาได้ เกรงใจหนะครับคุณ BOY

ขอบคุณ คุณ bluewhale มากๆครับ

ส่วนตัวคิดว่า เวบบอร์ดมันสนุกกว่าเฟสเยอะครับ ภาพก็ชัดกว่าด้วย ระเบียบ หมวดหมู่ดีกว่าค้นข้อมูลง่าย FB เเป้บเดียวกระทู้มันก็ตกหายเเล้ว คนคงไม่ตามคุ้ยหากัน
   ที่สำคัญไม่ต้องเห็นอะไรกวนตามากมาย เเนวๆเดียวไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2018, 05:17:44 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 10:04:49 AM »
ยินดีมากเลยครับ ผมคนนึงที่แรกๆก้ไม่ชอบเฟส เล่นแต่เว็บบอร์ด แต่หลังๆต้องปรับตัวจนชิบกับการดูผ่านเฟสและก็เริ่มง่ายขึ้น
ต้องปรับตัวให้เข้ากับสมัยครับไม่งั้นไม่รอดครับ ตัวอย่างเห็นได้ชัดเลย
ร้านเช่าหนังสือเริ่มหายไป นิตยสารชั้นนำหลายๆที่ก็ปิดตัวลง kodak กับ Nokia ที่ว่าแน่ถ้าปรับตัวไม่ทันก็ต้องไปเหมือนกันครับ  :iconvsign:
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"