ผู้เขียน หัวข้อ: WIP:Update 11/07/53 Astraea[TT]  (อ่าน 27831 ครั้ง)

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
WIP:Update 11/07/53 Astraea[TT]
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 08:56:14 PM »
เข้าสู่ช่วงปิดเทอม มีเวลาว่างมากขึ้น+แดดแรงทุกวัน :iconwish:
ก็กะว่าจะทำสีโมตัวที่ดองๆไว้ แต่ก็ไม่สามารถเพราะสถานที่ไม่อำนวย(ต่อเติมบ้านอยู่อ่ะครับ) :iconsweat:
เลยเอาพวกที่คิดว่าคงไม่ได้เอามาทำสี มาใส่ผสมๆกัน จึงได้มาเป็นเจ้าตัวนี้ครับ :iconwink:

ครั้งแรกนี้ใช้ส่วนของOO gundam กะ Exia R2 เป็นหลักก่อนนะครับ :iconvsign:
ส่วนหัวเป็นของOO แต่ใส่หน้าของExia ไปแทน
ลำตัวใช้ของExia แล้วเอาส่วนขาวตรงอกของOOมาแปะให้ดูเหมือนQuantaหน่อย
ไหล่,แขนและมือทั้งสองข้างใช้ของOO(ติดเตาไว้ก่อน ไว้จะเอาส่วนของ O Raiser มาติดแทนทีหลัง)
เอวของOO ขาของExia และเท้าของOO นะครับ
ป.ล.ดาบยักษ์ยืมพี่โจโฉมาครับ :iconmeow:

วันนี้ขอไว้เท่านี้ก่อนละกันครับ รอสถานที่พร้อมกว่านี้แล้วจะทยอยทำต่อ :iconpunch:
น้อมรับคำชี้แนะจากเพื่อนๆพี่ๆทุกคนนะครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2010, 04:35:17 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ sting

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
Re: [WIP] SD OO Quanta [0%] งานโมครั้งแรก ลองจับนู่นผสมนี่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 09:12:40 PM »
รอชมจ้า  :iconshy2:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
Re: [WIP] SD OO Quanta [0%] งานโมครั้งแรก ลองจับนู่นผสมนี่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:17:16 PM »
กางมุงรอชมเหมือนเดิมครับ
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ ketaza

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 07:25:53 PM »
รอชมคับ
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ feee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 07:57:42 PM »
มิกซ์แอนด์แมช รอชมด้วยครับ

ออฟไลน์ LuZiFeR

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • อยากดองโม แต่ไม่มีตัง...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 10:31:24 PM »
รอชมครับ อยากรู้ว่าโล่ที่ไหล่ จะเอาอะไรมาทำ  :iconlike:

• *
Re: [WIP] SD OO Quanta?! [5%]ใส่อุปกรณ์ครบ โมส่วนเขา+อุดขัดบางส่วน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 01:45:48 AM »
อัพเดทนิดนึงละกัน หาเพิ่มมาได้นิดๆหน่อยๆครับ :iconhappy:

เอาGN SwordIII ของ Exia R2 มาใส่ที่มือขวาแทนดาบพี่โจโฉที่ย้ายมาถือมือซ้ายแทน :iconwink:
ส่วนสะโพกซ้าย-ขวามีรูอยู่ ก็ติดปืนBeam Rifle ของพี่เทพ SD Strike Freedom ไปซะ(เห็นมันว่างๆอ่ะครับ)

ดาบพี่โจโฉก็จัดการตัดซี่เลื่อยออก เพราะคิดว่าไม่ค่อยจะเข้ากับตัวหุ่น :iconhihi:

แล้วก็จัดการตัดเขาสีขาวที่หน้าอกออกหน่อย เพื่อโชว์เตาGNตรงอก(มันเฉียงๆนิดๆนะครับ ยังไม่ได้เก็บรายละเอียด เหะๆๆ :iconmeow:)

อ้างถึง
ข้อความโดย: LuZiFeR
รอชมครับ อยากรู้ว่าโล่ที่ไหล่ จะเอาอะไรมาทำ :iconlike:

ส่วนโล่ตรงไหล่ ผมโมเอาแบบสิ้นคิดจริงๆ เอาโล่ของExia 1/144 มาติดตรงไหล่ซ้ายแล้วเอาชิ้นส่วนของO raiserมาแปะทับไปอีกที(คือทำเท่าที่วัตถุดิบจะอำนวยน่ะครับ จะพยายามเอาให้เนียนที่สุดละกัน) :iconcry:
ส่วนชิ้นฟันเนลยุบยับนั่น ขอเวลาหน่อยนะครับ คงทำกันอีกยาวเลยทีเดียว(ต้องรอสถานที่อำนวยด้วย)

หมดละครับของวันนี้ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม
ปลาลิง ท่านใดมีไอเดียทำฟันเนลของเจ้าตัวนี้ แบ่งๆกันได้นะครับ น้อมรับทุกคำแนะนำ แหะๆๆ :iconshy2:

---------------------------------------
แก้ไขกระทู้เดิมละกัน ประหยัดเนื้อที่ :iconvsign:
อัพเดต 15.03.53 "[5%]ใส่อุปกรณ์ครบ โมส่วนเขา+อุดขัดบางส่วน" :iconhappy:

อุปกรณ์ครบตามที่ต้องการละครับ แต่ดูๆไปมันจะไม่ใช่ oo Quanta ละสิ :icondisapp:

ส่วนหลัง(ก็ชื่อมันยังใช้ oo อยู่นี่นา มันก็ต้องมี 2เตาสิ !!) :iconmeow:

อุปกรณ์ที่หามาใส่เพิ่ม(แค่เนี้ย!?)  :iconsoul:

ตกเย็นก็เอาชิ้นส่วนมาอุดด้วยกาวช้างแล้วก็ขัดๆๆๆๆ

นี่คือส่วนเขาที่จัดการโมโดยพยายามให้เหมือนที่สุดเท่าที่(ฝีมือ)จะทำได้ :iconpunch:

จบอัพเดตของวันนี้ครับ พรุ่งนี้งด1วันนะครับ ติด��ารกิจ(หนีเที่ยว) :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2010, 09:26:56 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ ibaoak

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
Re: [WIP] SD OO Quanta [5%]ใส่อุปกรณ์ครบ โมส่วนเขา+อุดขัดบางส่วน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:39:35 PM »
หนีเที่ยวนี่ ไปกับใครหว่า :iconfreak:

ยังไงก็รีบกลับมาทำล่ะ :iconvsign:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
Re: [WIP] SD OO Quanta [5%]ใส่อุปกรณ์ครบ โมส่วนเขา+อุดขัดบางส่วน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:49:26 PM »
สงสัยต้องตัดหัว Reborns 1/144 มาใส่.........รับรองหน้าเหมือนแน่ๆ เลยงิ ( ลงทุนเข้าไว้ๆ.......55+ )  :iconnasty:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:53:06 PM »
แหล่มมากครับ รอชมผลสำเร็จ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ 00meister

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:14:45 PM »
ส่วนหัวมันเหมือนอย่างบอกไม่ถูกจริงๆ

ออฟไลน์ KidzA101

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:37:20 PM »
หัวเหมือน มาก ๆ เลยคับ     :iconwish:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

• *
Re: [WIP] SD OO Quanta [15%] อุดปืน,ยืดเอว (ลองของอ่ะ หุหุ)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 06:19:50 PM »
อัพเดต 20.03.53
หนีเที่ยววันที่16 วันเดียวจริงๆ แต่หายไปยาวเลย แหะๆ :iconpale:
หายไปทำอะไรมา ไปชมกันเลยครับ

อุดๆปืนคู่ :iconvsign:

อุดส่วนติดเขาตรงอก และ... :iconfreak:

ใช่แล้วคร้าบ!! ยืดเอวๆ เย้ๆ :iconhappy: (แล้วจะตื่นเต้นทำไม..?? :iconsweat:)

เปรียบเทียบส่วนสูงกับOO ดั้งเดิมของลุงบันครับ(หมดราศีไปเลยนะเธอว์) :iconhihi:
จบการอัพเดตเท่านี้ ขอบคุณที่ติดตามนะครับ :iconlol:

ออฟไลน์ Tallgeese4th

• *
  • Like: 0
Re: [WIP] SD OO Quanta [15%] อุดปืน,ยืดเอว (ลองของอ่ะ หุหุ)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 07:53:35 AM »
OO Quant น่ารักมากคับ :D

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 09:10:00 AM »
ยืดเอว..........มองเผินๆ นึกว่าฟองเต้าหู้  :iconlol:
ปล. อย่าลืมนะครับ โปรเจกค์ " ลิโป๊ พระเจ้าซุนกวน " เซตเป็นไดโอราม่าไปเล้ยยย~~ ธรรมาดาๆ ไม่ต้องร๊อกกก~~  :iconnasty:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

• *
Re: [WIP] SD OO Quanta [30%] พ่นเคลียร์รอแห้ง//เหยื่อรายต่อไป?!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 12:45:12 PM »
ยืดเอว..........มองเผินๆ นึกว่าฟองเต้าหู้  :iconlol:
ปล. อย่าลืมนะครับ โปรเจกค์ " ลิโป๊ พระเจ้าซุนกวน " เซตเป็นไดโอราม่าไปเล้ยยย~~ ธรรมาดาๆ ไม่ต้องร๊อกกก~~  :iconnasty:

แน่ะ คุณแช็ค มีการมาแซวอีก :icondisapp:
โป้คุงกับซุนจังคงต้องรอไปก่อนครับ เพราะตอนนี้กำลังทยอยเอาตัวที่ดองๆไว้มาทำอยู่(อุปราชย์ขงเบ้ง,ช้างตูอยู่ไส ฯลฯ) กว่าจะเสร็จคงได้ตายกันไปข้าง :iconpunch:
ส่วนของใหม่จะทำยังไงนั้น ขอเวลาไปเพ้อๆดูก่อนนะครับ :iconcryjoy:
--------------------------------------------------

อ้อ..จับ "Qจัง"(ชื่อเหมือนลูกสาวใครหว่า?? พี่ครับ..ผมรักลูกสาวพี่อ่ะ :iconshy2:) พ่นลองพื้นเรียบร้อย ตอนนี้ตากแดดอยู่ รอแห้งแล้วจะมาอัพเดตอีกทีนะครับ

อัพซะหน่อย ไหนๆตอบกระทู้ตัวเองละ :iconlol:
--------------------------------------------------

สืบเนื่องจากย่อหน้าบน จับQจังพ่นลองพื้น ตากแดดรอแห้ง ทำให้ไม่มีอะไรทำ เลยเกิดอาการฟุ้งซ่าน คุ้ยๆกองซากโมหาอะไรมาทำเล่น เลยได้ผู้โชคร้ายมานั่งทำเล่นๆ 1ตัวครับ :iconmouth:

โฉมหน้าผู้โชคร้าย :iconfreak:

จับทำเทคนิคเลข8 :iconpunch:

อาวุธยาวๆ(เข้ากันมั้ยหว่า?) :iconhihi:

ผู้โชคร้ายคือ สุมาอี้(Ver.เคลียร์ใส) โมจีนสามก๊ก ยี่ห้อTT ครับ นอนแอ้งแม้งอยู่ในดงอะไหล่ เลยกะว่าจะจับมาชุบชีวิตซะหน่อย
แต่ยังคิดอะไรไม่ค่อยออก เลยขอลงหลอกๆไว้เท่านี้ก่อนนะครับ คืบหน้าอย่างไรไว้จะมาอัพเดตให้ทราบกัน :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2010, 04:44:40 PM โดย angelicz »

• *
[WIP] SD Sazabi<base on BB Sangokuden 303 Shiba-I>[70%]
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 09:21:52 PM »
อู้ไปนานเนื่องจากรู้สึกหมดไอเดียในการทำQจังต่อ เลยขอเบรค(พอกหาง)ไว้ และเริ่มงานตัวใหม่ก่อนนะครับ :iconpale:
กับเจ้าเหยื่อรายที่2นี้ เอามาทำยาวๆจนตอนนี้จับพ่นลองพื้น รอลงสีแล้ว :iconpunch:
(ขออ��ัยรูปอาจไม่ชัด ใช้กล้องมือถือถ่ายครับ กล้องหลักป๊ะป๋ายึดเอาไปเที่ยวด้วย)

- พ่นรองพื้นด้วย รองพื้นCandy Tone ยี่ห้อWIN เบอร์404 Undercoat Sparkling Silver :iconwish:

- ลองจับประกอบเป็นตัวดู :iconjoy:

- หลังจากพ่นรองพื้นเรียบร้อย ก็ไปคุ้ยเจอชิ้นส่วนอื่นที่ไม่ได้ใช้เพิ่มอีก เลยว่าจะเอามาใส่เพิ่ม
มือกำของซีรี่ย์ HG oo 1:144(ใช้ UHU Tag พอกเพราะจ้อยท์จะเล็กกว่าของSD) ส่วนมือแบใช้ของลิโป้ TT ครับ (ลิโป้: เอามือตูคืนมา!!) :iconpanic:

เหตุที่คิดจะใช้มือกำของ HG เพื่อจะให้ถืออาวุธได้หลากหลายขึ้น ตามรูปครับ :iconwink:

สีที่จะใช้ ตั้งใจจะลองใช้สีCandy Tone ดู แต่ยังไม่มีสีเลย(อ้าว!?) เนื่องจากหยุดสงกรานต์จึงทำให้ไม่สะดวกในการหาซื้อ ไว้รอร้านค้ากลับมาเปิดทำการจะรีบหามาทำต่อนะครับ
วันนี้ขอจบไว้แค่นี้ก่อน ขอบคุณที่ติดตาม ท่านใดมีไอเดียดีๆ แบ่งปันได้นะครับ จะได้นำไปปรับปรุงผลงานต่อไป :iconshy2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2010, 03:16:05 AM โดย angelicz »

• *
22/04/53 อัพเดตนิดนึง(จริงๆ)

จับพ่นสีแดงและดำครับ ตากทิ้งไว้ รอเก็บรายละเอียด(ใกล้แล้วๆ) :iconcryjoy:

(เพิ่งสังเกตเห็นในรูป ผมพ่นส่วนเท้าสลับสีกันนี่นา :icondisapp:)

และเพิ่มโครงการใหม่(Quanta ดูท่าจะหมกยาว -.-) :icondisapp:

Cyclone//Joker ~!! :iconpunch:

เอาล่ะ..มานับความผิดของแกกัน !! :iconwink:

ทำไว้แค่ลวกๆก่อน ค่อยต้มยำทำแกงกันทีหลัง(เอาน้องบี้ให้รอดก่อน)

ไปละครับ :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

------------------------
ท่าน nase ไม่ทำมั่งหรอครับ อยากยลๆ :iconlove:
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2010, 10:46:28 PM โดย angelicz »

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
ดีคเท แล้วก็ ดับเบิล รอดูตัวที่เหลือ  5555+

• *
เดี๋ยวตรูจะจับ SD แปลงกายเป็น อลุตร้า 7 มั่ง...........คงพิลึกน่าดู  :iconfreak: