ผู้เขียน หัวข้อ: WIP[กันดั้มอีกแล้ว] MUSHA GUNDAM MK-II [武者ガンダ��� Mk-Ⅱ] 90% แล้วจ้า  (อ่าน 11040 ครั้ง)

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
นึกอยู่เป็นเดือนว่าจะทำอะไรส่งงานนี้ดี พอดีรับเลี้ยงเจ้าตัวนี้มาจากเพื่อนสมาชิกท่าหนึ่งในTGอีกต่อหนึ่ง
ก็เลยคิดว่าเอาละฟะ เอาเจ้านี่เลยละกัน 武者ガンダ���Mk-Ⅱ ตัวนี้เป็น ไพรส ไอเท็ม ของทางแบนเพรสครับ
ผมว่าทำออกมาได้ไม่เลวเลยสำหรับเจ้านี่  สำหรับราคาเยนประมาณนี้

แต่จากการไปหาข้อมูลของเจ้าตัวนี้มาปรากฏว่า ตัวที่ผมได้มานี้เป็นเวอร์ชั่นแรก ส่วนตัวที่ออกมาทีหลัง
จะมีของเพิ่มมาให้เจ็บใจเล่นๆ เริ่มจาก ง้าว>>>>ปืน>>>>ม้า :iconcryout:
งานนี้คำว่าหักหลังไม่จำกัดเฉพาะบันไดซะแล้ว :iconlol:

มาดูตัวงานกันก่อนครับ
เนื้องานจะเป็นพลาสติก PS ยางPVCแข็ง ข้อต่อABS บางส่วน
รูปทั้ง4ด้านครับ

ตัวนี้จะมีข้อต่อต้นขาและสะโพกแบบแปลกๆครับ

แต่ก็โพสท่าได้เหลือเชื่อ

เนื่องจากเป็นของสำเร็จรูปจึงต้องเริ่มกระบวนการขำแหละก่อนครับ

ลำตัวและหัวครับ

หัวไหล่ครับ

แขนครับ

ขาครับ

สะโพกครับ

จากนั้นก็เริ่มอุดขัดครับ

ยางPVCนี่ก็สามารถอุดขัดได้เหมือนกันครับ แต่จะให้เนียนเหมือนเนื้อพลาสติกPSคงไม่ไหว

สำหรับวันนี้มีเท่านี้ครับ จะพยายามส่งงานให้ทันครับ :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:30:19 PM โดย SNRI »
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: WIP[กันดั้มอีกแล้ว] MUSHA GUNDAM MK-II [武者ガンダ�� Mk-Ⅱ]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 08:00:19 PM »
รอชมขอรับตัวนี้แปลกตาไม่เคยเห็นหุหุ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
Re: WIP[กันดั้มอีกแล้ว] MUSHA GUNDAM MK-II [武者ガンダ�� Mk-Ⅱ]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 08:10:04 PM »
ของเล็กๆอีกแล้วสินะครับ แต่คราวนี้เล็กไม่มาก(บันเพรสโต)

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: WIP[กันดั้มอีกแล้ว] MUSHA GUNDAM MK-II [武者ガンダヿ Mk-Ⅱ]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 08:27:03 PM »
อ่า! เพิ่งเคยเห็นตอนโดนชำแหระเหมือนกัน ผมยังไม่เคยชำแหระมันเร๊ยยยยย>.<!

• กัน-โอตะ
  • *
Re: WIP[กันดั้มอีกแล้ว] MUSHA GUNDAM MK-II [武者ガンダヿ Mk-Ⅱ]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 08:59:18 PM »
รอชมขอรับตัวนี้แปลกตาไม่เคยเห็นหุหุ

:iconsmile: :iconsmile:

ของเล็กๆอีกแล้วสินะครับ แต่คราวนี้เล็กไม่มาก(บันเพรสโต)

โตกว่าตัวก่อนๆเยอะเหมือนกันครับ

อ่า! เพิ่งเคยเห็นตอนโดนชำแหระเหมือนกัน ผมยังไม่เคยชำแหระมันเร๊ยยยยย>.<!

แหะๆ กว่าจะชำแหละได้นี่เอาเรื่องเลยครับ ตรงหัวไหล่นี่ยากที่สุดเลยครับครับ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ

• กัน-โอตะ
  • *
Re: WIP[กันดั้มอีกแล้ว] MUSHA GUNDAM MK-II [武者ガンダ��� Mk-Ⅱ]อัพเดทล่าสุด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 10:11:36 PM »
ตอนนี้ทำเหิ่มได้อีกนิดหน่อยคือขัดพุตตี้ไปแล้วตามรูป

นี่ก็อุดขัด

ทดลองใส่ชิ้นส่วนดีเทลอัพนิดหน่อย

นี่ก็ด้วย

ผมว่าจะทำอาวุธเพิ่ม แต่ไม่รู้ว่าจะทันหรือเปล่า

วันนี้มีแค่นี้มีเท่านี้ครับผม :iconcryjoy:

ออฟไลน์ shoompon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: WIP[กันดั้มอีกแล้ว] MUSHA GUNDAM MK-II [武者ガンダ��� Mk-Ⅱ]อัพเดทล่าสุด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 10:34:40 PM »
งานนี้ไม่เล็กเท่างวดก่อนแล้วหรอครับ  จะรอชมเน้อ  :iconlike:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:02:15 PM »
ทุ้มทุนสร้างเหะตัวนี้ ติดตามกันต่อไปเจ้าข้าเอ้ย

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:24:05 PM »
เจ๋งเป้งไปเลยอ่ะ.........ยาง PVC ที่ว่า ลักษณะใกล้เคียงกับเนื้อกาชาปองมั้ยครับ ?  :iconshy:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 07:59:44 PM »
งานนี้ไม่เล็กเท่างวดก่อนแล้วหรอครับ  จะรอชมเน้อ  :iconlike:

ครับผม

ทุ้มทุนสร้างเหะตัวนี้ ติดตามกันต่อไปเจ้าข้าเอ้ย

เหะๆ งานนี้ประหยัดแล้วนะ :iconlol:

เจ๋งเป้งไปเลยอ่ะ.........ยาง PVC ที่ว่า ลักษณะใกล้เคียงกับเนื้อกาชาปองมั้ยครับ ?  :iconshy:

เนื้อเดียวกันครับ แต่ของเจ้านี่มันจะออกแข็งหน่อยๆ

• กัน-โอตะ
  • *
วันนี้เซ็งเป็ด น้ำที่บ้านไม่ไหล เน็ต TOT ก็เน่า ทำอะไรก็ไม่สบอารมณ์ :iconsoul:

ผมลืมไปเลยว่าเดือนนี้มีแค่28วัน :iconcry: ทำให้เวลาในการเผางาน เอ้ยไม่ใช่ปั่นงานน้อยลงไปสองวัน :iconlol:
ตอนนี้ล่าสุดคือกำลังทำเจ้าอาวุธนี่แหละครับ จะทำง้าวให้ซัก1อัน เพราะตัวนี้ไม่มีง้าวมาให้ ตอนนี้ได้แต่ด้ามมันไปก่อนครับ
เดี๋ยวคืนนี้ค่อยทำตัวใบง้าว ตัวด้ามทำมาจากเส้น PVC ที่ขายตามร้านเครื่องเขียนทั่วไป ตัวจุกปิดด้ามง้าว แคะมาจากสายห้อยมือถือ
อันเก่า เห้นว่ามันเสียบกันได้พอดีเลยเอามาใช้เลย แต่ต้องเหลาปลายเส้นPVC นิดหน่อยครับ

ส่วนนี่ลองเอาด้ามง้าว แปะหลังดูครับ ถ้ารวมใบง้าวเข้าไป ความยาวน่าจะพอดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 07:58:31 PM โดย SNRI »

• *
บ้านผมน้ำไม่ไหลตอน 8.30 แต่โชคดีมีสอบเลยอาบน้ำทัน555+ ปั่นงานไวๆนะคร้าบ :iconfreak:

ออฟไลน์ feee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
มุชะกันดั้ม MK-II ตัวนี้นี่ชอบดีไซด์มันจังเลย เมื่อไหร่จะออกมาสเตอร์เกรดมายืนคู่กะชินมุชะน๊า...
โมเจ๋งดีครับจะปูเสื่อคอยชมต่อนะครับ

• *
พึ่งรู้ว่า หัวสายห้อยมือถือ มันมีประโยชน์ ก็งานนี้แหละ  :iconlol:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

• กัน-โอตะ
  • *
Re: WIP[กันดั้มอีกแล้ว] MUSHA GUNDAM MK-II [武者ガンダ��� Mk-Ⅱ] 90% แล้วจ้า
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:29:07 PM »
บ้านผมน้ำไม่ไหลตอน 8.30 แต่โชคดีมีสอบเลยอาบน้ำทัน555+ ปั่นงานไวๆนะคร้าบ :iconfreak:

:iconlol: :iconlol: จนถึงวันนี้ปั้มน้ำที่บ้านผมก็ยังซ่อมไม่เสร็จเลย :iconcryout: :iconcryout: :iconcryout:

มุชะกันดั้ม MK-II ตัวนี้นี่ชอบดีไซด์มันจังเลย เมื่อไหร่จะออกมาสเตอร์เกรดมายืนคู่กะชินมุชะน๊า...
โมเจ๋งดีครับจะปูเสื่อคอยชมต่อนะครับ

ลุงบันได จะออกเจ้านี่เป็น MG แล้วครับพี่น้อง

พึ่งรู้ว่า หัวสายห้อยมือถือ มันมีประโยชน์ ก็งานนี้แหละ  :iconlol:

นั่นจิ ผมก็นึกตั้งนานว่าจะเอาอะไรมาแปะท้ายดี พอดีได้เจ้านี่แหละ

ส่วนงานตอนนี้ล่าสุด ลงสีไปได้90%แล้วแพคหลังก็เสร็จแล้ว เหลือแต่อาวุธเสริมเท่านั้นครับ

ตัวนี้ใช้วิธีทาสีเอาครับ เห็นหลายท่านทาสีออกมาแล้วสวยมากเลยอยากลองทามั่ง
สีธรรมดานี่ไม่เท่าไหร่ แต่สีทองนี่ทายากเอาเรื่องครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:39:00 PM โดย SNRI »

• *
Re: WIP[กันดั้มอีกแล้ว] MUSHA GUNDAM MK-II [武者ガンダ��� Mk-Ⅱ] 90% แล้วจ้า
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 08:12:53 PM »
ทำให้เสร็จ เร็วๆนะครับ งามแต๊ๆๆๆ555+

ออฟไลน์ DEEN91

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • SKY LINER 91
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 07:47:30 AM »
รอติดตามผลงานต่อนะครับ แจ่มมากมาย

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 07:52:19 AM »
ถ่ายรูป " เบื้องหลัง " ได้อย่างเท่ห์เลยอ่ะ..........ได้อารมณ์เพชรฆาตซามูไร

ปล. รอชมต่อไป

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:08:33 AM »
   :iconlike: จุดขยับที่ขาดีจังครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 10:33:16 AM »
เสร็จแล้วคงออกมาเท่น่าดูเลย  :iconjoy: