ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3771591 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #660 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 01:53:14 PM »
TT น่าจะออกพวกกันดั้มยุคเก่าๆ บ้าง  :iconsmile:
พวก RX 78 - 2 , Z , ZZ ,08 team ,Alex , bla bla  ผมว่ารุ่นพวกนั้นออกแบบ คลาสติกดีออก
เเล้วที่สำคัญตอนนี้คุณ

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #661 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 01:56:32 PM »
ช่วงนี้โมจีน คึกคักแฮะ ตั้งแต่ฝั่งจีน จะทำ sd ซุนเซ๊ก กะ ซุนเกี๊ยน

ปล. TT แน่จริง ออก mg.ตัวเก่าๆๆ อย่าง zz หรือ z - plus นะ จะซื้อให้ดู 55+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2009, 01:56:49 PM โดย nubirdza »

ออฟไลน์ appbew

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
ใครมี hi nu ของ TT มั่งครับ
« ตอบกลับ #662 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 03:44:12 PM »
 :iconsmile:มีท่านใดเคยต่อ hi nu ของTTมั่งครับอยากทราบว่ามันโหดขนาดไหน ไอ้พวกรอยประกบเป็นไงครับ คือผมอยากได้ครับ

• *
Re: ใครมี hi nu ของ TT มั่งครับ
« ตอบกลับ #663 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 03:45:01 PM »
ในทู้โมจีน มีสมาชิคเวปเราสอยไปเเล้วครับ
เเต่ยังต่อมะเสร็จ ถ้าต่อเสร็จเเล้วเขาบอกจะนำมาลงให้ดูกันครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ bewlite

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #664 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 05:34:28 PM »
ใครมี แผนที่ + ชื่อร้านในสะพานเหล็กครบๆมั้งอะคับ พอดีรู้จักแต่ร้านเจ๊ อะ เลยซื้อมัที่เดียวไม่รุมีร้านไหนดีๆอีกอะ :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2009, 05:49:24 PM โดย bewlite »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #665 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 08:20:47 PM »
PG strike มีไฟเฉพาะดวงตานะครับ อุปกรณ์ก็มี แต่ไม่ work(lock ไม่ได้ เปิด ปิดไม่ได้)  ต้องโมเอาทั้งหมด แต่พอเปิดไฟแล้วหน้าตลกๆ เลยไม่ใส่ครับ หน้ามืดๆ ดูดีกว่าครับ
รอดู review PG wing เหมือนกันครับ แต่โดยส่วนตัวผมว่า MG wing สวยกว่าครับ ทำไมไม่ทำ PG MKII นะ รออยู่

ขอบคุณคุณ Mg-Dang กับคุณ Furlong มากเลยครับ กำลังลังเลว่าจะซื้อดีเปล่า พอดีเห็นร้านที่ใต้ตึก
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #666 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 08:41:53 PM »
 :iconvsign: ขอถามหน่อยครับว่าโมจีน MG  Strike Noir Gundam ของ TT มันมีขายยังอะครับ คือหาในเวปหลายที่แล้วก็ยังไม่เจอ เจอแต่ของลุงบัน

ใครมีรูปตัวจริง เอามารีวิวทีครับ (ไม่เห็นมีใครรีวิวตัวนี้เลยของโมจีน TT อะนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2009, 08:43:55 PM โดย mrjenova »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
« ตอบกลับ #667 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 09:45:07 PM »

ออฟไลน์ ZZ_UNICORN

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • ZZ COLLETION
« ตอบกลับ #668 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 10:32:03 PM »
:iconvsign: ขอถามหน่อยครับว่าโมจีน MG  Strike Noir Gundam ของ TT มันมีขายยังอะครับ คือหาในเวปหลายที่แล้วก็ยังไม่เจอ เจอแต่ของลุงบัน

ใครมีรูปตัวจริง เอามารีวิวทีครับ (ไม่เห็นมีใครรีวิวตัวนี้เลยของโมจีน TT อะนะ)
ออกมานานมากแล้วนะครับ บอร์ดเก่ามีรีวิวนะคตรับ

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #669 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 10:32:21 PM »
Quote ของใครบ้างลองอ่านดูด้วยนะครับ เผื่อจะได้คำตอบที่อยากรู้ แต่ยังไม่ได้คำตอบ (มั้ง)

จากเเผ่นที่หน้า 43 ใช้ร้านที่อยู่ตรงข้าม ร้านสีเขียวอ่อน ใช่ไหมครับ ร้านขายโมจีนที่ชื่อเบียร์เนี้ย
แบบว่า มึน ... ร้านเยอะเหลือเกิน เเถวนั้น  :iconcry:

ถูกต้องครับ ร้านนี้ผมเรียกว่า "ร้านหน้าเบียร์" ชื่อยาว ๆ ของร้านนี้ที่เราเคยพูดกันคือ "ร้านหน้าทางเข้าลีโอทอย"  :iconnasty:

:iconsmile:มีท่านใดเคยต่อ hi nu ของTTมั่งครับอยากทราบว่ามันโหดขนาดไหน คุณพวกรอยประกบเป็นไงครับ คือผมอยากได้ครับ

งานของ TT ไม่โหดมากหรอกครับ ไม่ถึงกับต้องยก GHD มาเทียบด้วยฮะ  :iconnasty:

ใครมี แผนที่ + ชื่อร้านในสะพานเหล็กครบๆมั้งอะคับ พอดีรู้จักแต่ร้านเจ๊ อะ เลยซื้อมัที่เดียวไม่รุมีร้านไหนดีๆอีกอะ :iconcry:

แผนที่หน้า 1 , 43 นี่ก็พอแล้วครับ 2 ร้านนี้ที่สาวกโมจีนห้องนี้ซื้อกันประจำฮะ  มีสมาชิกท่านนึงแนะนำไว้อีกร้านนึงเป็นร้านขายส่งของเล่นหลายอย่างด้วย แต่กันพลาค่อนข้างน้อยครับ

Strike Noir เคยเอามาขายทั้ง 2 ร้านครับ แต่ของหมดไปแล้ว (แหล่งข่าวบอกว่ารอโรงงานปั๊มใหม่ครับ)

ออฟไลน์ Mozilla

• *
« ตอบกลับ #670 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 10:18:21 AM »
Strike Noir หมดนานแย้วคับ  :iconcry:
จะไปเอาเหมือนกัน แต่ไม่ได้  :iconfreak:
เลยได้ Strike หน้าแมวเขาหายของGHDมาแทน  :icondisapp:

ออฟไลน์ bikemaster

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #671 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 11:34:43 AM »
ถามหน่อยครับ ว่าผมเจอปีกแสงใกล้บ้านเขาบอกให้1xxxถ้วน กับผมนั่งรถไปสะพานเหล็กเสียเวลาเป็นวันประยัดไป1xx-2xxอันไหนดีกว่าครับ :iconcry:

ถ้าถามผิดที่ขออ

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #672 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 11:52:12 AM »
ถามหน่อยครับ ว่าผมเจอปีกแสงใกล้บ้านเขาบอกให้1xxxถ้วน กับผมนั่งรถไปสะพานเหล็กเสียเวลาเป็นวันประยัดไป1xx-2xxอันไหนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ naruto08

• *
« ตอบกลับ #673 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 12:42:12 PM »
ถามหน่อยครับ ว่าผมเจอปีกแสงใกล้บ้านเขาบอกให้1xxxถ้วน กับผมนั่งรถไปสะพานเหล็กเสียเวลาเป็นวันประยัดไป1xx-2xxอันไหนดีกว่าครับ

• *
« ตอบกลับ #674 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 01:45:53 PM »
ถามหน่อยครับ ว่าผมเจอปีกแสงใกล้บ้านเขาบอกให้1xxxถ้วน กับผมนั่งรถไปสะพานเหล็กเสียเวลาเป็นวันประยัดไป1xx-2xxอันไหนดีกว่าครับ :iconcry:

ออฟไลน์ beam

• *
« ตอบกลับ #675 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 03:52:39 PM »
คุณ pas20 เสีนสตางค์ไปกับ PG wing zero custom เท่าไหร่ครับ
บอกเป็น XXX ก็ได้ครับ

บอกตรงๆ เด๋วโดนร้านค้ากับคนแถวนี้เขม่นแน่เลยครับ :iconcry: เอาว่าไม่ึถึง 2xxx ละกัน แตต้องถือว่างานดีสมมาตรฐาน TT อ่ะครับ ข้างในให้คู่มือมา 2 เล่ม + สารพัดอุปกรณ์ เห็นแล้วรู้สึกว่า อย่างนี้สิถึงเป็น PG :iconhappy:

ปล.ขอความรู้คนที่เคยต่อ PG Strike ของ GHD หน่อยครับว่า ในกล่องมันให้พวกอุปกรณสำหรับฉายแสงไฟมาด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าเอาออกหมดเลย
อ่านแล้วจี๊ดมากครับ
ได้ pg wing มา 21xx  ต่อตั้งนาน ร้านเจ้ครับ
คราวหน้าจะรอแล้วไม่รีบ

• *
« ตอบกลับ #676 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 03:58:18 PM »
คุณ wwanganon ถ้าต่อ PG Wing เสร็จ ช่วย review ละเอียดๆ ทีนะครับ
สนใจมากๆ กับตัวนี้ อิิ  :iconlike:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #677 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 05:32:08 PM »

[/quote]
อ่านแล้วจี๊ดมากครับ
ได้ pg wing มา 21xx  ต่อตั้งนาน ร้านเจ้ครับ
คราวหน้าจะรอแล้วไม่รีบ
[/quote]

คุณบีมไม่ต้องจี๊ดหรอกครับ ก่อนหน้า wing ผมเองก็่โดนตีหัวมาเกือบทุกตัวเลย เพิ่งจะรอดก็ตัวนี้แหละ ถือว่าถัวกันไปกับตัวก่อนๆ ละกัน (ปลอบใจตัวเองซะงั้น :iconcry:)
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #678 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 10:27:11 PM »
เคยดูpg wingไนเวปจีนมาอ่าคับทำได้ดีพอควรเลยคับมีไฟด้วย55+เนื้อพลาสติกก้ดีตามมาตราถานTTเลยคับ :iconhappy: :iconwink:

ออฟไลน์ Elos

• *
« ตอบกลับ #679 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 05:03:49 AM »
พอดีเพื่อนผมมันเอามาให้ต่อพอดีเลย PG Wing โดยรวมคิดว่ามันก็โออยู่เหมือนกัน เสียนิสเดียวตรงส่วนที่เป็น Joint ตรงแขนที่ต่อเข้ากับตัวอ่ะครับ มันใหญ่ไปหน่อย ต้องขัดออกอยู่นาน ใครมีตัวนี้แล้วเจอกรณีเดียวกับผม แนะนำว่าอย่าพยายามยัดมันเข้าไปนะครับ คือบางคนคิดว่ายิ่งแน่นยิ่งดี ตอนแรกผมก็พยายามฝืนยัดเข้าไปเหมือนกัน แต่แล้วแม่จ้าว! มันขึ้นฝ้าแบบว่าจะปริแตกออกมาซะงั้น ดีว่ายัดเข้าไปหน่อยดียว เลยดึงออกมาได้ ไม่เสียหายมาก ใครเจอกรณีเดียวกับผม ระวังให้จงหนักครับ พวกชิ้นส่วนที่ยัดไม่เข้าแล้วเราไปฝืนมัน พลาดมาแล้วมันไม่คุ้มครับ ถึงจะไม่ใช่ของแท้ แต่ก็ซื้อมาด้วยเงิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2009, 05:05:02 AM โดย Elos »