ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3774714 ครั้ง)

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #420 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 04:11:52 AM »
ู^
^
เห็นด้วยครับ บางท่านเอา TT มาลงแกะกล่องแล้วหน้าตาไม่ลิง คนที่งบน้อยหรือช็อตอยู่อาจสนใจสอยมาประดับตู้ได้้
ผมว่ารวมกันไว้ก็ดีแล้วครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ Zazzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #421 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 05:19:37 AM »
SF EF ของ TT ครับ กับข้อเสียที่ผมเจอ ไม่รู้คนอื่นเป็นป่าว

รูปนี้หน้าไม่ลิงเท่าไหร่นะ

นอกจากสองจุดบนนี้ ทั่วไปก็คือ เวลาตัดออกจากแพง มันจะเป็นรอยจุดขาวๆอ่ะ ทั่วตัวเลย

ออฟไลน์ Gumontep MKII

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #422 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 07:38:49 AM »
ตรงไหลี่กดไม่เข้า ของผมก็เป็นครับ แต่เป็น SF FBM นะ

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #423 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 07:46:55 AM »
ท่านใช้อะไรตัดจาก เเผงละครับ
ผมเคยใช้คีม หนีบ บิดทีของเเท้ยังเป็นขาวๆ เลยครับ  :iconcry:
ลองใช้พวกคีมเทพที่เขาบอกว่า คมสุดๆ สิครับ น่าจะลดรอยขาวได้เยอะนนะคับ  :iconvsign:

krungkring

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #424 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 09:26:00 AM »
พี่ๆครับ

ถามนิดนึงครับบ

กันดั๊มของGhD

ปกติข้อต่อมันอ่อนอยู่เเล้วใช่ป่ะครับ

พอต่อเสร็จแล้วยืนแทบไม่อยู่เลย

ผมหากระทู้ที่ทำให้ข้อต่อแข็งเเรงขึ้น

ในห้องเทคนิคไม่เจอครับ

ใครเคยเขียนไว้มั๊ง

ขอlinkหน่อยนะครับ

หรือถ้ายังไม่มีใครเขียน

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #425 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 10:34:28 AM »
เห็นผู้เชี่ยวชาญหลายท่านบอกว่า เอากาวตราช้างพอกเดือยให้หนาขึ้นครับ รอให้กาวแห้งสนิทก่อนค่อยเอาเข้าที่เข้าทาง  :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #426 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 12:30:41 PM »
SF EF ของ TT ครับ กับข้อเสียที่ผมเจอ ไม่รู้คนอื่นเป็นป่าว

นอกจากสองจุดบนนี้ ทั่วไปก็คือ เวลาตัดออกจากแพง มันจะเป็นรอยจุดขาวๆอ่ะ ทั่วตัวเลย

ถึงจะกดไม่สนิทไปบ้าง เเต่งานโดยรวมก็สวยออกครับ ซื้อมากี่ xxx ครับ ตัวนี้
ผมก็เห็นในบรรดา SF ของ TT เจ้า EF เนี้ยมันหน้าตาโอสุดเเล้วใช่มะครับ ถ้าเทียบกับแบบธรรมดา กะ FB  :iconcry:
ว่าเเล้วก็ตั้งตารอคอยรูปเจ้า Strike 2 pack ต่อไป  :iconlike:

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
โมจีน Strike 2 pack [TT] 6 รูปพอนะ
« ตอบกลับ #427 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 02:34:54 PM »
ตัวนี้ประกอบเสร็จนานแล้วฮะ ไม่มีตู้โชว์เลยเก็บเข้ากล่องไว้ เห็นว่ามีคนอยากดูก็เลยค้นมาถ่ายซะหน่อย  :iconfreak:

เปรี้ยวฮะ ใส่ทีเดียว 2 pack เลย ก็ยังยืนตรงได้ไม่มีปัญหา :iconnasty:
แต่ว่าจัดท่าลำบากสุด ๆ ถ่ายมาให้ชมแค่นี้ก็เล่นเอาเหนื่อยเลยฮะ

ถ้าจะถือดาบ ก็ถือได้ท่านี้ท่าเดียวแหละ  :iconsweat:

ให้ดูหน้าสักหน่อยแล้วกัน (ผมว่าไม่ค่อยลิงนะ)

อยากเห็นส่วนไหนเพิ่มเติมก็บอกฮะ

ออฟไลน์ march09

• *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #428 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 03:49:08 PM »
^
^
^
หน้าตารูปทรงดูดีจังครับไม่ทราบว่าการประกอบแน่นหนาข้อต่อดีมั๊ยครับ
ปล.อยากเห็น Strike-e I.W.S.P ใครมีช่วยเอามาลงทีครับอยากได้จัง :iconwish:

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #429 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 05:29:19 PM »

ถึงจะกดไม่สนิทไปบ้าง เเต่งานโดยรวมก็สวยออกครับ ซื้อมากี่ xxx ครับ ตัวนี้
ผมก็เห็นในบรรดา SF ของ TT เจ้า EF เนี้ยมันหน้าตาโอสุดเเล้วใช่มะครับ ถ้าเทียบกับแบบธรรมดา กะ FB  :iconcry:
ว่าเเล้วก็ตั้งตารอคอยรูปเจ้า Strike 2 pack ต่อไป  :iconlike:
จริงๆแล้วมันก็เหมือนกันละค้าบบ  ผลิตมาจากบล๊อคเดียวกัน  แต่ที่ดูต่างเนื่องจากรูป ถ่ายมาคนละมุม 

• *
Re: โมจีน Strike 2 pack [TT] 6 รูปพอนะ
« ตอบกลับ #430 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 06:33:37 PM »
ตัวนี้ประกอบเสร็จนานแล้วฮะ ไม่มีตู้โชว์เลยเก็บเข้ากล่องไว้ เห็นว่ามีคนอยากดูก็เลยค้นมาถ่ายซะหน่อย  :iconfreak:

เปรี้ยวฮะ ใส่ทีเดียว 2 pack เลย ก็ยังยืนตรงได้ไม่มีปัญหา :iconnasty:
แต่ว่าจัดท่าลำบากสุด ๆ ถ่ายมาให้ชมแค่นี้ก็เล่นเอาเหนื่อยเลยฮะ

ถ้าจะถือดาบ ก็ถือได้ท่านี้ท่าเดียวแหละ  :iconsweat:

ให้ดูหน้าสักหน่อยแล้วกัน (ผมว่าไม่ค่อยลิงนะ)

อยากเห็นส่วนไหนเพิ่มเติมก็บอกฮะ

โหหน้าตาหล่อเหลาเลยนะครับผมว่า เหมือนมากๆ เลย ถ้าไม่จ้องหน้าแบบจังๆ นะครับ  :iconlike:
ผมว่าตัวนี้ก็น่าจะให้ 95 เปอเลยนะเนี้ย  :iconlove:
พวก อุปกรณ์พวก pack ต่างๆ เหมือนของเเท้เเป๊ะเลยใช่มะครับ

ออฟไลน์ ev_kensai

• *
« ตอบกลับ #431 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 07:11:50 PM »
ขอถามพี่ๆหน่อยครับว่าดีคอล สไตล์ ฟลูบาส ของTT เนียเป็นแบบน้ำรึว่าแบบขูดครับ ที่พื้นสีฟ้าๆอ่ะครับแล้วมีกระดาษขาวทบหน้าอ่ะครับ

ออฟไลน์ Gumontep MKII

• *
« ตอบกลับ #432 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 07:14:32 PM »
มันเป็นสติกเกอร์ใสอ่ะครับ ไม่ต้องจุ่มน้ำ ไม่ต้องขุด แปธง่ายดีแต่ไม่เนียนเท่าขูดกะน้ำ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #433 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 09:01:56 PM »
วันนี้ไปร้านเจ๊มาสอยพี่ชินมุมาแล้วไว้ต่อเสร็จจะมารีวิวครับ
ปฺฤพระเจัาเล่าปี่มาแล้วน้องานดีมากลูกเจ๊+เจ๊เปิดให้ดูพอดีอยู่ทั้งคู่

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #434 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 09:09:21 PM »
วันนี้ไปร้านเจ๊มาสอยพี่ชินมุมาแล้วไว้ต่อเสร็จจะมารีวิวครับ
ปฺฤพระเจัาเล่าปี่มาแล้วน้องานดีมากลูกเจ๊+เจ๊เปิดให้ดูพอดีอยู่ทั้งคู่

อ้าวกำ ไหงข้ามมาออก พระเจ้าเล่าปี่ฟระ ข้ามฐานน้ำ ซะงั้น   :iconcry:

ออฟไลน์ StShadow

• *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #435 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 09:17:43 PM »
วันนี้ ผมก็ไปร้านเจ๊ มาเหมือนกัน เจ๊ แก เหมือน เห็น มุฉะ ตั้งอยู่

แต่เค้าไปซื้อ โทรน ทั้ง3 แต่ได้มาแค่ 2 เซ็งเป็ด

แต่โมจีน ต่อลำบากกว่า ของแท้ หลายเท่า

ต่อ 1/144 ตัวเดียว มือแดงไปหมด

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #436 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 09:23:33 PM »
วันนี้ ผมก็ไปร้านเจ๊ มาเหมือนกัน เจ๊ แก เหมือน เห็น มุฉะ ตั้งอยู่

แต่เค้าไปซื้อ โทรน ทั้ง3 แต่ได้มาแค่ 2 เซ็งเป็ด

แต่โมจีน ต่อลำบากกว่า ของแท้ หลายเท่า

ต่อ 1/144 ตัวเดียว มือแดงไปหมด

3 โทรน ผมมีครบแล้วฮะ  ตัวที่ขาดผมว่า น่าจะเปง โทรนไอน์ ( ไอ้ปืนโต ) นานๆจะเห็นเอามาลง แต่... มะก่อน ของลงเพียบเลย

krungkring

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #437 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 10:36:18 PM »
พี่ๆครับ

อยากรู้อ่ะครับว่า

ที่พิษณุโลก

มีแหล่งขายโมเดลจีนไหมอ่ะ

ใครรู้บอกทีครับ

แล้วถ้าอยากได้ โม จีน

ไปซื้อได้ที่ไหนหรอคับ

มีอยู่ 2 ที่ครับ ร้านหลังวัดใหญ่ 1ร้าน แล้วตรงข้าม รร.ผดุงราช อีก1ที่ อันนี้พี่เค้าแนะนำให้ด้วย แต่ต้องยอมรับราคาขายหน่อยนะครับ

แต่ร้านที่ 2 ถูกกว่าร้านแรกครับ (ถ้าอยากได้ถกต้องสั่งเอาอย่างเดียวครับ)

ร้านที่พี่บอกมามีโมจึนไหมอ่ะครับ

หรือมีแต่ของบันได

แล้วรบกวนขอเวปสั่งโมเดล
ที่สั่งได้ง่ายๆหน่อยนะครับ

ขอบคุณคร๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ maxasus

• *
« ตอบกลับ #438 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 01:15:19 AM »
คุณ StShadow มีน้ำใจ จริงๆครับ ขอบคุณนะครับ ที่ช่วยหา  :iconsmile: ถ้าพี่เจอ throne ตัวนั้น รบกวบช่วยโพสบอกด้วยนะครับ
(รู้สึกจะจำแม่นกว่า เจ๊เจ้าของร้านซะอีก นับถือๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2009, 01:22:41 AM โดย maxasus »

ออฟไลน์ beginner

• *
« ตอบกลับ #439 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 10:06:55 AM »
เมื่อวานไปสอย เจ้า SF FBM TT มาแล้วครับ นั่งต่อเมื่อคืน ตรงส่วนลำตัวเรียบร้อยดีครับปิดเกือบสนิท หุหุ  :iconcry:
เจ๊เห็นหน้าครั้งแรก บอก 9** เลยเดินไปถามร้านอื่นก่อน กลับมอีกทีเจ๊บอกราคา 8** หุหุ

ถามอีกเรื่องนะครับ MG Force Impluse 6** นี่แพงไปหรือเปล่าหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2009, 10:15:55 AM โดย beginner »
วิริเย ทุกขมัต เจติ : บุคคลล่วงทุกข์ได้ด้วยความเพียร !!!