ผู้เขียน หัวข้อ: ความตายสีดำ Robot Tamashii Type Labor Griffon  (อ่าน 5991 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
ความตายสีดำ Robot Tamashii Type Labor Griffon
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 08:45:51 AM »

สวัสดีครับ

หายไปนานมาก เนื่องจากเปลี่ยนงานประจำแล้วไม่ได้ไปถ่ายรีวิวตามร้านกาแฟเหมือนเคย เลยทำฉากขึ้นมาเอง แต่เวลาว่างมีน้อยมาก เลยกินเวลาพอสมควรกว่าฉากจะเสร็จ ถึงอย่างนั้นก็ไม่แน่ว่าจะมีเวลารีวิวอย่างต่อเนื่องหรือไม่ แต่ก็จะพยายามทำครับ

Griffon ตัวนี้ ก็ได้มานานพอสมควรแล้ว เพราะพรีออเดอร์ไว้และได้รับของตอนที่ออก ส่วนตัวพอใจกับงานชิ้นนี้มาก แม้จะมีราคาที่สูงสำหรับฟิกเกอร์ขนาดเท่านี้ครับ เพราะสวยมาก และมีของให้เยอะ

ของจะมีมือสารพัดแบบ (สี่คู่ กับอีก 1 ข้าง) หัวของเบอร์ 2 ปีก ที่อุดก้น ปีกหาง และฐานครับ ส่วนของฐานผมขออนุญาตไม่ใช้นะครับ ในส่วนของอาวุธที่ไม่มีเลยก็ตามเนื้อเรื่องครับ เป็นหุ่นที่เน้นความเร็ว และใช้มือเปล่า แต่ก็เป็นได้ถึงระดับบอสสูงสุดของเรื่องนี้

เนื่องจากตัวหุ่นส่วนใหญ่เป็นสีดำ เมื่อถ่ายภาพมาอาจเห็นรายละเอียดไม่ชัด แต่ขอบอกว่างานจริงนั้นส่วยมาก เป็นพลาสติกเคลือบมันดูหรูหรา การลงสีดีมากครบทุกจุดและไม่ลงสีเปื้อนเลย

สง่างาม

ด้านหลังจะมีแท่งสำหรับติดปีก และที่ก้นสามารถนำปีกหาง, ที่อุดก้น, ที่เสียบฐาน มาติดตั้งได้

มือทั้งหมดจะเป็นวัสดุยางครับ

จุดขยับดีเวอร์ ยังคงเป็นจุดเด่นของไลน์นี้ ที่เท้ายังสามารถพับส่วนปลายได้อีกจังหวะ ถือว่าชอบมาก

ท่ายกนิ้วที่จำไม่ได้แล้วว่าออกมาตอนไหน

ส่วนใหญ่จะสังหารด้วยมือมีด

ติดตั้งที่อุดก้นแล้ว ก้นจะไม่เป็นร่อง แต่ผมว่าไม่ต้องติดก็ได้

ติดปีกแล้วยิ่งเท่ แม้จะใหญ่และหนักแต่ก็สามารถยืนได้ดี

คือปืนไม่ต้องจริงๆ

ดูเหมือนปีกเครื่องบินอย่างมาก

มีจุดขยับปีกที่หลากหลายพอสมควร

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ความตายสีดำ Robot Tamashii Type Labor Griffon
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 02:46:34 PM »
สมเป็นบอสจริงๆ 2รุม1 เอาไม่อยู่ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ความตายสีดำ Robot Tamashii Type Labor Griffon
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 08:33:09 PM »
ใจจริงอยากมาสาย Robot Tamashii เหมือนกันนะครับ น่าจะสนุกกว่า มีงานสวยๆมาโชว์ แต่เกรงว่าจะเดี้ยงของเต็มบ้านซะก่อน เพราะน่าซื้อไปหมด เจ้าตัวนี้เพิ่งทราบเหมือนกันว่าไม่มีอาวุธ เน้นเร็วเข้าว่า จัดเข้าฉากก็ดีเหมือนกันนะครับ สงสัยต้องทำฉากเพิ่ม หลากหลายเสกลหน่อยตามเนื้อเรื่องทีนี้ละสนุกเลย

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 10:27:32 AM »
ใจจริงอยากมาสาย Robot Tamashii เหมือนกันนะครับ น่าจะสนุกกว่า มีงานสวยๆมาโชว์ แต่เกรงว่าจะเดี้ยงของเต็มบ้านซะก่อน เพราะน่าซื้อไปหมด เจ้าตัวนี้เพิ่งทราบเหมือนกันว่าไม่มีอาวุธ เน้นเร็วเข้าว่า จัดเข้าฉากก็ดีเหมือนกันนะครับ สงสัยต้องทำฉากเพิ่ม หลากหลายเสกลหน่อยตามเนื้อเรื่องทีนี้ละสนุกเลย
ไลน์นี้ถ้าไม่ตบะแตกจริงๆ คงซื้อแค่เรื่อง Patlabor อะครับ เพราะ MG ก็จุดขยับค่อนข้างจำกัด พอมีรุ่นนี้ออกมาก็เลยเอาอันนี้แทนที่จะเป็น MG ครับ

สมเป็นบอสจริงๆ 2รุม1 เอาไม่อยู่ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
ในการ์ตูนก็น่าจะประมาณนี้ครับ ผ่านมานานมากแล้วจำไม่ค่อยชัดเจน แต่บอสตัวนี้ไม่ได้จบที่โดนตำรวจปราบครับ แต่จบด้วย...

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 11:34:44 PM »
นี่ทั้งคู่ คุณbluewhale และคุณ gon ดูPatlabor จบเลยเหรอครับ แถมทิ้งท้าย  ” ..แต่จบด้วย..” ทำให้ยิ่งสงสัย :iconlol:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 05:51:36 AM »
ผมดูยังไม่จบครับคุณบอย เนื้อเรื่องในส่วนของชีวิตตำรวจค่อนข้างสมจริงดี เหมือนดูซีรีส์คนเล่นนี่เเหละเเค่เปลี่ยนเป็นอนิเมะ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 07:24:21 AM »
เห็นเขาว่าเดินเรื่องคนเยอะมาก มีต่อสู้กันน้อย

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 08:46:59 AM »
ดูอนิเมะตอนมันฉายช่องเจ็ดประปรายครับ แต่อ่านหนังสือการ์ตูนทุกเล่มที่มีแปลไทยก่อนจะถูกลอยแพ พอจะเดาตอนจบของกริฟฟอนได้ครับ

นี่ทั้งคู่ คุณbluewhale และคุณ gon ดูPatlabor จบเลยเหรอครับ แถมทิ้งท้าย  ” ..แต่จบด้วย..” ทำให้ยิ่งสงสัย :iconlol:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 10:25:41 AM »
เห็นเขาว่าเดินเรื่องคนเยอะมาก มีต่อสู้กันน้อย

มันก็สนุกไปอีกแบบนะครับ คล้ายๆมาครอสมั้งเน้นเรื่องรักมากกว่าฉากสู้กัน