ผู้เขียน หัวข้อ: โมจีนจ้า ตกแต่งโมแบบง่ายๆๆแค่3บาท  (อ่าน 11737 ครั้ง)

ออฟไลน์ maytapon

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
โมจีนจ้า ตกแต่งโมแบบง่ายๆๆแค่3บาท
« เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 10:45:14 AM »
3บาทเราเอาไปชื้อไม้โปรมาตัดเอาครับ  ตัวนี้เสร็จแล้วครับแต่ขอมาบอกขั้นตอนการทำก่อนลงในทำสีมาอวด

เจาะให้ทะลุแล้วใช้แผงทองที่เหลือไม่ต้องทิ้งนะครับเก็บไหว้ตัดแล้วมาแปะด้านหลัง  ด้านบนใช้ไม้โปรตัดเอาแล้วแปะด้านบนอีกที

ตรงนี้ไม่ง่ายนะครับ ตัดให้เท่ากันเนี้ย

ตรงข้อแขนผมใช้ไม้แคะหู ตัดตรงก้านมันแล้วผ่ากลางให้เท่ากันแล้วแปะกับไม้โปรอีกทีจ้า

ตรงหัวไหล่ใช้ไม้โปรครับตัดให้เข้ากับโมนะวาดขึ้นมาก่อนตัดให้เท่ากัน แปะไปเลยครับ

เท้าก็ใช้ไม้โปรครับ

ทองนี้ผมใช้สีกระป๋องเอา  ยี้ห้อbosny

ปีกด้านหลังใช้สี  blue fs15050  เบอร์328  สีดำใช้ 157

สีเทาเบอร์333

ตัวนี้กำลังทำอยู่ครับ  อาคาชากิ

2ตัวนี้งานดองทำไดโอ

ลาละเด้อ :iconnasty: :iconnasty:

ออฟไลน์ jopanupong

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -14
Re: โมจีนจ้า ตกแต่งโมแบบง่ายๆๆแค่3บาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 11:00:55 AM »
ดูแล้ว  ไม่อยากจะเชื่อว่าเป็นโมจีนเลย..

เทคนิคก็แหล่มด้วย

ขอเอาเทคนิคนี้ไปใช้นะครับ    :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ Gunkid

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
Re: โมจีนจ้า ตกแต่งโมแบบง่ายๆๆแค่3บาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 11:06:31 AM »
น่าสนใจเดียวเอาไปลอง แต็งหลายเด้อ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 11:08:31 AM »
  ตัดเนี๊ยบมากครับ  :iconnasty:  :iconsmile:  :iconsmile:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 12:59:18 PM »
ทำสีรวมๆแล้วเรียบดีครับ มีตรงเท้าซ้ายที่เห็นชัดเลยว่ามันด่างๆ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 01:29:36 PM »
ผมก็กำลังใช้เทคนิคนี้อยู่เหมือนกันครับ แต่คงออกมาไม่สวยเหมือนของท่าน :iconshy:

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=11032.0

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 02:05:46 PM »
พลาสติกชีทแหล่มจริงๆ
ชอบสีแมงทับเขียวครับเลื่อมดีมาก

ออฟไลน์ furlong

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 02:12:22 PM »
สวยสุดยอด เก่งมากครับ
อะคาสึกิน่าสนใจมาก ทำเสร็จไวๆ เอาลงโชว์ให้ดูหน่อยสิ

ออฟไลน์ sting

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 03:01:16 PM »
สวยมากๆเลยท่าน :iconjoy:

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 03:51:37 PM »
ตัว  อาคาซึกิ นี่พ่นเครีย์สีเขียวทับลงสีเก่าที่เป็นสีเหลืองใช่มั้ยครับ   มันเงาได้ใจจริง  :iconhihi:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 11:08:48 PM »
 :iconwish: :iconwish: :iconwish: เท่ห์มากๆครับ เป็นวัสดุที่ถูกและประหยัดมากๆ ชอบ อาคัสสึกิ สีสวยได้ใจ :iconnasty:
Thailand only !!

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 02:03:10 AM »
ตัว  อาคาซึกิ นี่พ่นเครีย์สีเขียวทับลงสีเก่าที่เป็นสีเหลืองใช่มั้ยครับ   มันเงาได้ใจจริง  :iconhihi:

ที่จริงมันเป็นเครีย์ฟ้าครับพอมันไปโดนทองชุบปุ๊บมันออกเขียวเฉย  ผมเองก็งงเหมือนกันแหะๆ

สวยสุดยอด เก่งมากครับ
อะคาสึกิน่าสนใจมาก ทำเสร็จไวๆ เอาลงโชว์ให้ดูหน่อยสิ

ได้ครับแต่ตอนนี้ทินเนอร์หมดอิอิ

พลาสติกชีทแหล่มจริงๆ
ชอบสีแมงทับเขียวครับเลื่อมดีมาก

ที่จริงมันคือไม้โปรครับพลาสติกชีทมันแพงไปครับไม้โปรถูกกว่า3บาทเองครับ

ทำสีรวมๆแล้วเรียบดีครับ มีตรงเท้าซ้ายที่เห็นชัดเลยว่ามันด่างๆ

ถูกต้องแล้วครับพอดีทินเนอร์หมดเลยเอาทินเนอร์ที่ไหว้ล้างสีใช้แทนมันเลยเป็นแบบที่เห็นครับมันกัดชะด่างเลยหุๆๆ

ตัดเนี๊ยบมากครับ  :iconnasty:  :iconsmile:  :iconsmile:

ขอบคุณครับ

ดูแล้ว  ไม่อยากจะเชื่อว่าเป็นโมจีนเลย..

เทคนิคก็แหล่มด้วย

ขอเอาเทคนิคนี้ไปใช้นะครับ    :iconwish: :iconwish:

ผมเองก็ก็พยาทำให้สวยเท่าของแท้ครับตัวนี้ต้องแต่งเยอะเหมือนกันหน้าลิงมากครับตัวนี้กว่าจาทำให้หายลิงแทบแย่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 02:22:56 AM โดย maytapon »

ออฟไลน์ tongoodd

• *
  • Like: 0
  • นางฟ้าในคราบซาตาน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 06:42:28 AM »
 :icontounge:สวยดีเจอทองเงาวิ้งสุดยอดทีที ท่อไอพ่นนี่สวยมาก อย่าลืมเอาหัวของแท้มาใส่ก็จะแจ่มเลย ไม้โปรขัดมาแล้วตะใบให้เป็นมุมหน่อยจะแจ่มมาก ป.ล.ทินเนอร์คงต้องเป็นอาทิตย์หน้าถึงจะเอาไปให้

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 06:50:27 AM »
สีทองสวยจริงครับ โทนสีเน้นสีทองได้เด่นมากๆ :iconcryjoy:
ชิ้นไม้โปรยังดูตัดไม่ค่อยเนี้ยบนิดหน่อยเพราะดูตามขอบแล้วมันไม่เรียบ น่าจะเหลาให้เรียบร้อยเพื่อความเนียนยิ่งขึ้น

ออฟไลน์ zabadon

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 10:50:02 AM »
  โมจีน เฮ่ย !   ทำไมโมจีนที่บ้านมันไม่แหล่มอย่างนี้มั่งฟ่ะเนี้ย   :iconpanic:   ทองได้ใจ ทำให้มั่งดิพี่  :iconcryout:

สีเขียวก้ปิ้งๆเลยนะ 
 แล้วอีตัวนี้มันทำไรอยู่   :icongift: งง

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 03:52:17 PM »
แล้วอีตัวนี้มันทำไรอยู่   :icongift: งง

คนไทยคงเรียก ขอขมา ครับ  ท่าทางมันเหมือนให้ของขวัญผสมขอพร(ร้อง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 03:52:52 PM โดย GundamMan »
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ chipsetz

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:39:16 PM »
ถ้าขัดงานให้เรียบเนี้ยบกว่านี้จะดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ mooyoy007

• *
  • Tg ชาวนนท์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 06:32:43 PM »
โมจืนรึนี่ สุดยอดดดด ~~  :iconshy2:
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ raf

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 10:54:15 PM »
สีทอง ตรงมือนี่ ใช้สีของอะไรเบอร์อะไรครับ เงาวิ้งได้ใจมาก เห็นมี สีทอง2แบบ แบบเงากับไม่เงา สนใจแบบเงาวิ้งอะ >.<

ออฟไลน์ ikokoe

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -20
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 02:14:44 PM »
สีทอง ตรงมือนี่ ใช้สีของอะไรเบอร์อะไรครับ เงาวิ้งได้ใจมาก เห็นมี สีทอง2แบบ แบบเงากับไม่เงา สนใจแบบเงาวิ้งอะ >.<
สีทองตรงมือ ที่เงาวิ้ง ๆ มันเป็นสีทองของแผง FB อยู่แล้วครับ (เข้าใจว่าไม่ได้พ่นอะไรเพิ่ม เพราะของผมก้อมีแผงที่เงาวิ้ง ๆ อย่างนี้เหมือนกัน)