ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232210 ครั้ง)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
อ้างจาก: K
กระทู้แนะนำตัวสมาชิก
มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!

รายงานตัวด้วยการระบุ
1. ชื่อเล่น (จะได้เรียกกันถูกครับ)
2. อายุ
3. อาชีพ (บอกคร่าวๆ ก็ได้ครับ)
4. กันดั้มตัวที่ชอบ
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ

สมาชิกจะได้ทำความรู้จักกันครับ

ปล. พิมพ์ดีๆ คุยกันดีๆ ไม่กากไม่เกรียนนะจ๊ะ

:iconwish:

สวัสดีครับ น้องใหม่ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2012, 03:17:01 PM โดย K »

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: หวัดดีครับ น้องใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:20:25 PM »
ยินดีต้อนรับครับ
อย่าลืมแวะอ่านก่อนนะ >> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?board=11.0  :iconvsign:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:29:06 PM »
ยินดีต้อนรับสู่เรือTGครับ  เรือจริงๆนะ เนี่ย ว่างๆก็นักตกปลากันเล่น  :iconfreak:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ blackanubis

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • หน้าเกรียน เอ้ย เนียนพอรึยังนะ.....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 02:58:02 PM »
ยินดีต้อนรับสู่เรือTGครับ  เรือจริงๆนะ เนี่ย ว่างๆก็นักตกปลากันเล่น  :iconfreak:
อย่าชวนเด็กใหม่ออกทะเลสิท่านก็ :iconfreak:สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดครับ ก่อนอื่นก็อยากแนะนำเรื่องการโพส ขออย่าโพสลงในลักษณที่แปลกๆ(หาดูได้ในกระทู้ที่โดนล๊อค:iconfreak:)นอกเหนือจากนั้นไม่มีอะไรครับ พูดคุยกันได้ทุกเรื่องครับพี่ๆที่นี่ใจดีทุกคน(โดยเฉพาะกับผู้หญิง :iconnasty:)มาแนะนำแค่นี้นหล่ะครับ ยินดีต้อนรับอีกครั้ง
โดโรโระ เอกซ์เซีย :icondisapp:

ออฟไลน์ arnutpol

• *
  • Like: -50
  • ถึงจะเก็บไลน์มั่ว แต่ไม่ใช่คนชั่วนะเออ ><
มือใหม่หัดโพสท์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:56:15 AM »
พึ่งเข้ามาสมัครเป็นสมาชิกใหม่ครับ อยากจะโพสท์ โชว์ Gunpla ของตัวเองมั่ง แต่ มีปัญหาดังนี้ครับ.... (ดูตรงหัวข้อช่วยเหลือแล้วก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีอ่ะครับ เพราะบางอันก็ทำตามได้ แต่ ส่วนใหญ่จะไม่ได้ครับ  :icondizzy:)
1. ใส่รูปไม่เป็น  :iconcry: (คลิกตรงรูปแล้วมันขึ้น (img)(/img) ไม่รู้ว่าต้องเอารูปไปไว้ที่ไหนครับ ถึงจะสามารถนำมาใส่ได้)
2. เวลาจะตอบกระทู้ของเพื่อนๆ (ที่เค้าเอา Gunpla มา Review กันแบบเจ๋งๆ อยากจะขอบคุณเค้ามั่ง อะไรยังงี้ครับ) ไม่รู้ว่า จะไปตอบที่ไหน เพราะบางอันไม่เห็นมีตัวเลือกให้ Reply เลยครับ
ยังไงรบกวนเพื่อนๆผู้รู้ช่วยตอบให้ทีนะครับ อยากเล่นได้เหมือนคนอื่นๆเค้าอ่ะครับ...... :iconcry:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: มือใหม่หัดโพสท์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 11:08:19 AM »
การโพสรูป ตามนี้จ้า

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=26.0

ในข้อมูลส่วนตัว จะมีหัวข้อให้ "ปรับแต่งธีมและการวางรูปแบบ" ให้ปรับหัวข้อรองสุดท้าย "ใช้การตอบด่วนในหน้าที่แสดงหัวข้อ:"  เป็น "แสดง,ปกติเปิด" แค่นี้ก็จะมีช่องตอบด่วนให้ตอบข้างล่างแล้วครับ (แต่อันที่ล็อคไม่ให้ตอบได้ มันก็ตอบไม่ได้อะนะ)

นอกจากหัวข้อช่วยเหลือแล้วลองเข้าไปดูตามกระทู้ที่เขาตรึงไว้ตามห้องต่างๆดูนะครับมีประโยชน์มากเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2009, 11:14:50 AM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ mimzzz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 3
Re: มือใหม่หัดโพสท์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 11:13:42 AM »
การใส่รูป ต้องเอารูปไปฝากไว้ที่ web ฝากรูปก่อนครับ
แล้วเอา url มาใส่ตรงกลางระหว่าง

ถ้าใส่ไม่เป็น เอา url มาวาสงเฉยๆ แล้วลาก hilight ครอบ จากนั้นกดปุ่มใส่ มันก็จะใส่ [img] ครอบให้เองครับ

ส่วนจะขอบคุณ อยากให้ im ไปเป็นการส่วนตัวมากกว่า จะได้ไม่เปลืองเนื้อที่บอร์ด แล้วก็คนอื่นมาอ่าน review เพื่อหาข้อมูลจะได้ไม่ต้องมาอ่าน คำขอบคุณเราด้วยอ่ะครับ
การ im กดปุ่ม im ที่ใต้ชื่อโลด
ส่วนการโพสก็กดปุ่ม ตอบกระทู้ ข้างล่างครับ

ออฟไลน์ arnutpol

• *
  • Like: -50
  • ถึงจะเก็บไลน์มั่ว แต่ไม่ใช่คนชั่วนะเออ ><
แนะนำตัว (พร้อมเรื่องสั้น) ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 12:09:12 PM »
สวัสดีครับ เป็นสมาชิกใหม่นะครับ รู้สึกอบอุ่นยังไงไม่รู้แฮะ มีเพื่อนๆคอเดียวกันเต็มไปหมดเลย (ถ้ารู้เร็วกว่านี้ จะสมัครตั้งแต่เปิดเว็บใหม่ๆเลยล่ะ)  :iconvsign:

เข้าเรื่อง (แนะนำตัว) กันสักนิด

Chapter 1 : ความหลังอันแสนเศร้า
(วัยเด็ก) เกี่ยวกับเรื่อง Gundam ความจริงแล้วผมชอบ Gundam มากๆๆๆๆ (เด็กผู้ชายส่วนใหญ่จะชอบอะไรที่เป็นหุ่นยนต์) แต่ไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไหร่ครับ จำความได้ว่า

ออฟไลน์ searmsuk_kleepbua

• *
รายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 11:37:19 AM »
 :iconsmile:
สวัสดีครับพี่น้อง
ผมเริ่มกลับมาเล่น GUNPLA อีกครั้งหลังจากที่ห่างหายไปนานมาก
เนื่องด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2009, 04:29:42 PM โดย searmsuk_kleepbua »

ออฟไลน์ oOExia_RebornsOo

• *
  • Like: 1
แนะนำตัวคร้าบ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:23:02 PM »
กระผมนายoOExia_RebornOoรายงานตัวคร้าบ!!!!!! :iconvsign:
gundamที่ชอบคือ
1.ZGMF-X20A Strike Freedom
2.GN-001 Exia
3.GN-0000 00 7sword
ขอรับ
ฝากตัวด้วยนะคร้าบ :iconwish:
กานด้าม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
แนนำตัวมั่งละกัน ท่าทางจะสนุกดี

นัทครับ

1/100 MG พึ่งมีตัวแรก ต่อดิบตัดเส้น ทำสีบ้างแล้วแต่สะดวก

ออฟไลน์ nolbaa

• *
ข้ากระผมเอาบ้าง

นลครับ

SD 1/144 1/100 MG ต่อหมดยกเว้น PG  :iconcry:
ทำสี(ละเลง) SD เพื่อ ความสนุกส่วนตัว  :icondisapp:

ออฟไลน์ jayamiku

• *
ยินดีต้อนรับเข้าสู่วังวนแห่งสีม่วงครับ

ผม มีนครับ

1/144 SDนิสหน่อย งิงิ

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
เอามั่งนะครับ

เอกครับ

เล่นมาหลายปีแล้ว(แต่ยังเป็นมือใหม่ หุหุหุ) มีทั้ง sd (เยอะสุด) 1/144 1/100

ปัจจุบันกำลังประสบปัญหา แตก(ไลน์) :iconcry:

เพราะไปปิ๊งกับ น้อง"โคโต"(super robot) และเริ่มมีใจกับ "ไคโยโดะ"(พวกรีโวเทค ฟลัวไลน์) :icondizzy:

ตอนนี้เลย "จับฉ่าย" แต่กันดั้มยังเป็นเป้าหมายหลัก :icondisapp:

ตัวที่ชอบที่สุด sazabi เลยครับ :iconlove: (มีทั้ง sd-bb, sd-gunzo, 1/144, hguc1/144, mg1/100, hcm-pro, msia) ลองมาก็ ชินันจัง และ mk-ll (สี titan เท่านั้น ไม่ชอบหุ่นสีขาว)

ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนครับ :iconhappy:

ออฟไลน์ RedBeam80

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
เอามั่งขอรับ เรียกแก่นรึเรด ก็ได้ขอรับ

ดั้งเดิมกระผมเล่น มิลลิทารี่โมเดลขอรับ เน้น รถถังเยอรมันสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2เป็นหลัก แต่ต่อมาก็หลังรักกับเจ้าแซ๊คตาเดียวสุดงามเข้า ทั้งสีแดงและเขียว พวกมันพากันกวักมือเรียกพวกพ้องตามมาเป็นพรวน :icondizzy: ต่อมาก็ระบาดไปสู่พวก 2ตา เขาสองแฉก(กันดั้มน่ะเอง)ด้วยได้ไงไม่รู้ :icondizzy: หลังๆกันดั้มเยอะกว่า แซ๊คซะงั้น กันพลาตัวแรกของกระผม HG(รุ่นเก่า เก๋ากึ๊ก) 1/144 MS - 06 Zaku IIขอรับ แทบจะขยับอะไรไม่ได้เลย เอี๊ยดอ้าดทุกส่วนสัดในการขยับ(ยังไม่มี ข้อต่อBall-Joint รึ้ข้อต่อ PCเลย) ยังอยู่ดีมีสุขรอดเงื้อมมือหลานๆและเด็กในบ้านที่แสนซุกซนมาได้ไงไม่รู้(แต่หลายๆตัวกลายเป็นเศษพลาสติกไปแล้ว เพราะเคยลืมล๊อคตู้เก็บไปทีนึง :iconcry: )

ปัจจุบัน นิยมดองโมชนิดเค็มจนเกลือขึ้นขอรับ โดยเน้น MGสายซีออนเป็นหลักขอรับ จี๊ค ซีออน --- ท่านชาร์จงเจริญ :iconvsign:
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: [[กร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 06:40:20 AM »
ขอร่วมด้วยคนละกันนะครับ ผม Big ครับ Log In ในชื่อ Strike Freedom ครับ(ตอนสมัครสมาชิก
นึกชื่อไม่ออกว่าจะใช้ ลอกอินชื่อไรดี พอดีชื่อนี้แว่บเข้ามาก็เลยใช้ชื่อนี้)

ตัวผมเองเริ่มต้นกับสเกลโมเดล พวกเครื่องบิน จำได้ว่ากล่องแรกในชีวิต คือ โมเดลเครื่องบินของ
MatchBox เป็นเครื่อง จากัวร์ ของอังกฤษ ความรู้สึกครั้งแรกที่ได้ต่อโมเดล มันทำให้เราได้ค้นพบ
ว่านี่แหละ สิ่งที่เราต้องการ หลังจากนั้นเป็นต้นมา ผมก็เริ่มหาโมเดลมาต่อเล่นเท่าที่จะสามารถหาซื้อ
ได้ในสมัยนั้น ส่วนกันดั้มตัวแรก คือ Gun-Cannon จำไม่ได้แล้วว่าเป็นเกรดอะไร แต่รู้สึกจะต้องใช้กาว
เวลาต่อด้วย

พอเริ่มโตมาอีกนิด ได้ย้ายเข้ามาอยู่ในกรุงเทพ (คุณพ่อรับราชการต้องย้ายอยู่บ่อย ๆ) ก็เริ่มต่อโมเดล
ของ Tamiya พวกรถยนต์ มอเตอร์ไซค์ แต่ก็พอมีเครื่องบินของ Hasegawa อยู่บ้างประปรายช่วงนี้
แทบไม่ได้หันไปมองกันพลาเลย

จนถึงปัจจุบันมีเวลาว่างก็เลยกลับเข้าสู่วงการอีก เห็นกันพลาแล้วรู้สึกว่าอยากลองต่อดู เล่น MG เลยครับ
ทำให้รู้สึกว่าเทคโนโลยีการผลิตสมัยนี้ก้าวหน้ามาก การแยกสีทำมาได้ดี ไม่ต้องใช้กาว ต่อดิบ ๆ ก็สวยแล้ว
ก็เลยทำให้ต้องหาข้อมูลต่าง ๆ เพื่อประกอบการตัดสินใจ จึงได้มาพบกับบ้านหลังนี้แหละครับ

ตอนนี้แตกไลน์ เริ่มเก็บ Macross Frontier ควบคู่กับ MG แต่ใจเริ่มเอียงไปทาง มาครอส มากหน่อยเลยทำให้
MG ที่ยังไม่ได้ต่อ ก็ยังดองอยู่ แต่คิดว่ายังไงคงไม่ทิ้ง กันพลา แน่นอน ส่วนพวกสเกล โมเดลตอนนี้ไม่ได้เล่น
แล้วเพราะว่าต้องทำสี เนื่องจากขี้เกียจ และแพ้พวกละองเสปรย์ เลยทำให้หยุดไปโดยปริยาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2009, 08:31:08 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [[กร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 08:12:03 AM »
ข้าพเจ้าโจ้ครับ อยู่กรุงเทพมหานครครับ
ต่อตัวแรกอีจิส1/144 ตัวต่อมาก็ไกอา1/144(2ตัวนี้ฝากเพื่อนซื้อที่สะพานเหล็ก)
 และก็ต่อพวกsdบ้าง1/144บ้าง แล้วมาซื้อราคาห้างไป4-5ตัว ซึ่ง1/144บ้างตัวได้mgเลยครับ
แล้วก็รู้จักกับเว็บเข้าโดยgoogleครับพอเสริทหารูปโมเดลแล้วเจอ หลังจากนั้นก็เริ่มรู้ราคาเรทจากเว็บนี้ละครับ
แต่เคยโพสกระทู้เกี่ยวกับโมแค่ตัวเดียวเองครับคือ mg sword stike gundam(ร่างดาบ) ร่างปืนเด๋วไว้มีเวลา
จะต่อให้ชมกันนะครับ ตอนนี้เก็บ 1/144 sd 1/100 mg ครับๆ

เคยตั้งกระทู้โดยไม่ได้อ่านกฏบ้างๆ ผมก็ต้องขออภัยคุณไก่(K)ไว้ด้วยนะครับ
พอดีช่วงเพิ่มกฏห้องซื้อขายผมสอบพอดีมาอีกทีเลยตกใจ  ว่าทำไมตั้งกระทู้ไม่ได้
ขอโทษครับที่ตั้งกระทู้โดยไม่อ่านกฏและส่งข้อความไปหาคุณไก่ ในใจก็ยังอยากได้
Verified Userอยู่นะครับ จะปรับปรุงนิสัยครับและอ่านกฏก่อนถามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2009, 05:55:31 PM โดย Mojojo_joe »

ออฟไลน์ pokopok13

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • *~ล้านนาก๊ก~*

ชื่อ ป๊อก คับ เกิดที่เชียงใหม่ แต่ไปเรียนนครปฐมแต่เล็ก เพิ่งกลับมาอยู่เชียงใหม่ได้2ปีกว่าๆ (เพราะบ้านที่นครปฐมไฟไหม้   :icondisapp: )

เริ่มตัวแรกเลย 1/144 Rx-78 -*- เกิดมาก็เจอละตัวนี้ ต่อไปก็ V-Gundam ต่อๆมาก็ 1/144 G-GUNDAM เก็บครบเป็นซีรี่แรก ทั้งธรรมดา และ ชุดทอง

ตามมาติดๆด้วยชุด 1/144 Wing-Gundam ครบอีกเช่นกัน จากนั้นก็เสพ -*-เอ้ยสะสมมาเรื่อยๆ Seed บ้าง

สะสมพวกหนังสือHobby บ้าง ตอนนั้นจะเป็น @-CLUB มีเกือบครบ ขาดเล่ม 1-5  :icondizzy:

อลังการสุดตอนนั้นก็น่าจะเป็น EX-S Gundam  และนั้นก็เป็นตัวสุดท้ายก่อนที่ห้องแถวบ้านผมจะไฟไหม้  เสียดายตอนนั้นไปราชบุรี

รีบตะบึงรถกลับมา ก็ไม่ทันล่ะ  ช่วงเวลา 3ชม. ไหม้ไป30ห้อง ล่ะห้องต้นเพลิงถัดห้องผมไป3ห้อง (จะเหลือเหรอ) ไม่งั้นคงลอดชีวิตกันมาบ้าง ตัว2ตัว

ตายเลียบเลย กลายเป็นก้อน พลาสติก บูดๆเบี้ยวๆก้อนนึง  :iconcry:  หลังจากนั้นก็วางมือยาวมาเลย  ดูแต่รูปในเว็บบ้าง ผ่านร้านโมก็แวะดูทุกร้าน

อยากได้ไปหมด (แต่ไม่มีตัง ได้แต่มองตาปริบๆ   :iconwish: ) กว่าจะตั้งตัวหาหลักหาฐานยึดได้ก็ 3-4ปี (ช่วงเวลาทำใจ)

กลับมาเชียงใหม่หาการหางานทำได้สักพักก็   ถอยออกมาตัวแรกก็คือ 1/144Gundam แสงระวี -..- SERAVEE จากนั้นก็พาเพื่อนมาอีก 3ตัว ครบเซ็ทพระเอก

ไปๆมาๆก็มาสอยเจ้า  SD MK-II  เห็นว่าลดราคาโดดคว้าเลย :iconlike: เจ้าตัวนี้เป็นตัวที่จุดประกายให้เก็บไลน์ SD มาแต่บัดนั้น (เก็บตัวใหญ่งบไม่ถึงแฮะๆ)

4หนุ่มดับเบิ้ลโอก็เลย หาเจ้าของใหม่รับเลี้ยงไปเรียบร้อยแล้ว  ตอนนี้เก็บพวก 3ก๊กอยู่ ย้อนไปเก็บ พวก SD ตัวเก่าๆบ้าง

ปล. ออกจากบ้านอย่าลืมปิดแอร์ ถอดปลั๊กไฟน๊ะคับ เพราะที่เขาว่า ขโมยขึ้นบ้าน100ครั้ง ไม่เท่ากับไฟไหม้ครั้งเดียว มันจริงอย่างไม่ต้องสงสัย - -"

(อยากตื้บบ้านต้นเพลิงจริงๆ :iconfreak:)

*ปัจจุบัน ตัวเล็กๆปล่อยหมด  อัพเกรดขึ้นมาเล่น MG ล่ะครับ* :iconnasty:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2015, 08:55:18 PM โดย pokopok13 »

ออฟไลน์ jopanupong

• *
  • Like: -14
สร้างความเดือดร้อนให้กับเว็บ Thaigundam มาก็เยอะ   แต่ก้อต้องขอประทานโทษพี่ ๆ แอดมิน กับคุณ K  เป็นอย่างมาก
และจะพยายามปรับปรุงและแก้ไขตัวเอง และจะไม่สร้างความเดือดร้อนให้แก่เว็บ  Thaigundam  อีก  หวังว่า  พี่ ๆ แอดมิน  และคุณ K  คงให้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2009, 10:25:05 AM โดย jopanupong »

ออฟไลน์ Libra Gundam

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • I'm a Gundam
 :iconlol: ชื่อ พล ครับ อายุ 25 ปี อาศัยอยู่เขต พุทธมณฑล  ปจจุบันทำงานกราฟฟิกดีไซน์ +ประสานงานธุรกิจ
งานอดิเรกคือการทำโม  สูปความรู้ไปเยอะแล้วแต่ว่ายังไม่ได้เริ่มทำสีสักที

โมตัวแรกคือ 1:100 wing Gundam zero จากนั้นก็รุ่น1:100 Custom ทุกตัว  (ไม่เคยทำสี แถมโมโดนแดดเลีย จนเหลืองอีก
หลังจากผ่านมานานเกือบ 6ปี บังเอิญเจอ TG เข้าเมื่อปลายปีที่แล้วจนในที่สุดก็ ทำให้มีใจทำโมอีกครั้ง
เลยหัดเล่นรุ่น MG
ซึ่งตอนนี้มี เจ้า MG FREEDOM FB หลับอยู่ในกล่อง
กับ JUICTICEที่ ต่อแล้วแต่ส่วนขา
IMPUST ต่อเสร็จแล้ว ได้แต่พ่นเคลียอย่างเดียว
ล่าสุดสั่งจอEXIA กับwezoneไป

ฝากเนื้อฝากตัว ช่วยแนะนำด้วยนะครับ พี่น้องทุกคน