ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3772492 ครั้ง)

krungkring

• บุคคลทั่วไป
Re: กันดัมจีนแดงต่างจากกันดัมของบันไดมากไหมครับ
« ตอบกลับ #380 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 12:16:14 PM »
กันดัมจีนแดงต่างจากกันดัมของบันไดมากไหมครับ

ต่างกันในจุดไหนบ้างครับ

ขอทราบข้อมูลในรายละเอียดหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอบคุณครับ

พอดีพึ่งหันมาสนใจโมเดลครับ

เลยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่

TT คือไร หรอครับ???

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #381 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 12:57:48 PM »
ขอบคุณ คุณ kaopun ด้วยนะครับไปถอยมาแล้ว มีอยู่ร้านเดียว ที่ป้า แก่ๆขายอ่ะครับ 1xx ต่อแก ไป 20 บาทแกบ่นไรไม่รู้ในลำคอ แต่ก็ให้

ประกอบเสร็จ ลงเส้น รู้สึกถึงความแตกต่าง กับ GHD เลยครับ

อยากถามว่า TTจะออก exia 1/100ไม๊ครับ  แล้วอีกเรื่อง ผมเห็นที่เมเจอร์รัชโยธิน มีdynames 144 ของ TT กล่องเล็กขายไม่ทรายว่าแตกต่างจาก 144 กล่องยาวอย่างไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2009, 01:34:25 PM โดย ToonBC5 »

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
Re: กันดัมจีนแดงต่างจากกันดัมของบันไดมากไหมครับ
« ตอบกลับ #382 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 01:09:41 PM »
กันดัมจีนแดงต่างจากกันดัมของบันไดมากไหมครับ

ขอทราบข้อมูลในรายละเอียดหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ผมก็ เพิ่งเล่น อ่ะนะ TT เป็นยี่ห้อ ของจีน เนื้องานจะใกล้เคียง ของแท้ครับ(เค้าว่ามาอย่างงั้น ) ต่างจาก ghd ที่ผมเคยต่อ ข้อมันจะหลวมแล้วก็ประกบไม่ค่อยสนิท ตอนนี้ strike gHd ยังนอนอยู่ที่บ้านผมเลยข้อมันยวบๆ ส่วนปีก เขวี้ยงทิ้งไปละ ติด แล้วหงายเงิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2009, 01:10:45 PM โดย ToonBC5 »

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #383 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 01:12:08 PM »

ขอบคุณครับ

ผมก็ เพิ่งเล่น อ่ะนะ TT เป็นยี่ห้อ ของจีน เนื้องานจะใกล้เคียง ของแท้ครับ ต่างจาก ghd ที่ผมเคยต่อ ข้อมันจะหลวมแล้วก็ประกบไม่ค่อยสนิท ตอนนี้ strike gHd ยังนอนอยู่ที่บ้านผมเลยข้อมันยวบๆ ส่วนปีก เขวี้ยงทิ้งไปละ ติด แล้วหงายเงิบ

จะว่าใกล้เคียงใหมก็ใช่ แต่ก็ยังมีพวก พลาสติกบุ๋ม ประกบไม่สนิทก็ยังมีเยอะ ชิ้นส่วนไม่ครบนานๆจะเจอบ้าง
และที่อย่างไร้อย่างไรก็แก้ไม่หาย  หน้าโมจีนไม่หล่อเท่าของแท้ :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2009, 01:16:14 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #384 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 01:24:06 PM »
ขอบคุณ คุณ kaopun ด้วยนะครับไปถอยมาแล้ว มีอยู่ร้านเดียว ที่ป้า แก่ๆขายอ่ะครับ 190 ต่อแก ไป 20 บาทแกบ่นไรไม่รู้ในลำคอ แต่ก็ให้

ประกอบเสร็จ ลงเส้น รู้สึกถึงความแตกต่าง กับ GHD เลยครับ

อยากถามว่า TTจะออก exia 1/100ไม๊ครับ  แล้วอีกเรื่อง ผมเห็นที่เมเจอร์รัชโยธิน มีdynames 144 ของ TT กล่องเล็กขายไม่ทรายว่าแตกต่างจาก 144 กล่องยาวอย่างไรครับ

ถ้าไงคราวต่อไปช่วยเซ็นเซอร์ราคาหน่อยนะครับ เดี๋ยวเจ้าที่ท่านจะว่าเอา  :iconnasty:

คุณได้มา 17x นี่ถือว่าถูกมากเลยนะครับ ลูกค้าประจำ(บางคน)ยังซื้อไม่ได้ถูกเท่านี้เลยน๊า  :iconfreak:

ส่วน exia 1/100 ของ TT ยังน่าจะอีกนานครับ เพราะเท่าที่หาข่าวก็ไม่เห็นวี่แววแต่อย่างใดฮะ

dynames 1/144 ผมเห็นกล่องแบบเดียวฮะ เท่า exia นั่นแหละ ไม่เคยเห็นขนาดอื่น :icondisapp: เลยไม่รู้ว่าจะตอบอย่างไร ต้องขออ

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
« ตอบกลับ #385 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 01:40:56 PM »
- ล่าสุดที่ถาม Destiny ธรรมดาอยู่ที่ 5xx บาทครับคงเพราะคุ้นหน้าหน่อย
- พวกโทรนที่มีขายแล้วตอนนี้มีแค่ 2 ตัวครับคือ ไือน์ กับ ชไว ส่วน ไดร ยังไม่เห็นครับ
- ยูนิคอน+ปืน+ฐาน นี่ซื้อตอนนี้ก็โดนแน่ครับ ความต้องการมันสูง ถ้าไม่รีบก็รออีกหน่อยแล้วกันเด้อ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

• *
« ตอบกลับ #386 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 01:48:01 PM »
อ้อ.. ลืมแจ้งข่าว

PG Wing ร้านเจ๊ งานเข้าแล้วนะคร้าบ  :iconlol:

ราคาเป็นเลข 4 หลัก เลขตัวหน้าคือ 2 (เลขตัวถัดมาไม่ใช่ 0 นะเออ) เป็นไปตามคาดเลยครับ  :iconsweat:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #387 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 02:27:31 PM »

PG Wing ร้านเจ๊ งานเข้าแล้วนะคร้าบ  :iconlol:

ราคาเป็นเลข 4 หลัก เลขตัวหน้าคือ 2 (เลขตัวถัดมาไม่ใช่ 0 นะเออ) เป็นไปตามคาดเลยครับ  :iconsweat:

สรุปที่เรียกๆ ร้านเจ๊กันนี้ ขายโมจีนด้วยใช่ไหมครับ  :icondizzy:
เห็นหน้าที่มีคนลงเเผ่นที่ ที่ทำช่องร้านเจ๊เป็นสีเเดงๆ บอกขายโมเเท้ล้วนๆ
ผมก็เลยงง ว่าสรุปยังไงกันเเน่เนี้ย หรือว่าเขาประชด  :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #388 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 03:04:51 PM »

สรุปที่เรียกๆ ร้านเจ๊กันนี้ ขายโมจีนด้วยใช่ไหมครับ  :icondizzy:
เห็นหน้าที่มีคนลงเเผ่นที่ ที่ทำช่องร้านเจ๊เป็นสีเเดงๆ บอกขายโมเเท้ล้วนๆ
ผมก็เลยงง ว่าสรุปยังไงกันเเน่เนี้ย หรือว่าเขาประชด  :iconfreak:

ในแผนที่นั้น เป็นร้านเจ๊ใหญ่ครับ ขายโมแท้ล้วนๆ ตามนั้นเลยครับ

แต่เจ๊(เฉยๆ) นี่คือเจ๊โมจีน  ในแผนที่นั้นคือ สีม่วงบนสุดเด้อขรับ (แปลว่าคนละร้านกันเลยฮะ)

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #389 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 09:07:56 PM »
- ล่าสุดที่ถาม Destiny ธรรมดาอยู่ที่ 5xx บาทครับคงเพราะคุ้นหน้าหน่อย
- พวกโทรนที่มีขายแล้วตอนนี้มีแค่ 2 ตัวครับคือ ไือน์ กับ ชไว ส่วน ไดร ยังไม่เห็นครับ
- ยูนิคอน+ปืน+ฐาน นี่ซื้อตอนนี้ก็โดนแน่ครับ ความต้องการมันสูง ถ้าไม่รีบก็รออีกหน่อยแล้วกันเด้อ

ขอนุญาตตอบ นิสนึงนะฮะ

- ข้อแรก ghd ป่าวฮะ เพราะผมเคยถามทีไร โดนประมาณ 7xx ตลอด
- โทรนมากันครบและฮะ ของ TT ตอนนี้ยืนเท่อยู่ในตู้หมดและ  :iconvsign:
- น้อง U ตอนนี้ ราคาแรง แพง 3 เท่า ฮุฮุ  :iconcry:

ออฟไลน์ guideploy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #390 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 09:52:51 PM »
รบกวนพี่ๆช่วยอัพเดตให้หน่อยครับว่าตอนนี้มีโมจีนของTTตัวอะไรบ้าง และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เพราะพรุงนี้จะมีโอกาสไปสะพานเหล็กที่นานๆจะไปได้สักครั้งครับ
ขอบคุณมากครับ

• *
« ตอบกลับ #391 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 10:09:03 PM »
รบกวนพี่ๆช่วยอัพเดตให้หน่อยครับว่าตอนนี้มีโมจีนของTTตัวอะไรบ้าง และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เพราะพรุงนี้จะมีโอกาสไปสะพานเหล็กที่นานๆจะไปได้สักครั้งครับ
ขอบคุณมากครับ

อ่า คุณน้องถามมา พวกพี่ๆๆ ( หรือเปล่าหว่า 55+ ) จะสนองตอบให้

** TT มีตัวอารายบ้าง
- คำตอบมันกว้างมากมายฮะ แต่ถ้าเอาตัวเด็ดๆๆ อย่างเดียวจะขอแบ่งตามนี้

1/144  ( ราคาประมาณ 2xx  +  เนื่องานดีมากมายโดยเฉพาะ เหล่า 00 ดีหมดทุกตัวฮะ โดยเฉพาะ เหล่า Throne ซื้อมาต่อครบ 3 ตัวแล้วยังอยากซื้อีก 55+ )

seed :  จะมี destiny / 00 justice / strike freedom / blaze zaku phantom / akatsuki มีทั้ง 2 แบบ เลย
00 : exia / dynames / kyrios / virtue / throne eins / throne zwei / throne drei / nadleed

1/100 Mg ( ราคาประมาณ 6xx - 1xxx พยายามต่อรอง + ขอเช็คแผงโดยละเอียด นะฮะ )

ที่เด็ดๆๆ :  destiny / destiny + ปีกแสง / hi - nu / strike freedom / strike freedom full burst / strike noir / unicorn / unicorn + ปืนกล / strike + ปืน +  ดาบ  /  impulse และ น้องใหม่ shin musha ฮะ

• *
« ตอบกลับ #392 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 10:12:38 PM »
ที่เด็ดๆๆ :  destiny / destiny + ปีกแสง / hi - nu / strike freedom / strike freedom full burst / strike noir / unicorn / unicorn + ปืนกล / strike + ปืน +  ดาบ  /  impulse และ น้องใหม่ shin musha ฮะ

ลืมตัวสำคัญไปได้ไงฮะเนี่ย

PG Wing Zero 1/60 น่ะ  :iconnasty:

• *
« ตอบกลับ #393 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 10:16:54 PM »
ขอบคุณมากๆครับ เมื่อกี้ผมได้ลองดูแผนที่ดูแล้วกะจะไปสอยMGน่ะครับ impulse strike freedom FBM และ strike2pack น่ะครับไม่ทราบว่าราคาของมันควรประมาณไหนดีครับ เเล้วเจ้า strike 2pack กับstrike noir งานมันดีไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #394 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 10:26:52 PM »

PG Wing Zero 1/60 น่ะ  :iconnasty:

เหอะๆๆ จิงเนอะ ตัวสำคัญ + ราคายิ่งสำคัญมากมาย 55+

ขอบคุณมากๆครับ เมื่อกี้ผมได้ลองดูแผนที่ดูแล้วกะจะไปสอยMGน่ะครับ impulse strike freedom FBM และ strike2pack น่ะครับไม่ทราบว่าราคาของมันควรประมาณไหนดีครับ เเล้วเจ้า strike 2pack กับstrike noir งานมันดีไหมครับ

งานดีฮะ strike noir ยังมะเคยลอง แต่ถ้าตัวหลังๆๆ อย่าง destiny งานออกมางามมากมาย ส่วน strike 2 pack คิดว่าดีนะฮะ เพราะออกหลัง destiny คิดว่างานดีอยู่แล้ว ส่วนถ้าอยากรุ้ว่างานของ TT เป็นอย่างไร ลองดูในห้องแกะกล่องดูนะ ผมโพส เจ้า destiny TT ไว้ เพื่อช่วยตัดสินใจนะฮะ

ส่วนราคาแจ้งไว้ข้างต้นแล้ว แต่ตอบอีก 55+  >> 3 ตัวนี้ น่าจะ  7xx / 9xx / 8xx ตามลำดับ เป็นอย่างมากนะฮะ 

• *
« ตอบกลับ #395 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 10:30:35 PM »

เหอะๆๆ จิงเนอะ ตัวสำคัญ + ราคายิ่งสำคัญมากมาย 55+

งานดีฮะ strike noir ยังมะเคยลอง แต่ถ้าตัวหลังๆๆ อย่าง destiny งานออกมางามมากมาย ส่วน strike 2 pack คิดว่าดีนะฮะ เพราะออกหลัง destiny คิดว่างานดีอยู่แล้ว ส่วนถ้าอยากรุ้ว่างานของ TT เป็นอย่างไร ลองดูในห้องแกะกล่องดูนะ ผมโพส เจ้า destiny TT ไว้ เพื่อช่วยตัดสินใจนะฮะ

ส่วนราคาแจ้งไว้ข้างต้นแล้ว แต่ตอบอีก 55+  >> 3 ตัวนี้ น่าจะ  7xx / 9xx / 8xx ตามลำดับ เป็นอย่างมากนะฮะ 
ขอบคุณมากครับ ขอฝากตัวเป็นสาวกโมจีนอีกคนนะครับ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #396 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 11:46:32 PM »
Strike 2 pack นี้มัน ให้สไตรก์มา 1 ตัว + 2 pack ดาบกับปืนใหญ่ใช่มะครับ  :iconwish:
อยากเห็นจังเลยว่าหน้าตา Strike ของ TT จะเป็นแบบไหน เห็นตัวอื่นมาหมดเเล้วรับได้หมด ยกเว้น SFD ทำใจรับไม่ได้จริงๆ เหมือนดูดอมยิ้มอยุ่จริงๆ  :iconcry:

ร้านเจ๊ขายโมจีน อยู่สีม่วงบนสุด นี้ขายโมจีนถูกสุดที่สะพานเหล็กเเล้วหรือเปล่าครับ  :iconsmile:

เห็นมีเเต่คนเชียร์ว่าจะไปสอยเจ้า Destiny ปีกเเสงมาหน่อย ทำเหมือนของเเท้ซะขนาดนั้น

สอบถามนิดนะครับ เวลาซื้อเนี้ย เราบอกเจ๊ (คนขาย) ให้เขาเช็คเเผงโมเดลให้เราได้ใช่มะครับ  :icondizzy:

• *
« ตอบกลับ #397 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 11:56:57 PM »
Strike 2 pack นี้มัน ให้สไตรก์มา 1 ตัว + 2 pack ดาบกับปืนใหญ่ใช่มะครับ  :iconwish:

ใช่ครับ

อยากเห็นจังเลยว่าหน้าตา Strike ของ TT จะเป็นแบบไหน เห็นตัวอื่นมาหมดเเล้วรับได้หมด ยกเว้น SFD ทำใจรับไม่ได้จริงๆ เหมือนดูดอมยิ้มอยุ่จริงๆ  :iconcry:

ไว้มีโอกาสจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ เผลอ ๆ อาจรีวิวเลย  :iconnasty:  (แต่ตอนนี้อารมณ์ขี้เกียจ+ยุ่งอยู่ครับ) โดยรวมแล้วก็ดูดีครับ แต่ผมชอบ force impulse มากกว่า

ร้านเจ๊ขายโมจีน อยู่สีม่วงบนสุด นี้ขายโมจีนถูกสุดที่สะพานเหล็กเเล้วหรือเปล่าครับ  :iconsmile:

สำหรับผม ไม่ถือว่าถูกที่สุดครับ เผลอ ๆ จะแพงที่สุดซะมากกว่า  แต่ของแกจะมาเร็วที่สุดครับ

เห็นมีเเต่คนเชียร์ว่าจะไปสอยเจ้า Destiny ปีกเเสงมาหน่อย ทำเหมือนของเเท้ซะขนาดนั้น

สอบถามนิดนะครับ เวลาซื้อเนี้ย เราบอกเจ๊ (คนขาย) ให้เขาเช็คเเผงโมเดลให้เราได้ใช่มะครับ  :icondizzy:

ให้คนขายเช็คให้ก็ได้ครับ แต่ผมขอเปิดกล่องนับเองทุกทีครับ มั่นใจกว่า

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #398 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 11:59:22 PM »
ไม่มีคนรีวิว Strike Freedom EXF เลยอ่า รอตั้งแต่ก่อนอัพบอร์ดแล้ว :iconcry:

ออฟไลน์ ballmakoto

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #399 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 12:08:50 AM »
โมจีนของ TT ผมซื้อมา 3 ตัวละ ข้อเสีย คือเนื้อพลาสติก ถ้าเทียบกับโมแท้ ของโมจีนจะดูเก่าๆ ด้านๆกว่า ข้อต่อแน่นมาก กดทีเจ็บนิ้ว ถ้าเอามาทำสีคงจะสวย ขึ้นเยอะ แต่ถืออาวุธชอบหลวมๆ