ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232245 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ampz18

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีพี่ๆ ชาว TG ทุกท่านนะครับ
ผมชื่อ แอมป์ ครับ
อายุ 22 ครับ
เรียนอยู่ ปี4 พระจอมเกล้าลาดกระบัง ครับ

กันดั้มตัวที่ชอบ ลุง turn A ครับ เก่งที่สุดหนึ่งเดียวในใจ

ไอดอลคือ โดม่อน กั๊ซ จาก G Gundam

เล่นโมเดลหุ่นยนต์ตั้งแต่เด็กละครับ พึ่งมาเริ่มต่อได้ 2 ปี ยังมือใหม่สำหรับกันพลาครับ  ปกติดูและอ่านอย่างเดียวครับ

โมตัวแรก 1/144 Kyrios ครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Absolute000

• *
สวัสดีครับ
ชื่อเล่น โฟล์คครับ
อายุ 14 นิดๆ
อาชีพ นักเรียนไทยหัวเกรียน
กันดั้มที่ชอบ วิงซีโร่EW
พึ่งหัดต่อโมครับ ต่อตามมีตามเกิด ยังไม่เก่งขอความกรุณารุ่นพี่ทุกคนด้วยครับ    :iconlol: :iconshy2:

ออฟไลน์ neaytok

• *
รายงานตัวด้วยการระบุ
1. ชื่อเล่น  ชือเนยจ้า
2. อายุ 2x  ละไว้ล่ะกันน้า อิอิ
3. อาชีพ พนักงานเอกชน ย่านพระราม 9
4. กันดั้มตัวที่ชอบ เยอะแยะเลย ฮ่า ๆ ยังไม่มีที่สุดในใจ ส่วนตัวชอบ ที่ปีกสวย ๆ ดีเทลเยอะ ๆ ถึงแม้จะต่อยากก็เถอะ ถ้าเอาชื่อ ก็ sazabi จ้า
5. เพิ่งหัดต่อเพิ่งเริ่มเล่น ยังไงก็แนะนำกันได้นะ ส่วนตัวชอบต่อดิบจ้า  มาบอร์ดนี้ มาหาความรู้ + ซื้อ ของจ้า

ออฟไลน์ puieng

• *
  • Like: 1
  • ผมเป็นคนผู้บกพร่องการได้ยิน รักโมเดลครับ
รายงานตัวด้วยการระบุ
1. ชื่อเล่น : ปุ้ย
2. อายุ    : 37
3. อาชีพ  : เขียนแบบ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : SAZABI VER KA
5. พูดคุย  : สมัยตอนเด็กๆ ยังเล่นโมเดล ชอบเล่นสนุกดี พอเงียบนาน20กว่าปี ไม่ได้เล่นโมเดลกันนานแล้ว ตอนนี้เห็นเพื่อนซื้อมา ตอนอายุเท่ากันในปัจจุบัน 37ปี คิดแล้วอยากได้ซื้อ คิดถึงเหมือนเคยตอนเด็กชอบเล่นครับ

ปล... ขอให้ทุกคนในคลับนี้ ต้องเข้าใจผม  ความจริงแล้ว ผมเป็นคนผู้บกพร่องการได้ยิน และ เขียนข้อความประโยคสลับกันบ้าง อ่านรู้เรื่องบ้าง หรือ อ่านไม่เข้าใจ ก็ขอให้พยายามอ่านเข้าใจด้วยนะครับ

:iconjoy: :iconjoy:

สมาชิกจะได้ทำความรู้จักกันครับ

ออฟไลน์ jaruphol

• *
1. ชื่อเล่น โอ๊ต
2. อายุ 25
3. อาชีพ ว่างงาน
4. กันดั้มตัวที่ชอบ hi-nu v.ka

ออฟไลน์ Boat

• *
สวัสดีครับ มาแนะนำตัวครับ
ชื่อเล่น โบ๊ท
อายุ 26 ปี
อาชีพ พนักงานบริษัท
กันดั้มตัวที่ชอบ RX-78-2
ผมมือใหม่มากๆ ครับ บอกตามตรงว่าไม่เคยดูอนิเมะกันดั้มเลยสักภาค จนกระทั่งเพิ่งได้ดูซีรี่ส์ Gundam Build Fighter ซีซั่นแรก คราวนี้เลยติดเลยครับ
ส่วนประสบการณ์การต่อกันพลา เพิ่งได้ต่อ SD ไปตัวนึงเมื่อกลางปีนี้ แล้วก็ต่อ HG ไปอีกตัวเมื่อเดือนก่อนครับ
ตอนนี้ซื้อ HG กับ MG ไว้อีกอย่างละตัว กำลังเก็บข้อมูลเพื่อจะต่อออกมาได้เท่และเนียนที่สุด
ถ้าผมผิดพลาดอะไรก็ตักเตือนกันด้วยนะครับ มีอะไรก็แนะนำมือใหม่คนนี้ด้วยนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2014, 07:22:46 PM โดย Boat »

ออฟไลน์ Speznac

• *
สวัสดีครับ
รายงานตัวครับ
1. ชื่อเล่น : ไก่
2. อายุ    : 32
3. อาชีพ  :พนักงานโรงงานที่ชลบุรี
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : Double X
5. พูดคุย  : ตอนเด็กชอบต่อโมเดลหุ่นยนต์ ประเภทรวมร่างได้ โตขึ้นมาเลยชอบของเล่นประเภทหุ่นยนต์ประกอบ กันดั้มตัวแรกที่ประกอบคือ Strike Freedom เป็นRG Grade กว่าจะต่อเสร็จ โดนไปเกือบ 10 ชั่วโมง ลืมกินข้าวกินน้ำกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ junichino

• *
สวัสดี สวีดัส ครับ  :iconhappy:

ชื่อเล่นชื่อ เฟริสท์
อายุ 25 แบ้ว
อาชีพ พนักงานโปรแกรมเมอร์ทั่วๆไป
กันดั้มตัวที่ชอบ ณ ตอนนี้ ยกให้ Nu Gundam กับ Hi-Nu Gundam ครับ

พึ่งเรึ่มลองต่อกันพลามาได้เดินกว่าๆ ต่อมาได้ 5 ตัวล่ะ เป็นซีรี่ย์ GBF หมด เกรดก็ HG แค่ต่อดิบยังทำไรไม่ค่อยเก่งอย่างมากก็ตัดเส้นดำ พยายามอัพสกิลตัวเองศึกษาจากหลายๆที่รวมทั้งที่นี่ ด้วย

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ nornaeoa

• *
สวัสดีคับ สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝาก ตัวด้วยคับ
 :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ llorz

• *
สวัสดีครับ ผม ชื่อเคลีย

อายุ 23

ชอบต่อพวก RG เป็นพิเศษ (ชอบกันดั้มทุกตัว)

อาชีพ 3D Animator

พึ่งหัดต่อ gunpla ครับ เลยซื้อของจีนมาซ้อมมือเป็นประจำ (ของแท้กลัวพลาดแล้วเสียดาย)
ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :iconmeow: 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2014, 09:12:31 PM โดย llorz »

ออฟไลน์ ds304021

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 6
  • "ยังงงอยู่เลยครับ"
สวัสดีครับ

บอล. ครับ

ปีนี้ 26 ปี ครับ

ทำงาน ICT บริษัท Precistion ครับ

Gundam ที่ชอบ  OO Raiser ครับผม

ยินดีที่ได้รู้จัก ครับ ยังมือใหม่อยุ่ครับผม ^^  :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2014, 01:01:56 PM โดย ds304021 »

ออฟไลน์ maku00

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
สวัสดีครับ ชื่อ เดฟ ครับ มือใหม่แบบแก่ๆ  :iconnasty: ครับ
อ่านมานานตอนนี้อยากเล่นกับเขาบ้างเลยสมัครมาแบบถาวรเลย ขอบคุณ Thaigundam ที่รับเข้ามานะครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ nongfiat

• *
รายงานตัวด้วยการระบุ จัดไป
1. ชื่อเล่น เฟียส
2. อายุ 27
3. อาชีพ ยาม รพ.
4. กันดั้มตัวที่ชอบ rx 78
 :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ Naveous

• *
สวัสดีครับ
ชื่อบอยครับ
อายุ 29 ครับ
ทำงานกราฟฟิกครับ
พอดีเริ่มมีเวลาเริ่มมีเงินเลยแค่อยากสนองนิสในวัยเด็กที่ขาดหายไปครับ  :iconjoy:

ส่วนตัวชอบ Crossbone มากกกกก

ออฟไลน์ chaitasait

• *
 :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:

สวัสดีครับผม

ชื่อ ต้น นะครับ พี่ๆน้องๆ ทุกๆคน

อายุ 29 ครับ

เป็นพนักงานออฟฟิศ ครับ

ชอบ RX78.2-3.0 ครับ (มีใครชอบเหมือนผมบ้าง)

ออฟไลน์ ChaosinparK

• *
1. ชื่อเล่น เชา
2. อายุ 27
3. อาชีพ มนุษย์เงินเดือน ใน รพ.
4. กันดั้มตัวที่ชอบ Star build strike
5. เพิ่งมีตัง+เวลา เริ่มต่อมาได้1ปี ต้องการอัพเลเวลการต่อเพื่อทำcustomงามๆ

ออฟไลน์ Monkey

• *
ชื่อ bird นะครับ
 อายุ 19ปี
 อาชีพ นักศึกษา

กันดั้มตัวที่ชอบ
- Astray Red Frame
- crossbone
-  etc.

ติดตามมานานแล้วครับ สนใจมากมาก มี คุณ naroki และ JinBikeR เป็นแรงบันดาลใจ ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักนะ ครับ

ออฟไลน์ KongHemma

• *
แนะนำตัวครับผม :iconjoy:
1.ชื่อก้องครับยังไงก็ฝากตัวด้วยครับ
2.อายุ14ปี
3.อาชีพนักเรียน
4.กันดั้มตัวทีชอบจริงๆมีหลายตัวครับแต่ตัวที่ชอบที่สุดคือGX 9901 Double X Gundam ครับ
5.จริงๆเมื่อก่อนผมก็ไม่ได้ชอบกันดั้มมากหรอกครับแต่เพราะการมาของภาคบิลด์ไฟท์เตอร์เลยลองหาภาคอื่นๆมาดูจนติดและถ้ามีเวลาว่างก็จะซื้อโมมาต่อครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ kiddanay

• *
ชื่อเนครับ อายุ13ปี เป็นนักเรียนครับ
กันดั้มตัวที่ชอบคือ strike ,OO qan, แอสเทรย์ครับ

ออฟไลน์ joshiro

• *
 :iconwink:ชื่อ jo ครับ ชื่อในบรอด์ คือ joshiro ผมทำงานธรรมดาเหมือนคนอื่นๆทั่วไปแต่ชอบกันดั้ม หวังว่าจะได้พูดคุยรึหาข้อมูล ล่ะรวบรวมกันพลาที่หาอยู่  :iconmeow: ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับเรื่องอายุไม่สำคัญไหร่หากแต่ผมเคารพทุกๆท่าน ยังก็ยินดีที่ได้รู้จักกันน่ะครับผม :iconwink: