ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3771187 ครั้ง)

ออฟไลน์ MinosXIII

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #720 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 04:33:35 PM »
ว่าแต่มีใครเคยต่อ gouf ignite 1/144 ตรา tt มั่งฮะ แบบว่า อยากระผม.้พวกจุดไขข้อต่างๆๆ  จะเอามันมาย้อมสีซะหน่อย :iconwish:

ดีที่เดียวครับไม่มีปัณหาอะไร

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #721 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 04:58:04 PM »
ปล. คุณข้าวปั้นครับ เข้าไปดูที่บล็อกมาเห็นมีดองโม GP02 กับ Hi Nu ไว้ด้วย ไม่ทราบว่าของยี่ห้อไรอ่ะครับ ได้มานานหรือยังนี่ :iconwish:

Hi Nu ของ TT ครับ ปัจจุบันก็ยังดองอยู่เลยฮะ ซื้อล็อตแรก ๆ เลยครับ :iconfreak:

ส่วน GP02 ของ GD ครับ (งานเก่าก่อนเป็น GHD) ตัวนี้ซื้อต่อเพื่อนสมาชิกในเว็บนี้มาครับ ตัวนี้ถ้าจะทำก็คงเป็นงานช้างอีกงานล่ะ  :icondizzy: ได้มาประมาณกลางปีที่แล้ว(มั้ง)
เดี๋ยวว่าจะไปสอย kampfer มาดองอีกตัวนึงครับ เห็นร้านหน้าเบียร์เอามาขายอยู่ จะช้างยังไงถ้าช่วยลดต้นทุนได้ก็ต้องเก็บไว้ก่อนล่ะครับ ของหายากนิ  :iconnasty:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #722 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 05:40:58 PM »
โอ้! ที่แท้ก็ rare item ในหมู่โมจีนนี่เอง  :iconwish:

เห็นด้วยกับคุณข้าวปั้นเลยครับ โมจีนนี่บางตัวหายากจริง ผมเองถ้าพอมีเงินก็จะซื้อเก็บไว้ เพราะหมดแล้วหาซื้อยาก จะ TT หรือ GD ก็เหอะ (ทุกวันนี้ยังหา Strike Noir กับ Hi Nu TT ไม่ได้เลย :iconcry:)   ต่อแล้วถ้าถูกใจค่อยไปหาซื้อโมแท้มาเก็บไว้อีกตัว

ว่าแต่ว่างๆ ฝากคุณข้าวปั้นอัพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2009, 05:50:21 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ guideploy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #723 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 07:01:27 PM »
มีพี่ๆท่านใดลอง PG wing zeroTT กันบ้างแล้วครับ รอชมรีวิวประกอบการตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #724 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 11:25:07 PM »
โอ้! ที่แท้ก็ rare item ในหมู่โมจีนนี่เอง  :iconwish:

เห็นด้วยกับคุณข้าวปั้นเลยครับ โมจีนนี่บางตัวหายากจริง ผมเองถ้าพอมีเงินก็จะซื้อเก็บไว้ เพราะหมดแล้วหาซื้อยาก จะ TT หรือ GD ก็เหอะ (ทุกวันนี้ยังหา Strike Noir กับ Hi Nu TT ไม่ได้เลย :iconcry:)   ต่อแล้วถ้าถูกใจค่อยไปหาซื้อโมแท้มาเก็บไว้อีกตัว

ว่าแต่ว่างๆ ฝากคุณข้าวปั้นอัพ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #725 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 11:47:03 PM »
^
^
โครง strike TT ยังไม่มีไม่ใช่หรอครับ (ระวังข่าวเพี้ยนเน้อ)  :iconnasty:

หมายถึง MG จ้ามะใช่ PG  :iconwink:

MG ของ TT มี Strike 2 pack เเล้วไงครับ ดังนั้น เรด กะ บลู มะน่ายาก เเค่เปลี่ยนสี กะอาวุด หากินง่ายๆ เหมือน ลุงบันเลย  :iconfreak:

ออฟไลน์ lovekint

• *
« ตอบกลับ #726 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 12:12:45 AM »
ตอนนี้สนPG wing0 อะ
พี่น้องท่านใดต่อแล้วกรุณาเอามาโชว์เป็นขวัญตาหน่อยครับ
เพื่อการตัดสินใจ หุหุ

• *
« ตอบกลับ #727 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 12:29:03 AM »

หมายถึง MG จ้ามะใช่ PG  :iconwink:

MG ของ TT มี Strike 2 pack เเล้วไงครับ ดังนั้น เรด กะ บลู มะน่ายาก เเค่เปลี่ยนสี กะอาวุด หากินง่ายๆ เหมือน ลุงบันเลย  :iconfreak:

โอ๊ะ โอ... ผมเข้าใจผิดไปนึกว่าหมายถึง pg ต้องขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2009, 12:30:58 AM โดย kaopun »

Revia

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #728 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 04:00:39 PM »
เมื่อวันก่อนพึ่งแวะไปดูกับพี่มาเอง

ยังไงก็อยากได้ของแท้มากกว่า

• *
« ตอบกลับ #729 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 06:25:25 PM »
 :iconwish: มีสาวหน้าใหม่เข้ามาทู้นี้ด้วยแฮะ  :iconhappy:

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #730 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 09:53:06 PM »
เอ่อ..พอดีผมกำลังจะไปสะพานเหล็กอีกไม่นานนี้แคบ จะไปซื้อ ยูนิค่อน+ปืนกล+ฐาน ในกล่องเดียว
...ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่เหรอคับ ถามหน่อย... :iconsmile:
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

• *
« ตอบกลับ #731 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:28:47 PM »
^
^
11xx ครับ อาจมี + มี - ด้วยนะฮะ

• *
« ตอบกลับ #732 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:41:51 PM »
11xx + - ตามนั้นเลยครับ อยู่ที่ว่าซื้อร้านไหนด้วย  :iconnasty:

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #733 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 04:21:19 AM »
เอ่อ..พอดีผมกำลังจะไปสะพานเหล็กอีกไม่นานนี้แคบ จะไปซื้อ ยูนิค่อน+ปืนกล+ฐาน ในกล่องเดียว
...ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่เหรอคับ ถามหน่อย... :iconsmile:

ร้านหน้าเบียร์ 10xx ครับ

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7
« ตอบกลับ #734 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 06:13:41 AM »
เพื่อนๆพี่ครับ :iconsmile: TT เนี่ย  เค้าทำ บลูเฟรม กะ เร็ดเฟรม ออกมามั่งรึเปล่าครับ  :iconsweat: ผมยังไม่เคยเห็นเลยอ่ะ :icondizzy:

ไม่มีค้าบบบ .. ผมว่ามาตั้งตารอ PG เรดเเฟรมดีกว่าว่า มันจะออกไหม  :iconvsign:
เเต่โดยส่วนตัวเเล้วคิดว่า มาตรฐาน PG ของ TT ผมว่าดีขึ้นเยอะเลยนะครับ (น่าจะมาจากพวกเเม่พิมพ์ ปั้ม พลาสติก บลาๆ มันทำอะไรใหญ่ๆ ง่ายกว่าทำเล็กๆ นั้นเเหละครับ 555+)  :iconlol:
MG ยังเพี้ยนๆ เลยครับ เเต่ก็ดีที่สุดในบรรดา โมจีน ทั้งหมดเเล้วละครับ  ถ้าให้ดีผมว่าลุ้นให้้ Bandai ออก เรดเฟรม กะ บลูเฟรม ดีกว่าครับ TT ทำเเน่นอน (เพราะมีโครง Strike อยู่เเล้ว )   :iconfreak:
    :iconsmile: ดีๆครับ   ผมก็จะรอ :iconcry:  พร้อมกับ

ออฟไลน์ not_tell

• *
« ตอบกลับ #735 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 11:33:40 PM »
ยังมีใครเห็น GN-Arm TTมั่งครับ เพราะไปล่าจุดเจ๊บอกว่าของหมด ไม่ทราบว่ามีของเข้ามามั่งรึป่าวครับ
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #736 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 12:05:16 AM »
วันนั้น ประมาณ เดือนเเล้วละ  :iconsweat:
ไปยังเห็นวางอร่างฉ่าง มากมายเลยนะครับ เจ้า GN Arms เนี้ย  :icondisapp:

สงสัยช่วงนี้ ของขาดจริงๆ เเหะ น่ากลัวมันจะกลายเป็น rare เหมือนพวก สไตรค์ นอร์ ไหมเนี้ย  :iconfreak:

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #737 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 03:41:55 PM »
วันนั้น ประมาณ เดือนเเล้วละ  :iconsweat:
ไปยังเห็นวางอร่างฉ่าง มากมายเลยนะครับ เจ้า GN Arms เนี้ย  :icondisapp:

สงสัยช่วงนี้ ของขาดจริงๆ เเหะ น่ากลัวมันจะกลายเป็น rare เหมือนพวก สไตรค์ นอร์ ไหมเนี้ย  :iconfreak:

GN Arms อยากได้มากมายไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไรเซ้งเลย type D E ถ้ามีเราเอาหมด

ออฟไลน์ naruto08

• *
« ตอบกลับ #738 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 06:54:20 PM »
ช่วงนี้  tt  ไม่ทำของใหม่เลยหรอครับ   :iconcry:

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
« ตอบกลับ #739 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 06:57:01 PM »
เมื่อวานนี้ไปร้านเจ๊โมจีนมาถามหา TT Hi-Nu แกทำท่าทางงอน+ไม่พอใจ ไม่ทราบว่าใครไปทำอะไรแกหรือป่าวครับ
อ้อ ถามว่าจะสั่งมาอีกเมื่อไหร่แกบอกว่าตัวนี้จะไม่สั่งมาแล้ว งงหนักเลยครับ ....

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"