ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3801236 ครั้ง)

ออฟไลน์ zakosoldier

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -25
  • やらないか死神
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:15:40 AM »
มีใครเคยต้อชินมูฉะ ของ TT แล้วมั้งอ่ะ คับ ดูในเว็บเห็นงานดีเหมือนกันนะ ดูจากรูปพอๆกับโมแท้เลย ต่างกันแค่ detail นิดหน่อย เอามา โชว์กันมั่งสิ

ต่อออกมาแล้วก็สวยงามดีมากครับ Musha ดูรูปโมแท้บอกได้คำเดียวว่าแทบไม่แตกต่างจะมีต่างก็สติ้กเกอร์ที่หัวครับโมแท้มันแยกมาอย่างละข้างไหง TT มันรวมเป็นอันเดียวซะงั้นตัวหนังสือในใบต่อกับในสติ้กเกอร์ก็แยกกันดึงออกมาเป็นอันเดียวกันไปซะงั้นที่เหลือเหมือนหมดครับมีข้อเสียนิดหน่อยคือหลายจุดต้องใช้แรงประกบเยอะหน่อยครับ :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2009, 10:16:49 AM โดย zakosoldier »

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:41:50 AM »
มีใครเคยต้อชินมูฉะ ของ TT แล้วมั้งอ่ะ คับ ดูในเว็บเห็นงานดีเหมือนกันนะ ดูจากรูปพอๆกับโมแท้เลย ต่างกันแค่ detail นิดหน่อย เอามา โชว์กันมั่งสิ

ต่อออกมาแล้วก็สวยงามดีมากครับ Musha ดูรูปโมแท้บอกได้คำเดียวว่าแทบไม่แตกต่างจะมีต่างก็สติ้กเกอร์ที่หัวครับโมแท้มันแยกมาอย่างละข้างไหง TT มันรวมเป็นอันเดียวซะงั้นตัวหนังสือในใบต่อกับในสติ้กเกอร์ก็แยกกันดึงออกมาเป็นอันเดียวกันไปซะงั้นที่เหลือเหมือนหมดครับมีข้อเสียนิดหน่อยคือหลายจุดต้องใช้แรงประกบเยอะหน่อยครับ :iconlol:

มีข้อเสียอีกข้อนึงนะครับ

คือว่า ราคาตอนนี้แรงไปนิด  :iconnasty:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 11:01:43 AM »

มีข้อเสียอีกข้อนึงนะครับ

คือว่า ราคาตอนนี้แรงไปนิด  :iconnasty:
:iconcry:ถูกต้องนะคร้าบราคาพี่แกแรงมากแรงพอกับยูนิคอนมาใหม่ๆเลย

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 12:09:27 PM »
pg wing ดุในรูป ปากมันโหว่อ่ะ  นึกถึง mg wing ของ ghd เลย หน้าตาสไตเดียวกัน

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 06:46:05 PM »
ไม่ได้ขัดจังหวะนะครับ แต่ผมว่าอย่ายกย่องโมจีนเสียจนเกินขอบเขตเลย คือถ้าเอามาเทียบตัวต่อตัว ชิ้นต่อชิ้นล่ะก็ต่อให้ TT มันก็ยังห่างจากของแท้อยู่นั่นแหละครับ ไม่ต้องมากเอาตัวใหม่อย่าง Destiny มาลองเทียบหน้าตากับของแท้ก็จะเห็นเอง ลายละเอียด คุณ
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 08:52:26 PM »
ไม่ได้ขัดจังหวะนะครับ แต่ผมว่าอย่ายกย่องโมจีนเสียจนเกินขอบเขตเลย คือถ้าเอามาเทียบตัวต่อตัว ชิ้นต่อชิ้นล่ะก็ต่อให้ TT มันก็ยังห่างจากของแท้อยู่นั่นแหละครับ ไม่ต้องมากเอาตัวใหม่อย่าง Destiny มาลองเทียบหน้าตากับของแท้ก็จะเห็นเอง ลายละเอียด คุณ

ออฟไลน์ ballmakoto

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:11:46 PM »
วันนี้ไปเห็น ชินมูฉะ กับ GN ARM  ยูนิคอร์น พร้อมเลย แต่ราคาถีบตัวจัง :iconfreak:

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:26:41 PM »
วันนี้ไปเห็น ชินมูฉะ กับ GN ARM  ยูนิคอร์น พร้อมเลย แต่ราคาถีบตัวจัง :iconfreak:

ถ้าไม่รีบปล่อยไว้อย่างนั้นก่อนเถอะครับ เพราะตอนนี้ยังไม่มีคู่แข่งครับ เลยโขกได้  :iconfreak:

ออฟไลน์ beginner

• *
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 08:30:53 AM »
คือว่าผมขอสอบถามหน่อยนะครับ

โมจีนยี่ห้อ TT : MG Strike Freedom FBM นี่เนื้องานเป็นอย่างไรบ้างครับ พอจะต่อไหวสำหรับการต่อโมจีนครั้งแรกมั้ยครับ หน้าตาเห่ย หรือเปล่า เพราะว่ากำลังจะสอย อยู่ครับ ราคา 8xx นี่แพงเกินไปหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ :iconlike:
วิริเย ทุกขมัต เจติ : บุคคลล่วงทุกข์ได้ด้วยความเพียร !!!

ออฟไลน์ beam

• *
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 08:35:16 AM »
รอซักพักครับ พอขายไม่ออกบางตัวเดี๋ยวราคาก็ลงครับ :iconvsign:
เอ ...หรืออาจจะขึ้น ตอนก็นี้รอเบอร์ 2 อยู่ไม่มีวี่แวว ถามที่ไหนก็บอกว่าไม่สั่งแล้วเห็นเก่า :iconsweat:
แต่เพิ่งสังเกตุว่า 1/60 ไม่มีสติกเกอร์นิ  :icondisapp:

ออฟไลน์ Gumontep MKII

• *
« ตอบกลับ #350 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 08:48:31 AM »

นี่ครับ MG SF FMB TT ทำสีอย่างเดียว ไม่ได้เหลา ไม่ได้อุดขัดอะไรเลย เนื้องานดีครับ ไม่สู้ของแท้แต่คุ้มราคา รู้สึกจะได้มา 850 จากสะพานเหล็ก

ออฟไลน์ ikokoe

• *
  • Like: -20
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:39:14 AM »

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
สอบถามเกี่ยวกับโมจีนหน่อยนะคับ
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 11:09:14 AM »
คือ กำลังจะตัดสินใจไปซื้อ โมจีน exia ยี่ห้อ TT อยากสอบถามว่าร้านใดในสะพานเหล็ก มี exia ยี่ห้อนี้บ้างครับ แล้ว คลองถม มีรึเป่า พิกัด ที่ใด ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ :iconlol:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 11:37:53 AM »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 11:45:27 AM »
พึ่งถอย Dynames 1/100 TT มาดูผ่านๆงาน OKนะ แต่ยังไม่ได้ประกอบเป็นตัว เพราะซื้อมาเพื่อทำอะไหล่ให้ตัวแท้ที่ชิ้นส่วนหายเพียบ

ชิ้นสีขาวผิวยังคงแตกต่างจากโมแท้ทั้งเรื่องความคมของชิ้นงานและเนื้อพลาสติค แต่ก็ถือว่าอยู่ในระดับที่ยอมรับได้ ใช้กระดาษทรายละเอียดซักเบอร์ 1000 ขัดผิวจะช่วยให้เนียนขึ้น

ชิ้นสีอื่นๆ นับว่าใช้ได้ ขาดเพียงเรื่องความคมของชิ้นงานเท่านั้นเอง ถ้ายังเป็นแผงในถุงคงดูไม่ค่อยออก ผิวค่อนข้างOKออกมันนิดๆ แต่ไม่ควรลูบด้วยกระดาษทรายละเอียดเพราะลองขัดแล้วผิวจะมันจะด้านในจุดที่ขัด (จุดในซอกหลืบที่ขัดไม่ทั่วผิวมันจะมันจนเห็นได้ชัด) ถ้าไม่ทำสีชิ้นสีไม่ต้องขัดก็ได้ ถ้าจะทำสีก็ขัดได้จะได้เพิ่มการเกาะติดของเนื้อสีด้วย

จากการลองต่อบางส่วน ค่อนข้างแน่น โดยเฉพาะเมื่อเอามาใส่กับของแท้ ต้องออกแรงดัน แต่ด้ามปืนเมื่อใส่ในมือแล้วกลับหลวมไปนิด ผิดกับของแท้ที่จะแน่นหนากว่า

ถ้ามีโอกาสอาจถ่ายรูปมาเทียบให้ดูนิดหน่อย แต่คงไม่รีวิวทั้งตัว เพราะยังไม่คิดจะต่อส่วนที่เหลือ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 11:46:37 AM »
จบนะครับ
คราวหน้าถ้าสมาชิกท่านใดเห็นข้อความอะไรที่ขัดหูขัดตา หรือไม่ตรงประเด็น ก็ปล่อยผ่านไปแล้วกันครับ

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 11:50:32 AM »
รอลุ้นชินันจู กับชิน มูชะ (เวอร์ชันเทศกาล) TT จะทำออกมาไหม ถ้าออกแล้วราคาไม่แพงจนเกินไปสอยเก็บแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ikokoe

• *
  • Like: -20
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 11:55:32 AM »
จบนะครับ
คราวหน้าถ้าสมาชิกท่านใดเห็นข้อความอะไรที่ขัดหูขัดตา หรือไม่ตรงประเด็น ก็ปล่อยผ่านไปแล้วกันครับ
[/quote]
ตามนั้นครับคุณ K ผมปล่อยผ่าน  :iconwink:

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 12:09:23 PM »
คิดมากไปได้ อย่างน้อยก็ไม่ได้ขัดหูขัดตาผมล่ะค้าบ pas20 สบายใจได้  พี่น้องสำนักโมจีนรักกันไว้เถิด :iconlove:

คุณ Gumontep MKII  ไม่ทราบว่าโครง sf ตัวธรรมดา มันทองวาวแบบนี้เลยป่าวครับ
ท่านทำสวยดีง่ะ  เห็นแล้วอยากได้เลย

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 12:23:20 PM »
admin ว่าไงก็ตามนั้นล่ะครับ

SF ของคุณ Gumontep สีทองอร่ามจริงๆ :iconwish: