ผู้เขียน หัวข้อ: Digimon Wargreymon amplified  (อ่าน 2861 ครั้ง)

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Digimon Wargreymon amplified
« เมื่อ: กันยายน 23, 2022, 11:58:17 PM »
สวัสดีครับ ได้ Wargreymon เป็นตัวที่ผมชอบสมัยเด็กๆละ บันไดทำมาขายเลยลองจับมาทำสีแนวเมทัลลิคดู
ชิ้นส่วนประกอบง่ายครับ แต่ทำสีแล้วข้อต่อแน่นจนขยับไม่ได้เลย  ขอไม่โผสท่ามากนะครับ 

สีเงิน ตอนแรก กะว่าจะใช้ สีสำเร็จ ของ Radizt แต่เหมือน สีปัญหาพ่นไม่ขึ้นเลย สลับไปใช้  Super Titanium 2 ของ Mr.color แทน

สีแดง ผมพ่นสีเงินแล้วทับด้วย Clear Red ของ Tamiya อยากจะบอกว่า สีอินาเมลรอแห้งนานมากครับ รอกันข้ามวันเลย

ตรงไหล่ ผมพ่นทับ สีทองไปเลย แล้วค่อยปาดเช็ดเอาทีหลัง สะดวกดีครับ

แอคชั่นยากมากครับติดเกราะขยับไม่ได้

สีที่ใช้

ทอง : Star bright gold ของ ไกอา
สีเงิน : Super Titanium 2 ของ Mr.hobby
สีแดง :  Super Titanium 2 ทับด้วย  Tamiya Clear Red
สี ส้ม  : Orange Yellow Mr.hobby
โครงใน : Steel ของ Radizt Studio
ปิด ด้วย เคลียร์ เงา จบงานครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: Digimon Wargreymon amplified
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2022, 02:58:19 PM »
ไม่เคยต่อ Digimon เขาแยกชิ้นมาดีไหม หรือว่าต้อง บังพ่นครับ สวยดีเหมือนกัน

สีโครงในที่ว่านี่คือตรวไหนบ้างครับ ใช่สีเหล็กตรงขาไหม

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: Digimon Wargreymon amplified
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2022, 04:15:00 PM »
ถือว่าแยกมาดีครับ แต่ผ่ากลางเยอะเหมือนพวก แขนขา สีเหล็ก ตรงคาง เกราะไหล่สีดำๆ และกรงเล็บครับ ไลน์นี้ผมชอบมากครับ คุ้าราคาดี รูปทรงก็เท่มากบังผ่นน้อยจริงๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2022, 07:14:45 PM »
อย่างนี้นี่เอง เพราะดูจากงานแล้วถ้าไม่แยกมาให้ทำสีง่าย นี่แย่เลย เพราะสีสรรเยอะ และรายละเอียดดีจริงๆ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2022, 09:21:58 PM »
ไลน์ digimon นี่ไม่เคยลองเลยครับ ดูเท่ดีจริงๆ
ชอบงานคุณ nase มากเลยครับ ถ่ายรูปสวย งานดีละเอียดทุกตัวเลย :iconlove:

ออฟไลน์ gallon6341

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2022, 09:50:11 AM »
เท่ดีครับ  :iconwish: