ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3850685 ครั้ง)

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ว้าวกระทู้โมจีนเข้าหน้า299เเล้ว
กล่องเเบบไห่มของพี่ตี๋เขาไม่ไห้ไบตัวอย่างติดดีคอลไห้เหรอครับ

TT รุ่นใหม่ Guide ติด Decal จะอยู่ในใบต่อแล้ว ไม่เหมือนแบบเก่าต้องดูรูปที่ปะอยู่บนฝากล่องเอา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2010, 10:18:11 AM โดย xenophage »

ออฟไลน์ Jalalin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากทราบว่า ตอนนี้จากหัวลำโพง ยังมีรถเมล์เข้าไปถึงสะพานเหล็กอยู่รึเปล่าอ่ะครับ

เอ่อ พึ่งมานึกได้ว่าผิดหมวดรึเปล่าครับ ถ้าผิดก็ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2010, 11:13:43 AM โดย Jalalin »

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
อยากทราบว่า ตอนนี้จากหัวลำโพง ยังมีรถเมล์เข้าไปถึงสะพานเหล็กอยู่รึเปล่าอ่ะครับ

เอ่อ พึ่งมานึกได้ว่าผิดหมวดรึเปล่าครับ ถ้าผิดก็ขออ��ัยนะครับ
พอนึกถึงสะพานเหล็ก จะนึกถึงโมจีนขึ้นมาก่อนน่ะ แหะๆ

สาย 7 ครับ บอกกระเป๋าว่าจะลงเเยกวัดตึก
เเล้วพอเราลงเเล้ว ก็เดินย้อนกลับมาทางดิโอลด์สยาม เเยกเดียวเองครับก็ถึงเเล้ว
เเต่ความจริงส

ออฟไลน์ Jalalin

• *

สาย 7 ครับ บอกกระเป๋าว่าจะลงเเยกวัดตึก
เเล้วพอเราลงเเล้ว ก็เดินย้อนกลับมาทางดิโอลด์สยาม เเยกเดียวเองครับก็ถึงเเล้ว
เเต่ความจริงส��าพบ้านเมืองแบบนี่ไปเเถวนั้นก็อันตรายน่ะครับ  :icondizzy:
ยังไงจะไปก็ดูเเลตัวเองดีๆ น่ะครับ  :iconsmile:

ขอบคุณมากครับ แต่กลัวว่า ขสมก.จะงดวิ่งแถวนั้นรึเปล่าสิเนี่ย แย่จัง

ออฟไลน์ Archdevils

• *
  • Like: -2
น่าเสียดายได้หยุดหลายวันแต่โมดันต่อไปหมดแล้วจะไปซื้อเพิ่มก็ไม่ได้ :iconcry:
ใครพอมีข่าวคราว ว่าTT จะออก lot ใหม่เมื่อไรบ้างครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 63
ต้นทาง (ที่จีน) ยังไม่มีอะไรใหม่ ปลายทาง (สะพานเหล็ก) คงไม่ต้องถามถึงมั้งครับ
http://store.taobao.com/shop/xshop/wui_page-cat-34459200-51585664-zajM7FRUIDEvMTAwIE1H.htm

ปล. Gundoom ไม่ใช่ TT นะ  :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
ใครไปสะพานเหล็กรบกวนช่วยดูตัวนี้หน่อยครับ  1/60 Lightening Edition : ZGMF-X20A  Strike Freedom Gundam  GHD  ที่หน้าลีโอน่ะครับว่ายังมีอยู่หรือเปล่า ถ้าเป็นไปได้ขอราคาด้วยครับ(pmมาก็ได้ครับ^^")  ขอบคุณมากครับ อยากลองต่ออีก ท้าทายดี อิๆ^^~

V แหมท่านไก่ก็ :iconnasty:  อยากเสี่ยงอีกนี่ครับ ไม่แน่อาจจะทำมาดีก็ได้ :iconjoy: ใครจะไปรู้   เอาเป็นว่าอยากฝ่าดงกับระเบิดก่อนเพื่อนๆดูน่ะครับ :iconpale:   ถ้าไม่เดี้ยงกลางคันก็จะได้มาบอกประสบการณ์กันอีกไงครับ :iconpale:
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2010, 10:35:15 PM โดย nongnoojoe »

• *
ใครไปสะพานเหล็กรบกวนช่วยดูตัวนี้หน่อยครับ  1/60 Lightening Edition : ZGMF-X20A  Strike Freedom Gundam  GHD  ที่หน้าลีโอน่ะครับว่ายังมีอยู่หรือเปล่า ถ้าเป็นไปได้ขอราคาด้วยครับ(pmมาก็ได้ครับ^^")  ขอบคุณมากครับ อยากลองต่ออีก ท้าทายดี อิๆ^^~

เจ็บไม่จำจริงๆ ท่านนี้ ..  :iconfreak:

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
เอ้อ...ขอโทษครับ ไม่ทราบท่านไหนซื้อ ยูจัง ไททาเนี่ยมของ TT มาบ้างครับ
คือลังเลอยู่จะเอา แบบธรรมดาหรือไททาเนี่ยมดี ไม่เคยเห็นตัวไทฯ ของ TT ด้วย
ท่านไหนมีรูปให้ดูผิวพลาสติกบ้างไหมครับ

ปล.ไม่ใช่ปลายปีออก ยูจังแบบมีฐานมาล่ะ

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
เอ้อ...ขอโทษครับ ไม่ทราบท่านไหนซื้อ ยูจัง ไททาเนี่ยมของ TT มาบ้างครับ
คือลังเลอยู่จะเอา แบบธรรมดาหรือไททาเนี่ยมดี ไม่เคยเห็นตัวไทฯ ของ TT ด้วย
ท่านไหนมีรูปให้ดูผิวพลาสติกบ้างไหมครับ

ปล.ไม่ใช่ปลายปีออก ยูจังแบบมีฐานมาล่ะ

ผมว่าถ้าจะซื้อของ TT เอาแบบธรรมดาดีกว่าครับ

เพราะแบบ ไททาเนี่ยม เวลาประกอบสีมันลอกครับ (เหมือนเราได้ตัวธรรมดามาเลย)       :iconfreak:

คงเป็นเพราะ วิทยาการ การฉีดสีไททาเนี่ยมของ TT ยังสู้ของ Bandai ไม่ได้น่ะครับ       :iconvsign:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
ทำไมยังไม่เห็นโมสามก็กที่5ตัวรวมร่างมาไทยเลยครับหรื่อมาแล้วผมซื่อไม่ทันเห็นมากล่องเล็กอยู่2ตัวเองอะครับ ใครเคยเห้นหรื่อมีรีวิวแนะนำหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ทำไมยังไม่เห็นโมสามก็กที่5ตัวรวมร่างมาไทยเลยครับหรื่อมาแล้วผมซื่อไม่ทันเห็นมากล่องเล็กอยู่2ตัวเองอะครับ ใครเคยเห้นหรื่อมีรีวิวแนะนำหน่อยนะครับ

ใช่ตัวนี้ป่ะครับ

http://bboygundam.weloveshopping.com/template/a05/showproduct.php?pid=16140386&shopid=145126

-----------------------------

ก็คงแล้วแต่นะครับว่าเรารับได้หรือไม่ เทียบกับค่ารถ+เวลา เพราะของพวกนี้ไม่มีการกำหนดราคาตายตัวในไทย(ทั้งของลุงบันหรือพี่จีน) มันก็อยู่ที่ความพอใจของคนซื้อครับว่าจะเลือกซื้อราคาไหน
ราคาสะพานเหล็ก HG 1/144 ทั้งooและseed น่าจะอยู่ที่ประมาณ1xxกลางๆ ส่วน 1/100 ถ้าเป็นHG ก็น่าจะ3xxไม่เกิน4xx แต่ถ้าเป็นMG ก็หลายราคาครับ แต่จะอยู่ที่6xx-9xx ครับ
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2010, 10:17:40 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
ขอถามหน่อยนะครับ คือว่า (ร้านอยู่ ตจว.) มีร้านขายของเล่น + โมจีน เอามาขาย โดยตั้งราคาแบบนี้ TT HG 1/144 Seed กับ OO ตั้งราคากล่องละ 300-390 บาท ส่วนกล่องใหญ่ ราคา 800 - 1300 บาท ถามหน่อยครับว่า แบบนี้ เป็นการตั้งราคาเวอร์ไปใช่มั้ยครับ เมื่อเทียบกับที่ เพื่อนๆในเว็บนี้เล่นกัน

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ขอถามหน่อยนะครับ คือว่า (ร้านอยู่ ตจว.) มีร้านขายของเล่น + โมจีน เอามาขาย โดยตั้งราคาแบบนี้ TT HG 1/144 Seed กับ OO ตั้งราคากล่องละ 300-390 บาท ส่วนกล่องใหญ่ ราคา 800 - 1300 บาท ถามหน่อยครับว่า แบบนี้ เป็นการตั้งราคาเวอร์ไปใช่มั้ยครับ เมื่อเทียบกับที่ เพื่อนๆในเว็บนี้เล่นกัน

่ถ้าเทียบกับที่สะพานเหล็ก ราคาต่างกันราว ครึ่งต่อครึ่ง แต่ร้านค้าในต่างจังหวัดก็มีปัจจัยในการกำหนดราคาที่ต่างกันไปนะ

โอ้ ขึ้นหน้า 300 แล้วแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2010, 10:21:11 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ Archdevils

• *
ช่วงนี้กระทู้นี้ไม่แรงมากเพราะไม่มี ของ TT ออกใหม่เลย แต่ก็ มาตั้ง 300 หน้าแล้ว

• *
คนที่ 3 ของหน้าที่ 300  :iconwink:

รอหลังตรุษจีนที่จีนก่อนเถอะ รับรองมาอีกที ล๊อตใหญ่เเน่โมอ่ะ  :iconlike:

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
มายินดีกับหน้า300ครับ

ใครลองF91ของghdมั่งครับ

ผมลองแล้ว โอ้ ว้าว ฮาร์ดคอจริงๆตัวนี้

หน้าตาแอ๊บแบ้วมากครับ หยอดกาวมันทุกจุด5555

เป็นกันดั้มที่กึ่งๆสกา กึ่งๆเร๊กเก้มาก

คือฐานตัวนี้ทำมาดีมาก ผิดจากหุ่น

ว่างๆต้องลองของghdอีก 5555
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun

ก็ตามที่หลายท่านบอกล่ะครับ แต่สำหรับผมคงขอแนะนำว่าถ้าสั่งจากเว็บที่เพื่อนสมาชิกให้ไว้ (รวมค่าส่งแล้ว) ถูกว่าก็น่าจะคุ้มกว่าครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
มาเป็นคนที่ 6 ของหน้า 300 จ้าาาา        :iconvsign:

ช่วงนี้ GHD มาแรงเลยนิ

แต่ไม่เอารอ MG Infinite Justice ของ TT ต่อไปหวังว่าหมดช่วงนี้ไปคงมีมาเพิ่มนะ     :iconcry:

ปล.MG Infinite Justice ของ TT งานเป็นยังไงบ้างอ่ะครับทุกท่าน

-----------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณมากเลยคร้าบ

v v v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2010, 12:16:37 AM โดย KidzA101 »

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ ramuzath

• *
^
^
^
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=7026.0
----------------------------------------------------------
ขอมีส่วนร่วมหน้า 300 รอโมจีนออกใหม่เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2010, 11:18:31 PM โดย ramuzath »