ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3772555 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #580 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 08:44:39 AM »
ใครต่อเดสจัง ปีกเเสง หรือ ไม่เเสง ช่วยทีนะครับ คือผมมี ดีคอล(เจ่น) อยู่ 2 อันกันน้ำมูกไหล เย้ย !! มะใช่.. ไว้ติดโมนะครับ  :iconhappy:
เเล้วแบบว่าได้ มา 2 แบบเลย งง ว่ามันติดยังไง

จากรูปเลยนะครับ อันซ้ายผมเข้าใจว่าเป็น สติ๊กเกอร์ธรรมดานะครับ เเต่เจ้าอันขวาสิครับ มันติดยังไง  :icondizzy:
มันเป็นกระดาษ 2  อันติดประกบกันมานะครับ สอนทีนะครับ แบบว่า งงมากๆ พยายามลอกมันก็ไม่ออก  :iconcry:

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #581 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 08:53:24 AM »
โดยปกติของ TT สีเหลืองจะเป็นสติกเกอร์(ใส)ธรรมดา ลอกแล้วแปะเลยนะ  ส่วนสีฟ้าจะเป็น ดีคอลน้ำ เน้อ วิธีติดก็ดูกระทู้เทคนิคเลยฮะ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=74.0

• *
« ตอบกลับ #582 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 02:22:49 PM »
โดยปกติของ TT สีเหลืองจะเป็นสติกเกอร์(ใส)ธรรมดา ลอกแล้วแปะเลยนะ  ส่วนสีฟ้าจะเป็น ดีคอลน้ำ เน้อ วิธีติดก็ดูกระทู้เทคนิคเลยฮะ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=74.0

อย่างนี้ ถ้าผมไม่พ่นเคลีย ดีคอล น้ำผมคงหลุดง่ายสินะครับ  :iconcry:
งั้นเเปะติ๊กเกอร์ธรรมดาละกัน เสียดายของ รอมี พ่นเคลียก่อนละกัน  :iconsleep:

ออฟไลน์ Mozilla

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #583 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 07:51:30 PM »
วันนี้ไปร้านเจ๊มามีสินค้าของ TT 1/100 MG ดังนี้
Unicon
Shin Musha
Strike Freedom
Force Impulse
ราคาอยู่ที่ 7xx-9xx

ส่วน GHD 1/100 มีดังนี้
Strike Freedom ใส (อยากได้มากแต่ต้องตัดใจเพราะหมดงบ)
Wing Zero
Destiny ธรรมดา
และอื่นๆ เพราะจำมะด้ายแต่หลายตัวอยู่
ราคาอยู่ที่ 4XX
เจ๊บอกพยายมไม่สั่ง TT เพราะ GHD เหลือเยอะ
เลยพยามลดราคาจะได้ขายให้หมดๆ
ดังนั้นท่านใดอยากลองวิชา+ได้ของราคาไม่แรงรีบหน่อย
วันนี้ไปสอยเดสปีกแสงให้เพื่อนในราคา 8XX มานึกว่าเหลือกล่องเดียว
เจ๊เรียกร้านตรงข้ามให้หยิบอีกกล่องมาเฉย
ใครไปดูอย่าหลงผิดแบบผมนะคับ เลือกอย่าสบายใจได้เลย

• *
« ตอบกลับ #584 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 08:11:21 PM »
สงสัย ถ้าจะเอาเจ้า Strike Freedom คงต้องถอยของเเท้สินะ ถึงจะหน้าตาหล่อเหลา รับไม่ได้กะหน้า TT จริงๆ  :icondizzy:
อยากให้ TT มาทำ Freedom ใหม่จัง อิอิ  :iconlike:

ตอนนี้กำลังเล็งเจ้า Force Impules อยู่ รู้สึกจะ 7xx มั้งครับ ร้านเจ๊นะ  เพราะกะว่าเด้วถ้า Sword Impulse ออก TT ทำเเน่  :iconwish:
จะได้ยืนครบ 3 ตัวเลย อนาคต (ตัวเดียวกันเเต่ต้องซื้อ 3 ตัว บันไดเราสุดยอดจริงๆ )  :iconcry:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #585 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 08:19:38 PM »
อ้าว คุณ Kai อย่าเพิ่งดูแคลน SF TT สิคร้าบ ผมต่อเสร็จแล้ว หน้าตามันโอเคนะ แค่ใช้กระดาษทรายขัดตรงปากและคางมันนิดหน่อยเท่านั้น

เอาเข้าจริงๆ ผมว่าถ้าเทียบหน้าตา ระหว่าง Destiny กับ SF (ผมต่อเสร็จทั้งสองตัวแล้วแหละ) ผมว่า Destiny นี่แหละตัวเพี้ยนเลย เพราะเคยเห็นของแท้ของเพื่อนต่อมันจะคมและดูดุกว่าของ TT เยอะ เนื่องจากตรงส่วนปากของ Destiny TT มันไม่มีเหลี่ยมเลย ส่วนลายเส้นตรงเหนือคางมันก็หายไปทั้งเส้น เลยทำให้หน้าดูอ้วนและบวมๆ   เสียดายไม่มีกล้องไม่งั้นจะถ่ายเปรียบเทียบให้ดู :iconcry:

ถ้าจะซื้อ SF TT ก็ซื้อเลยคร้าบ อย่าลังเล อิอิ (หาพวกซะงั้น)
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
« ตอบกลับ #586 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 09:09:17 PM »
อ้าว คุณ Kai อย่าเพิ่งดูแคลน SF TT สิคร้าบ ผมต่อเสร็จแล้ว หน้าตามันโอเคนะ แค่ใช้กระดาษทรายขัดตรงปากและคางมันนิดหน่อยเท่านั้น

เอาเข้าจริงๆ ผมว่าถ้าเทียบหน้าตา ระหว่าง Destiny กับ SF (ผมต่อเสร็จทั้งสองตัวแล้วแหละ) ผมว่า Destiny นี่แหละตัวเพี้ยนเลย เพราะเคยเห็นของแท้ของเพื่อนต่อมันจะคมและดูดุกว่าของ TT เยอะ เนื่องจากตรงส่วนปากของ Destiny TT มันไม่มีเหลี่ยมเลย ส่วนลายเส้นตรงเหนือคางมันก็หายไปทั้งเส้น เลยทำให้หน้าดูอ้วนและบวมๆ   เสียดายไม่มีกล้องไม่งั้นจะถ่ายเปรียบเทียบให้ดู :iconcry:

ถ้าจะซื้อ SF TT ก็ซื้อเลยคร้าบ อย่าลังเล อิอิ (หาพวกซะงั้น)

ขอดู SF ของ ท่านหน่อยสิครับ อิอิ เป็นแบบปกติ มะใช่พวก Full Blast Mode ใช่มะครับ  :iconlike:

อยากดูหน้าแบบชัดๆ สักที  :iconwish:

ว่าเเต่ ท่านเพิ่งมาซื้อไม่นานเองมะใช่หรอ ต่อเสร็จ เเล้ว 2 ตัวเลยหรอ  :icondizzy:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #587 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 09:37:09 PM »
Destiny แบบธรรมดาต่อเสร็จประมาณเดือนกว่าๆ แล้วครับ ส่วน SF นี่เป็น Full Burst ครับเพิ่งต่อเสร็จเลย (ก็สั่งเอาจากคนในเว็บนี่ละครับ) ตั้งแต่เล่นโมเพิ่งจะต่อ MG เสร็จไปเป็นตัวที่ 3  ตัวแรกก็ Strike E+IWSP GD

ถือโอกาสรีิวิวแบบแห้งไม่มี
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ appbew

• *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #588 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 11:54:00 AM »
 :iconvsign:ป๋มจะไปถอยยูนิจังโมจีนเนี๊ยใครเคยต่อมั่งคร้บคุณ

ออฟไลน์ adc

• *
« ตอบกลับ #589 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 12:00:14 PM »
Char Zaku V2.0 ไม่มีโมจีนใช่ไหมครับ เอามาทำอะไรเล่นหน่อย เลยอยากได้โมจีน ถ้าไม่มีก็ค่อยหาต่อไป

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #590 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 12:29:45 PM »
:iconvsign:ป๋มจะไปถอยยูนิจังโมจีนเนี๊ยใครเคยต่อมั่งคร้บคุณ

lollipop

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #591 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 04:30:55 PM »

พี่ๆคับผมอยากทราบว่าตอนนี้ร้านไหน ยังมี hi-nu อยู่รึป่าวค้าบ ผมว่าจะไปสอยซักหน่อยอะ  :iconwink:

ออฟไลน์ Mozilla

• *
« ตอบกลับ #592 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 04:46:12 PM »
ร้านเจ๊เลยคับ มีแน่  :iconvsign:
แต่ไม่แน่ใจว่า TT หรือ GHD นะคับ  :icondizzy:
พอดีไปดูตัวอื่น เห็นผ่านๆไม่ได้สังเกตุ  :iconnasty:

ออฟไลน์ bikemaster

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #593 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 06:01:01 PM »
ยูนิคอนกล่องเล็กได้ดีคอลน้ามครับ :iconlike: แถมมีปัญหาเยอะกว่าหล่องใหญ่ด้ว :icondisapp:ย เช่น เกราะตรงหัวไหล่ด้านบนไม่สนิทกับข้อต่อ(ใส่ละเด้งออก :iconsweat:) กล้อองตรงบีมไรเฟิลโยนทิ้งไปเลยมันต่อกันไม่ได้

ถือปืนยากมาก ข้อเสียใหญ่สุด ล้มละกระจายแทบไม่มีส่วนติดกันเลย :icondisapp:

ข้อดีบ้างครับ(พูดถึงแต่ข้อเสียเดี๊ยวโดนฆ่าตายคาห้อง) :iconwish:

ราคาถูกกว่าของแท้ขึ้นหลัก4ตัว :iconwish:

ข้อต่อแน่นมาก(ต่อผิดทีแทบซื้อตัวใหม่เลย) :iconnasty:

งานคุณ

lollipop

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #594 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 07:19:02 PM »
ร้านเจ๊เลยคับ มีแน่  :iconvsign:
แต่ไม่แน่ใจว่า TT หรือ GHD นะคับ  :icondizzy:
พอดีไปดูตัวอื่น เห็นผ่านๆไม่ได้สังเกตุ  :iconnasty:

ขอบคุณมากคับ ^O^

ถ้าเปน TT คงจะดีซินะ ขอให้เจอๆๆ 55

ออฟไลน์ beginner

• *
« ตอบกลับ #595 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 08:03:41 PM »
นี่ครับ SF FBM TT ซื้อมาก็นาน แต่ต่อค้างไว้ได้แค่นี้เอง ต้องค่อยๆต่อ ครับ เพราะเจ็บนิ้วมากมาย ลองดูกันนะครับ ใครที่คิดจะซื้อ SF FBM ของ TT ส่วนตัวผม ว่า โอ เลยนะครับ พร่ามานานไปดูกันเลยครับ

ด้านหน้า

ด้านข้าง

ด้านหลังครับ

ดูหน้าตาชัดๆ กันอีกครั้ง

ส่วนตัวผมว่าหน้าตาหล่อนะครับ หุหุ :iconnasty:

อ้อ
วิริเย ทุกขมัต เจติ : บุคคลล่วงทุกข์ได้ด้วยความเพียร !!!

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #596 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 08:30:17 PM »
หน้าหล่อมากคับsf fbtตัวนี้เหมือนของเเท้เลยนะเนี่ย :iconwish:สวยดีคับจะไปสอยมาบ้าง :iconfreak: เเต่sfของบางคนทำไมหน้ามันหล่อไม่เท่ากันบางตัวหล่อบางตัวไม่หล่อละเนี่ย :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2009, 08:36:09 PM โดย gazzada »

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #597 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 08:33:40 PM »
ผมไปร้านเจ๊เจอ sf fbt  TT  :iconlike:ส่วน1/100เหน krios TT sdส่วนมากมีเเต่ghdอ่า :iconnasty: 3ก้กมีTTบ้าง :icondisapp:

ออฟไลน์ MinosXIII

• *
« ตอบกลับ #598 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 09:07:45 PM »
มีใครใจดีเอาcrossboneของghdมาให้ดูหน่อยสิครับ  :iconwish: เห็นเขาว่างานไม่ดีเเต่ไม่รู้ว่าขนาดไหน :icondizzy:

ออฟไลน์ furlong

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #599 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 10:45:07 PM »
มีอยู่ครับ crossbone full
ดองมานานมากละ  ขอบอกเลยครับว่า  เซียนโมจีนรุ่นเก๋ายัง เกร็ง
ทางที่ดีอย่าลอง  เชื่อผมเหอะ  หน้าตาห่วย+ดีเทลหายตรึม+หลวมม่างมั้งตัว
หลุดกระจุยกระจาย