ผู้เขียน หัวข้อ: WIP:Update 11/07/53 Astraea[TT]  (อ่าน 27961 ครั้ง)

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
Re: [WIP] SD Sazabi [90%] Update:23/04/53 ลงสีน่าจะครบละ อีกนิดส์ๆ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 07:17:28 PM »
23/04/53 ใกล้ละๆ อีกนิดส์ๆ :iconcryjoy:

ด้านหน้า

ด้านข้าง

ด้านหลัง

ดีใจ..จะได้เกิด :iconlol:

พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ก็น่าจะเสร็จเรียบร้อยละครับ :iconjoy:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60

ท่าน nase ไม่ทำมั่งหรอครับ อยากยลๆ :iconlove:
V
V
V

อยากทำเหมือนกันนะครับ แต่ไม่ค่อยมีหัวเรื่อง โมดิฟาย เท่าไหร :iconcry:

• *
Update:27/04/53 sd Sazabi [100%] : เริ่มโปรเจคใหม่ sd OOW [1%]
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 09:25:03 PM »
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=13821.0 << น้องบี้ครับ เสร็จเรียบร้อย :iconcryjoy:

ต่อด้วยโปรเจคต่อไป... sd OOW
เริ่มต้นก็จัดการส่วนแขนก่อนเลย
ด้านขวาคือแบบดั้งเดิมนะครับ ใส่แบบหลวมๆให้เห็นเลยว่ารูตันและ...ใส่ได้แต่มือของsd :iconsweat:

ตรงช่องสีแดง ใช้ตะไบขัดๆให้เกลี้ยงเลยครับ :iconpunch: จะได้เป็นรูๆตามรูปบน

ผลที่ได้ ยัดมือของ1/144ได้สบายๆ(ใส่มือของBBสามก๊กได้ด้วยนะครับ ไม่ต้องใช้ball jointซะด้วย) :iconwink:

Action..เล็กน้อย :iconnasty:
รูปนี้ใช้มือของสามก๊กนะครับ ใส่ได้ชัวร์ :iconjoy:

อันนี้โพสต์ท่าด้วยมือกางของ1/144 :iconmeow:

อันนี้รบกวนถามความเห็นเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ กำลังคิดว่าจะใส่เตาไปดีมั้ย เพราะในรูปต้นแบบที่ใช้มันไม่ได้ใส่อ่ะ กำลังสองจิตสองใจ เอ..เอาไงดี :icondizzy:

วันนี้ไว้แค่นี้ก่อนครับ จะรีบทำให้จบก่อนหมดไฟ :iconwinks:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *
Update:30/04/53 โปรเจคใหม่ sd OO"W" [5%] จับยืดขาซะหน่อย
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 10:06:52 PM »
อัพเดตนิดหน่อยครับ
จัดการสั่งซื้อสีกระป๋องมาแล้ว ในช่วงที่กำลังรออุปกรณ์ นั่งๆมองๆแล้วรู้สึกไม่พอใจในสัดส่วน ณ ปัจจุบันนี้ เลยขอลองของนิดหน่อยครับ.......

เหตุเพราะพอใช้แขนแบบเดิมแล้วไม่ค่อยชอบใจในสัดส่วนที่ได้มา คือตอนแรกตั้งใจจะใช้แขนของสามก๊ก(มันสั้นกว่าของซีรี่ย์OO) ก็เลยจับยืดขานิดหน่อยครับ :iconpunch:(ที่จริงก็ไม่นิดนะน่ะ เพิ่มซะเยอะ)

ซูมใกล้ๆ ~

ลองแอคชั่นนิดหน่อย

ทำเสร็จก็ชักลังเล กลายเป็นไม่แน่ใจว่ามันสมส่วนรึเปล่านี่สิ เหะๆ :iconpale:
จบการอัพเดตครับ  :iconpanic:

• *
Re: Update:30/04/53 โปรเจคใหม่ sd OO"W" [5%] จับยืดขาซะหน่อย
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 11:06:19 PM »
กระโปงสั้น ไป ผิดระเบียบ!!!! ขาสูงไปครับ ปรับให้สั้นลงหน่อยดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
Re: Update:30/04/53 โปรเจคใหม่ sd OO"W" [5%] จับยืดขาซะหน่อย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 03:17:35 AM »
ผมว่าขามันยาวไปนะครับ
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

• *
Update:06/05/53 โปรเจคใหม่ sd OO"W" [20%] พ่นสีบางส่วนคร้าบ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 04:08:38 PM »
Update!! 06/05/53
โดนแม่ทูนหัวลักพาตัวไปทะเล 3วัน หนุกก็หนุก เหนื่อยก็เหนื่อย(นั่งรถนะ) :iconfreak: (ระหว่างที่อยู่ริมหาด สีกระป๋องที่สั่งเอาไว้ก็เดินทางมาถึงที่บ้านพอดี)...
เพิ่งกลับมาเมื่อวาน วันนี้เลยมาอัพงานเพิ่มเลยครับ :iconpunch:
ปล. ส่วนขาที่ยืดไว้ คิดว่าไม่ผ่าน เลยกลับมาใช้ขาสั้นแบบเดิมละกันครับ :iconpale:
จับพ่นสีหลักคือเขียวและดำในส่วนที่ไม่ต้องบังพ่น :iconwink:
สีเขียว Leyland L-23 Apple Green
สีดำ Kobe 912 Flat Black

กันดั้มไรเดอร์สีเขียว ??

กันดั้มไรเดอร์สีดำ ??

(รูปบนเงาบังครับ รูปนี้จะเห็นชัดกว่า) :iconlol:
V
V

ทั้ง2สีนั่นแหละ ~

วันนี้ไว้แค่นี้ก่อนครับ :iconmeow:

ออฟไลน์ char_a

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • ORE SANJOU
Re: Update:06/05/53 โปรเจคใหม่ sd OO"W" [20%] พ่นสีบางส่วนคร้าบ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 05:31:11 PM »
สู้ๆครับรอชมงานเรียบร้อยดีจัง

• *
Update:07/05/53 sd OO"W" เสร็จแล้ว ตัวต่อไปคือ...??
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 04:35:25 PM »
ปิดงานแล้ว ตามไปชมได้เลยครับ :iconvsign:

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=14139.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2010, 08:15:37 PM โดย angelicz »

• *
WIP: "sd! sd!" ตัวที่3 +โปรเจคใหม่?? ควบ2ตัวไปเลย!!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 06:39:09 PM »
Update!! 10/05/53
หายไป3วัน แต่ไม่ได้พักเล้ย ซุ่มทำ"เอสดี!เอสดี!"ตัวที่3 อยู่ครับ :iconvsign:
งานนี้ตอนแรกคิดว่าจะทำแค่พ่นสีอย่างเดียว แต่ไหนๆก็ตัวสุดท้ายตามโควต้าของการร่วมสนุกแล้ว เอาให้เต็มที่เลยละกัน(หวังว่าคงจะไม่เละซะก่อน :iconpale:)
ถึงไหนแล้ว ไปชมกันได้เลย :iconvsign:

อุดขัดชิ้นที่คิดว่าควรจะอุดเรียบร้อย นานๆทีจะอุดรูกะเค้านะเนี่ย :iconcryjoy:

แล้วก็เสียบไม้รอพ่น :iconfreak:

อันนี้ก็รอพ่น แต่ไม้เสียบไม่พอ กำลังทำเพิ่ม :icondizzy:

จริงๆตามกำหนดการ วันนี้ต้องจับพ่นรองพื้นด้วย แต่พอไปหยิบกระป๋องสีมา ปรากฎว่าสีหมด(อ้าว!?) :iconpanic: เลยได้แต่นั่งทิงนองนอยแบบเซ็งๆ+ร้อน(คอดๆ)!!
เหลือบไปเห็นโม(จีน)ต่อดิบยืนหล่ออยู่บนหิ้ง เกิดคันไม้คันมือเลยจับมาแต่งใหม่ซะเลย... :iconwinks:

นายแบบที่หยิบมาก็คือ 1/100 Astraea

ขัดเขากะเขา? เอาให้แหลม

ซูมหน่อย แหลมพอมะ? :iconlol:

วันนี้ไว้แค่นี้ก่อน ชี้แนะได้ตามอัธยาศัยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
Re: WIP: "sd! sd!" ตัวที่3 +โปรเจคใหม่?? ควบ2ตัวไปเลย!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:39:26 PM »
นั่นมัน ลิโป๊ ผมนิ ?.........เอาคืนมาเดี๋ยวนี้นะ  :iconlol:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: WIP: "sd! sd!" ตัวที่3 +โปรเจคใหม่?? ควบ2ตัวไปเลย!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 09:32:28 AM »
   :iconnasty: ขอเขาเเหลมๆนะครับ ชอบๆ  :iconnasty:

• *
WIP: Update!!13/05/53 อัพ Astraea [TT] 1/100 : ลิโป้รอสีรองพื้นต่อไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 10:10:03 PM »
Update.. 13/05/53 ..
ช่วงนี้กำลังประสบปัญหา ไม่สามารถหาสีรองพื้นมาพ่นให้พี่ลิโป้เต่าดำได้ จึงขอเว้นไว้จนกว่าจะหามาพ่นได้ละกันนะครับ(ไม่ได้ทิ้งงานน้า :iconpanic:) :iconpale:
ลัดคิวมาที่โปรเจคถัดไป 1/100 Astraea เลยละกัน
วันนี้ต้องออกไปทำธุระนอกบ้านพอดี เลยได้โอกาสแวะซื้อของนิดหน่อย :iconhappy:
กะว่าจะหาอะไรมาอัพดีเทลส่วนไหล่ซะหน่อย แต่ไอเดียยังไม่ค่อยบรรเจิด รอบนี้เลยได้มาเท่านี้ครับ :iconshy2:

เป็นลูกปัดอะไรสักอย่างอ่ะครับ ผมก็ไม่ค่อยสันทัดเรื่องงานฝีมือซะด้วยสิ :icondizzy:

พอซื้อมา ก็จัดการเจาะรูตรงไหล่ตามตำแหน่งใน

ออฟไลน์ bighead

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ^__^ model lover
Re: WIP: Update!!13/05/53 อัพ Astraea [TT] 1/100 : ลิโป้รอสีรองพื้นต่อไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 12:14:38 PM »
เจ๋งดี  :iconwish:
ยังไม่เคยลองโมดิฟายเลยค่ะ ท่าทางน่าสนุก ของลองไปทำดูบ้างดีกว่า  :iconlol:  :iconhappy:

• *
WIP: Updateนิดๆ "1/100 Astraea [TT]" อัพดีเทลบางจุด
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 01:58:23 AM »
15/05/53 Updateนิดๆครับ
เจาะรูใส่ลูกปัดเพิ่มในหลายๆส่วนครับ

- ฝาเปิด-ปิดค๊อกพิท

- ช่วงแขนซ้าย-ขวา

- GN Twin Beam Rifle (จิ๊กของType F มา) :iconmeow:

ตอนไม่มีของล่ะคิดอะไรไม่ออก แต่"พอได้ของมา ไอเดียก็เริ่มบรรเจิด"จริงๆครับ :iconlol:
อ่อ อัพเดตลิโป้เต่าดำนิดนึง ได้รองพื้นกระป๋องมาแล้วครับ แต่วันนี้ฝนตกเลยไม่ได้พ่น - -" กรรมแท้ๆ :iconpale:

• *
WIP: Updateก่อนหนีเที่ยว "SD ลิโป้เต่าดำ" พ่นสีละครับ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:22:36 PM »
25/05/53 Updateก่อนหนีเที่ยวครับ

ตัวลิโป้เพียวๆ+เสื้อผ้าเสียบไม้ :icondisapp:

ตัวลิโป้ พ่นให้เป็นสีดำโดยใช้ รองพื้นKobeแล้วพ่นสีดำตาม ได้มาดังนี้ครับ

สติ๊กเกอร์ตา ลอกวิธีของท่าน K มาหน่อยนึง เพื่อให้เวลาใส่หน้ากากจะเห็นตาข้างเดียวแบบหน้ากล่องครับ

สุดท้ายกับบรรดาชุดสวมใส่ครับ(เยอะมากๆ) :iconsweat:

ไว้เท่านี้ก่อนนะครับ แล้วจะกลับมาอัพงานต่อให้เสร็จ
ฮ่องกงจ๋า พี่มาแล้วววว~~ :iconlol:

-------------------------------------------

ไม่ได้หลายใจครับ แค่ทำไปพร้อมๆกัน 2ตัวอ่ะ  :iconshy2:
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 09:31:54 PM โดย angelicz »

• *
Re: WIP: Updateก่อนหนีเที่ยว "SD ลิโป้เต่าดำ" พ่นสีละครับ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:26:15 PM »
แหม หลายใจจังนะ อิอิ

ลิโป้เกราะเต่าหน้าดูเหะ :iconlol:

• *
WIP: Update08/06/53 "SD ลิโป้เต่าดำ"[95%] ใกล้แล้วๆ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 01:19:28 AM »
08/06/53 Updateลิโป้เต่าดำ ใกล้จะเกิดละครับ

ลงรูปตอนใส่เกราะหน่อย :iconwink:

พ่นสีทองเมื่อกลางวัน รอแห้งแล้วเอามานั่งตัดเส้นเติมสี หันดูนาฬิกา บ๊ะ!! ตี1แล้วรึ :icondisapp: เลยถ่ายรูปมาแสดงความคืบหน้าซะ2รูปก่อน

งวดหน้าเจอกันในห้องทำสีมาอวดเลยละกันนะครับ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
Re: WIP: Update08/06/53 "SD ลิโป้เต่าดำ"[95%] ใกล้แล้วๆ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 08:44:00 AM »
โอ๊ย งามโดนใจเลยครับผม!
Sail To The New World

ออฟไลน์ ibaoak

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
Re: WIP: Update08/06/53 "SD ลิโป้เต่าดำ"[95%] ใกล้แล้วๆ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 03:29:20 PM »
บร๊ะแล่วๆๆ

จะพัฒนาไปถึงไหนล่ะนี่

สวยเชีย

กลัวต่อ+ทำสี ไม่หมดหรือไง กี่ตัวแล้วล่ะท่าน

แหมๆๆ เอ้า ให้กำลังใจเพื่อน  :iconvsign: :iconvsign:

ปล.สวยว่ะ :iconwish: