ผู้เขียน หัวข้อ: [ShowOffs] Academy P-47D Thunderbolt "Eileen".  (อ่าน 810 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 42
    • ThaiGundam
[ShowOffs] Academy P-47D Thunderbolt "Eileen".
« เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 01:39:16 PM »
P-47D เครื่องบินทิ้งระเบิด สมันสงครามโลกครั้งที่2 ของอเมริกา ตัวนี้ผมซื้อเพราะลายหมากรุกที่หัวแท้ๆเลยครับ แต่เอาเข้าจริงๆDecalของAcademy ติดไม่ได้เหลื่อม คืออาจจะติดได้แต่ยาก ท้ายที่สุดได้คุณ Tojoมาช่วยบังพ่นให้ครับ ด้วยความว่าเป็นขนาดเล็ก1/72เลยใช้เวลาประกอบและทำสีไม่นานครับ

หากเคยเล่นเกมเครื่องบินรบ จะรู้ว่าThunderbolt ลำนี้ อึด ถึก ทน ต้องยิงหลายนัดกว่าจะคว่ำลง แต่ด้วยความอึด ต้องแลกมาด้วยความเชื่องช้าแทนเพื่อความสมดุล

THUNDERBOLT เป็นชื่อแรก เพราะTHUNDERBOLT II มาใช้ใน A-10

ส่วนหัว บังพ่นโดย TOJO ชายหน้าใบพัดมีการจำลองรอยกะเทาะจากเศษหินดินทราย

ฝั่งนี้ นักบินขึ้นบ่อยเลยถลอก ใช้พู่กันจุ่มสีเงินค่อยๆแต้ม ใจเย็นๆ สัญลักษณ์"Eileen" เพิ่มความฮึกเหิมให้นักบิน

Decal "WZ" ลงตัว สวยดี ฝั่งนี้นักบินไม่ค่อยได้ขึ้น เลยไม่ค่อยถลอก

เครื่องหมาย ธงอเมริกัน และสัญลักษณ์ตัวเลขต่างๆDecal หนามากๆ ผมต้องทาMark Softer ทิ้งไว้หลายรอบมากๆกว่าจะเรียบแนบกับชิ้นงาน

ปากกระบอกปืนเจาะรูเพิ่มเข้าไป ดูสมจริงยิ่งขึ้น รอยกะเทาะชายหน้าปีก จำลองการกระเด็นของหิน ดิน เวลาเครื่องวื่งขึ้น

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 92
Re: [ShowOffs] Academy P-47D Thunderbolt "Eileen".
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 03:12:41 PM »
 :icongift: มาร์กกิ้ง สวยจริงๆครับตัวนี้ ชอยรอยกระเทาะ ได้อารมณ์ ใช้งานดีครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [ShowOffs] Academy P-47D Thunderbolt "Eileen".
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 04:14:18 PM »
ขอบคุณครับ นึกถึงตอนที่ต่อลำนี้แล้ว เหมือนเรามีเวลาทุ่ม ขลุกอยู่กับมันได้เต็มที่เลย ทุกวันนี้ทำไม่ได้อย่างนั้นแล้ว ต้องรออีกสักพักใหญ่ๆ

รูปขึ้นทุกอันไหมครับ ของผมขึ้นไม่ครบ อาจจะเป็นเพราะPhotobucket ยังไงจะได้หาโอกาสย้ายรูปไปไว้ที่อื่นดีกว่า

ออฟไลน์ adler

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 07:55:59 PM »
สวยมากครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 09:38:19 PM »
สวยมากครับ

ขอบคุณครับ งานคุณadlerก็มันส์ใช้ได้เลย

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 04:23:34 AM »

รูปขึ้นทุกอันไหมครับ ของผมขึ้นไม่ครบ อาจจะเป็นเพราะPhotobucket ยังไงจะได้หาโอกาสย้ายรูปไปไว้ที่อื่นดีกว่า

ขึ้นทุกอันนี่ครับ

.... ใช้คอมดูครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 07:42:02 AM »
ขอบคุณครับ

รับได้กับลายน้ำใช่ไหมครับ :iconlike:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 12:35:29 PM »
ขอบคุณครับ

รับได้กับลายน้ำใช่ไหมครับ :iconlike:

ครับ มองเเต่โมครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ joker961

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
  • All kind scale modeller
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2019, 08:21:47 PM »
สวยงามคลาสสิคมากเลยครับ
 :iconlove:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2019, 10:02:20 PM »
ขอบคุณครับ ค่อยมีกำลังใจสำหรับลำต่อไป