ผู้เขียน หัวข้อ: [ShowOff] A-10A Thunderbolt II TAMIYA 1/48  (อ่าน 5100 ครั้ง)

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: [ShowOff] A-10A Thunderbolt II TAMIYA 1/48
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 24, 2022, 11:12:42 AM »
8SdNSe.md.jpg" border="0
พอดีของที่ดู/ทำข้อมูลไว้เตรียมสั่ง พากันหมด/รอเติม Stock เลยได้ดูและเลือกไปเรื่อยๆก่อน เลยมาเจอเจ้านี่
พวกสี Code ใหม่ๆผมก็เพิ่งเห็นเลย เดี่ยวนี้มันไปเป็นรหัส C5XX แล้วรึครับ
พวก Scale model ที่เคยบอกถ้าสีไม่ครบนี่เดี่ยวมาก็จะถูกดองทำไม่เสร็จอีกแหละครับ ต้องมุ่งมั่นมีของครบหยิบใช้ได้เลยดีสุดละ :iconwish:

ปล. เป็นสาวก Macross เหมือนกันหมดเลยนะครับเนี่ยะ :iconwinks:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [ShowOff] A-10A Thunderbolt II TAMIYA 1/48
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 24, 2022, 01:10:24 PM »
สีcode ใหม่ ทำเพื่อให้มันเหมาะกับยุคสมัยให้มี Story มากกว่าน่ะครับ เช่น สีเครื่องบิน Russia แต่ก็ไม่ได้มีมากมานเท่าไหร่นะตอนนี้นะครับ

บางสีเองผมก็แยกไม่ออก เช่น Olive Drab มีทั้งแบบลูกระเบิด และแบบสีบนลำตัวเครื่อง อาจจะประสบการ์ณน้อยก็ได้ เพราะพ่น ผมก็ทอนสีลงนิดนึงทุกที

เออ..ใช่ แฮะ สาวก Macross ทุกคนเลยนี่ มันเหมือนคู่ขนานกัน เพราะบางอย่างGundam ก็ขาด ต้องได้ Macross มาเติมเต็มให้จินตนาการและความสุข