ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3772453 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:24:45 AM »
ครับ ปกติร้านหน้าเบียร์นี่เมื่อก่อนก็ไม่เอา TT มาขายครับ  แต่พอมีคนมาถามบ่อย ๆ เข้า พี่แกก็เน้น TT เป็นหลักเลย  :iconwink:  ไม่แน่ว่าถ้าเราไปถาม 3 ก๊กไม่มียี่ห้อกันบ่อย ๆ (สร้างกระแส) พี่แกอาจจะเอามาลงแบบ TT ก็ได้ฮะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:25:25 AM »
ก็ร้านหน้า(ทางเข้า)ลีโอ(ทอย)นั่นแหละครับ  :iconnasty:

อ้อร้านนี้นี่เองแต่ว่าร้านนี้มีโมของไม่มียี่ห้อด้วยเหรอเห็นแต่TTกับghdนะ :iconsmile:
เอ่อแล้วราคามันก็เท่ากันไม่ใช่เหรอสำหรับเอสดีอ่ะแต่ร้านนี้ผมต่อราคาที่ไรไม่เคยลดเลยอ่ะ :icondizzy:

ถ้าเอา Sd แบบมะมียี่ห้อนะฮะ ร้านเจ๊โลด เพราะ ร้านเบียแกมะมี แถมพวกโมน้อยฮะ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:28:37 AM »
ก็ร้านหน้า(ทางเข้า)ลีโอ(ทอย)นั่นแหละครับ  :iconnasty:

อ้อร้านนี้นี่เองแต่ว่าร้านนี้มีโมของไม่มียี่ห้อด้วยเหรอเห็นแต่TTกับghdนะ :iconsmile:
เอ่อแล้วราคามันก็เท่ากันไม่ใช่เหรอสำหรับเอสดีอ่ะแต่ร้านนี้ผมต่อราคาที่ไรไม่เคยลดเลยอ่ะ :icondizzy:

ถ้าเอา Sd แบบมะมียี่ห้อนะฮะ ร้านเจ๊โลด เพราะ ร้านเบียแกมะมี แถมพวกโมน้อยฮะ

ผมก็ล่อแต่ร้านเจ๊หน้าลีโอไม่ค่อยได้กินตังผมหรอกเจ๊แกเขาเน้นของแต่ไม่เน้นราคา ซื้อเยอะลดเยอะซื้อน้อยลดน้อย บังคับให้ตรูซื้อเยอะนี่หว่า :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2009, 11:30:21 AM โดย kira_freedom »

• *
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:30:53 AM »

ผมก็ล่อแต่ร้านเจ๊หน้าลีโอไม่ค่อยได้กินตังผมหรอกเจ๊แกเขาเน้นของแต่ไม่เน้นราคา ซื้อเยอะลดเยอะซื้อน้อยลดน้อย บังคับให้ตรูซื้อเยอะนี่หว่า :icondisapp:

งั้นมาเปง สาวก Sd กันดีก่า เนอะ 555+

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:31:56 AM »
คุยกันอย่างนี้ ทั่นเจ้าที่ จะหาว่าเราปั๊มกันรึเปล่าหว่า  :iconsweat:

• *
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:33:40 AM »
คุยกันอย่างนี้ ทั่นเจ้าที่ จะหาว่าเราปั๊มกันรึเปล่าหว่า  :iconsweat:
นั้นดิพอเหอะผมว่ามั้นเหมือนปั้มไงไม่รู้จริงๆด้วยอ่ะถึงไม่ตั้งใจก็เหอะ  :iconlol:
เขามีชมรมออกทะเลเด๋วเราก็ได้ชมรมปั้มกระทู้หรอก555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2009, 11:34:50 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ Gumontep MKII

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:36:03 AM »

เอามาแปะให้ดูครับ ยิ่งเห้นยิ่งอยากได้  :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:37:55 AM »

เอามาแปะให้ดูครับ ยิ่งเห้นยิ่งอยากได้  :iconfreak:
:iconcry:ไม่ได้เก็บไลน์นี้รอดตัวไปราคาโหดมากๆ+งามมากๆด้วย :iconcry:

• *
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:38:49 AM »
เอาเป็นว่า คุยเฉพาะ ข่าว update โมละกาน ที่พิมผ่านไป ตะกี้ คิดว่ามะมีใครเห็นละกาน

ไปละ เดว งานเข้า 55+

ออฟไลน์ RedBeam80

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:40:13 AM »
นั้นดิพอเหอะผมว่ามั้นเหมือนปั้มไงไม่รู้จริงๆด้วยอ่ะถึงไม่ตั้งใจก็เหอะ  :iconlol:
เขามีชมรมออกทะเลเด๋วเราก็ได้ชมรมปั้มกระทู้หรอก555+

เอาเป็นว่า คุยเฉพาะ ข่าว update โมละกาน ที่พิมผ่านไป ตะกี้ คิดว่ามะมีใครเห็นละกาน

ไปละ เดว งานเข้า 55+

:icondisapp: เห็นสิขอรับ พาดพิงกันซะงั้น  :icondizzy:
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:42:48 AM »

:iconcry:ไม่ได้เก็บไลน์นี้รอดตัวไปราคาโหดมากๆ+งามมากๆด้วย :iconcry:

ใช้ของ TT ป่าวครับถ้าใช้นี้สุดยอดเลยนะครับ
เหมือนของเเท้สุดๆ เลย เเต่ราคามัน 2000+ นี้สิ  :iconcry:

ออฟไลน์ Gumontep MKII

• *
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:48:34 AM »
TT ครับผม 22xx แหนะ แต่เทียบกับขนาดและความเป็น PG แล้วก็ยังคุ้มอยู่

มีชิ้นโลหะด้วย ต้องใช้น๊อตยึด ก๊อปซะเหมือน

อะนี่มีสปริงอีก

เทียบชั้นกะ 1/100

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 12:03:04 PM »
หลังจากเจ้า Destiny ปีกเเสงเนี้ยรู้สึก TT ทำหน้าตา ได้ดีขึ้นเยอะจริงๆ ครับ  :iconwish:
เเต่ทำไม SF มันยังเป็นแบบปากอมยิ้มอยู่นะ หรือว่ามันออกก่อนเจ้าปีกเเสง  :icondizzy:

ลองดู เจ้า GN ARMS + Exia ที่เเถมมา  ผมว่าเจ้า Exia ทำดีกว่าของ Bandai อีกนะ ตาเเดงๆ
เเต่ของบันไดเป็นตาเขียวๆ เหลือกๆ หลอนๆ ไงไม่รุ้ (อ้างอิงจาก Dalong)  :icondisapp:

โอ๊ยยยย TT จ้าาาา อย่าทำให้ดีมากสิจ้า เจ๊จะไม่มีตังกินข้าวเล้ว  :iconcry:
เจ้ายูนิคอนจังก็ทำดีเหลือเกิน TT เหมือนของเเท้เเทบเเป๊ะๆ เลย  :iconnosebleed:

ออฟไลน์ beginner

• *
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 12:20:36 PM »
TT ครับผม 22xx แหนะ แต่เทียบกับขนาดและความเป็น PG แล้วก็ยังคุ้มอยู่

มีชิ้นโลหะด้วย ต้องใช้น๊อตยึด ก๊อปซะเหมือน

อะนี่มีสปริงอีก

เทียบชั้นกะ 1/100

เห็นแล้วเกิดอาการอยากได้ขึ้นมาเลย  แต่.....ราคาโหดเกิ๊น!!
วิริเย ทุกขมัต เจติ : บุคคลล่วงทุกข์ได้ด้วยความเพียร !!!

ออฟไลน์ furlong

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 04:51:05 PM »
ส่วนอื่นๆแจ๋วหมด เว้นแต่หน้าตา  ปากโหว่แบบเห็นได้ชัดเลย
ดูยังไงๆ หน้าตาก้ไม่งามอ่ะค้าบบบ  :iconcry:

ออฟไลน์ best2530s

• *
  • Den-O
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 05:03:39 PM »
แจ้งข่าว โมจีนร้านเจ้นะครับ

ซุนกวน + เดนโด ราค 2XX ปลายๆเลยครับ(รู้สึกว่าจะเป็นของ Bendi แต่ไม่มีตรานะครับ)

แถมที่เห็นแปลกตามาสดๆร้อนๆนะครับก็

ขงเบ้ง + เดนโด ครับ ราคาไม่ได้สอบถามอะครับ

ปล. หากมีคนไหนซื้อมาแล้วช่วยมา Review เดนโดให้หน่อยนะครับ สนใจอยู่เหมือนกันไม่อยากไปซื้อของแท้ลิโป้เพื่อมาเอาเดนโดอย่างเดียวนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2009, 06:19:00 PM โดย best2530s »
t_seB_Moon

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 05:25:11 PM »
Wing0 PG นี่ทำออกมาได้ดีจริงผิดกับ MG ของ GHDชนิดหน้ามือกับหลังเท้าเลย แต่ตัวนี้คงผ่านอะครับเพราะต่อเสร็จไม่รู้จะเก็บไว้ไหนตัวใหญ่โคดๆ :icondisapp: และอาจมีอาการอุจจาระแตกตอนพ่นสีได้ :iconlol:

ออฟไลน์ panich29

• *
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 05:52:14 PM »
ขอบอกว่า impulse gundam เป็นขนาด 1/144 นะครับมิได้มีเจตนางะครับ ตามวิงค์อยู่เหมือนกันครับ
เซียนเต่า

ออฟไลน์ falchion

• *
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 07:00:12 PM »
อิมเพ้า 1/144 โล่มันเป็นแบบพับได้เหรอครับผมว่า 1/100 นา :iconfreak:

ออฟไลน์ StShadow

• *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 08:36:37 PM »
ใครต่อ โทร ทั้ง3 ตัวแล้วบอกหน่อยครับ

ว่ามันต่างจาก ของ บันได ยังไง ไม่กล้าต่อโมจีน

ยังดองไว้อยู่เลย