ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3864562 ครั้ง)

ออฟไลน์ alanshearer09

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
ผมไม่ค่อยชอบสภาพตอนนี้เท่าไหร่เลยแฮะ อยากให้ออกคนละตัวอะ  :iconpale:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
..TT คงใช้กลยุทธตัดราคาเดิมๆ ไม่ได้ตลอดแน่
ต่อไปคงต้องรอดูก่อนถึง TT จะออกอะไรมา
..เพราะดูจากเนื้องานแล้ว แทบทุกคนคงจะเลือกโมโมโกะชัวร์ๆ
แถมราคาเต็มๆของโมโมโกะ ก็ถูกกว่า TT ตั้งหลายหยวน

ยิ่งถ้าทฤษฎีลุงบันอยู่เบื้องหลังเป็นจริงด้วยนี่ ..ไม่อยากจะคิด  :iconfreak:

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
อดีต GHD ออก - - - - - พอ TT ออกมาดีใจกันถ้วนหน้า

ปัจจุบัน TT ออก - - - - - ต้องมานั่งคิดว่า momoko จะออกอะำไรน้า  :iconsmile:

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
อดีต GHD ออก - - - - - พอ TT ออกมาดีใจกันถ้วนหน้า

ปัจจุบัน TT ออก - - - - - ต้องมานั่งคิดว่า momoko จะออกอะำไรน้า  :iconsmile:

แต่สำหรับผมผมชอบ TT มากกว่านะครับ แน่นหนาดี พลาสติก momoko มันดูบาง หรือเป็นเพราะ เจ้าเดดไซต์มันตัวเล็กก็ไม่รู้

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
GG ต้องเร่งพัฒนาคุณภาพสินค้าโดยด่วนแล้วหละ ไม่งั้นเสียฐานลูกค้าแน่ :iconfreak:

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48

ปัจจุบัน TT ออก - - - - - ต้องมานั่งคิดว่า momoko จะออกอะำไรน้า  :iconsmile:

แต่สำหรับผมผมชอบ TT มากกว่านะครับ แน่นหนาดี พลาสติก momoko มันดูบาง หรือเป็นเพราะ เจ้าเดดไซต์มันตัวเล็กก็ไม่รู้

จริงครับที่พลาสติก TT หนากว่า แต่ผมแนะนำครับว่า ลองซื้อ D-Hell มาทั้ง คู่เลยครับมาเทียบเลยว่า momoko หรือ TT อันไหนดีกว่ากัน ข้อเสียข้อเดียวของ momoko คือว่า ไม่ยอมให้ตัวนักบิน/คนขับ มาให้ด้วยนี่สิครับ ........... ผมว่า่ D-hell กับ D-EW มันตัวเล็กเลยพิสูจน์อะไรได้ไม่มากเท่าไหร่ ถ้าจะให้ดี อยากให้ TT หรือ momoko ลองจัด The-O มาให้ดูสิครับว่า พลาสติก ยังบางอยู่มั้ย  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2011, 03:43:55 PM โดย hunterkiller »

ออฟไลน์ tomtomyo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
ตอนนี้ผม คิดฝันไปไกลและ ว่าโมโมโกะ จะเปิดไลน์ PG มั้ย หึหึ ถ้าทำแบบที่คิดมานี้ สุดสุด รอ PG ตัวใหม่มานานและ

ออฟไลน์ RyODEN

• *
  • ชีวิตนี้ขอแค่SD
อยากให้ ออก PG Red Frame จัง อยากได้มาก ไม่มีตังซื้อแท้ :iconlol:

ออฟไลน์ not_tell

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  เท่าที่ผมสังเกตุนะครับโมจีนเนี่ยมักจะเปิดตัวด้วยความน่าตกใจ

-ถ้าเคยเล่นสมัยแรกๆเลย1/100GD ผมมีexsอยู่ ทุกอย่างเหมือนของแท้หมด รายละเอียด คมชัด แต่ข้อเสียคือคราบปูนและก็การประกอบที่มหาโหด ยุคนั้นต่อเป็นตัวได้แต่ห้ามขยับเพราะถ้าขยับ มันก็จะร่วงๆลงมาทันที :iconpanic: ยุคนั้นผมมี god , Z pluse, nu gundam ,Fazz ,Rx79G ผมว่ายุคนี้ความเหมือนอยู่ขั้นที่ดีเลย แต่เรื่องอื่นไม่ได้เรื่องครับ ห้าๆ

-ต่อมาพอตลาดเริ่มขยาย เริ่มเปลี่ยนมาเป็น model gd หรือghd ยุคนี้ งานประกอบง่ายขึ้นคราบปูนหายไป แต่ความคมชัดก็ลดน้อยลง แต่ความอ่อนปวกเปียกก็ยังอยู่

- พอTTเข้ามา เริ่มด้วย144 seedยุคนี้ผมไม่ได้เก็บแต่เห็นหลายคนว่าดี บังเอิญว่าTTทำhg oo จึงได้ลอง มันก็เจ๋งดีทั้งจุดขยับ ความคมชัด และพลาสติก ต่อมาพอขายดี ตลาดต้องการมาก  ผมว่าคุณภาพมันลดลงว่ามะครับ
       - ต่อมาmc เปิดตัวด้วยnuกันดั้ม ผมว่า มันเหมือนโมแท้มากๆทั้งพลาสติก ความคมชัด ความรู้สึกในการประกอบ แต่ผมมีแค่nuตัวเดียวไม่รู้ว่าตัวอื่นเป็นไงบ้าง
       - น้องไหม่momoko ผมลองมาแล้วกับเดธไซด์ ผมว่างานโอเคเลยความคมชัด ความเหมือน แต่ผมว่ามันยังสู้ของmcไม่ได้

ก้vได้แต่หวังว่าเมื่อตลาดต้องการมากๆ ทั้งMC , momoko คุณภาพงานจะไม่ตกลงเหมือนghdกับTT เอาใจช่วยครับ  :iconwink: :iconwink:

อย่าลืมสนับสนุนโมแท้กันบ้างนะครับ โมจีนผมเก็บเฉพาะตัวที่อยากได้แต่ไม่อยากได้ของแท้ ตัวไหนอยากได้มากๆผมก็สนับสนุนของแท้ครับ :iconshy2: :iconshy2:

ออฟไลน์ tomtomyo

• **
^
^
^ ช่าย สนับสนุน ของแท้มั่ง เดี๋ยวลุงเค้าจะน้อยใจ ( ถึงส่วนใหญ่ผมจะจีนแต่ก็มีเก็บของแท้ด้วยน่ะ เก็บตัวที่คิดว่าเด็ดดวงในใจบวกกับของก๊อปยังไม่มี อิอิ)
ติดตามต่อว่าอะไรจะออก ของที่จะออกก็ยังไม่ทันได้ซื้อก็ตาม อิอิ เมื่อไหร่จะมาสะพานเหล็กสักที

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ผมเองก็เล่นแท้เล่นก๊อบปนๆกันไปละครับ  
ตัวไหนชอบมากๆคงแท้  แต่แบบว่าถ้าตัวไหนลังเลๆอยู่ จะซื้อดีไม่ซื้อดี  
ถ้ามีของพี่จีนก็ซื้อเลยครับ   :iconsmile:

-------------------------------------
ปณ. ทำพิษครับวันนี้

หลังจากที่ได้ลองเช็คแผงไปดู  ค้นพบว่า แผง D คุณภาพงานแย่กว่าแผงอื่นสุดๆ หน้าเบี้ยวนิดๆ
เดี่ยวไว้ต่อเสร็จจะมารีวิวละกันครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2011, 07:09:38 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Geguntic

• *
^
^
เป็นเหมือนกันครับ แล้วก็มีที่เขาอีกจุดที่พอประกอบเข้าไปกับหัวแล้วมันจะเบี้ยวนิดๆ ต้องทำการคว้านรูนิดหน่อย

แล้วอีกจุดที่ก็อปมาไม่เเหมือนคือ  แก้มครับ  (ลองเทียบกับภาพของแท้ในดาลองดู) ตัวนี้ไม่มีร่องแก้มต้องมานั่งคว้านขยายร่องแก้มกันใหม่

และที่สำคัญ  พยายามเบามือกับชิ้นส่วนหัวสักนิดนะครับ ไม่งั้น     งานเข้า

• กัน-โอตะ
  • *
บอกตรงๆว่าพลาสติกดีกว่าTT มากก็จริง  
แต่ไหงหักง่ายมาก  ข้อต่อต่างๆฟิตเปรี๊ยะ  แต่ถ้าใครต่อแล้วจะทราบดีนะครับว่าฟิตเพระาอะไร  
บีบกันเจ็บมือเหมือนกัน :iconsoul:

ปล.เพิ่มเติม ใครที่ได้ EW ไปแล้วระวังหน่อยนะครับเวลาต่อ  พลาสติกค่อนข้างจะแตกหักง่ายมาก
เวลาต่อก็เบาๆมือ  ตามที่คุณ Geguntic บอกไว้น่ะครับ  ไม่งั้นงานเข้าอีก :iconcry:

ชิ้นส่วนตรงจุดขยับ  มันฟิตมากครับ  โดยเฉพาะตรงต้นขา  ใส่ไม่ค่อยจะเข้าเลย  :iconpale:
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2011, 05:59:17 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ seventhsins

• *
  • Like: -53
บอกตรงๆว่าพลาสติกดีกว่าTT มากก็จริง 
แต่ไหงหักง่ายมาก  ข้อต่อต่างๆฟิตเปรี๊ยะ  แต่ถ้าใครต่อแล้วจะทราบดีนะครับว่าฟิตเพระาอะไร 
บีบกันเจ็บมือเหมือนกัน :iconsoul:

ฟิต เพราะอะไรครับ พึ่งสั่ง D-hell custom momoko ไปหยกๆ ครับเนี่ย

ออฟไลน์ NixProvidence

• **
  • Like: 3
D-EW. รู้สึกเหมือนบางส่วนจะไม่มีรึป่าวครับ ผมเพิ่งต่อส่วนตัวไปไม่เห็นมีตัวคนขับ เเละก็บางชิ้นก็เขียนไม่ตรงกับในใบต่ออะ...

เเต่พอต่อเเล้วก็ดูประกบเเน่นหนึบดีนะครับ เเต่ตรงหน้านี่ผมทำเบี้ยวไปละ...อย่างที่ คุณRAYARZEROบอกครับ หักง่ายเหมือนกัน ต้องระวังกันหน่อย...

ออฟไลน์ not_tell

• *
D-EW. รู้สึกเหมือนบางส่วนจะไม่มีรึป่าวครับ ผมเพิ่งต่อส่วนตัวไปไม่เห็นมีตัวคนขับ เเละก็บางชิ้นก็เขียนไม่ตรงกับในใบต่ออะ...

เเต่พอต่อเเล้วก็ดูประกบเเน่นหนึบดีนะครับ เเต่ตรงหน้านี่ผมทำเบี้ยวไปละ...อย่างที่ คุณRAYARZEROบอกครับ หักง่ายเหมือนกัน ต้องระวังกันหน่อย...

ใช่ครับ ส่วนนักบินไม่มีมาให้ แล้วก็บางชิ้นไม่ตรงกับเลขในคู่มือครับ ส่วนสีแดงที่ติดกับหน้าท้องอ่ะครับ ตอนแรกก็นึกว่าชิ้นส่วนหายไม่ครบ ที่จริงไปอยู่อีกแผงนึง

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
ถามเรื่อง TT strike Noir กับ Strike ตัวธรรมดา หน้ามันไม่สวยใช่ไหมครับ เห็นบางทีบางเวปเค้ามีหัวขายแยกด้วย  :iconjoy:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
ถามเรื่อง TT strike Noir กับ Strike ตัวธรรมดา หน้ามันไม่สวยใช่ไหมครับ เห็นบางทีบางเวปเค้ามีหัวขายแยกด้วย  :iconjoy:

หน้าค่อนข้างลิงครับ แต่สามารถเอาไปขัดให้มันผอมๆได้ ขัดเสร้จก็สวยดีครับ ผมว่าไม่จำเป็นต้องซื้อเพิ่มหรอกครับ

• กัน-โอตะ
  • *

รีวิวหน้าของ Strike E TT ที่เคยทำไว้ครับ 
ลองนำไปประกอบการตัดสินใจดูครับ  :iconvsign:
http://rayarzero.exteen.com/20110125/mini-review-strike-e-tt-g-century

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
วันนี้ได้โมโมโกะมาละ อยากเตือนว่าเนื้อพลาสติกนิ่มมาก

ส่วนตัวคิดว่านิ่มกว่าMCอีก จะตัดจะเฉือนต้องระวังกันนิดน่ะครับ

ของผมเขานี้เกือบหักมาเลยสงสัยเพราะเบียดกันในกล่อง  :iconcry:
My Gyndam Gallery