ผู้เขียน หัวข้อ: SD Nu Gundam (repost จากบอร์ดเก่าครับ)  (อ่าน 23373 ครั้ง)

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
SD Nu Gundam (repost จากบอร์ดเก่าครับ)
« เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 10:12:28 PM »
คงมีหลายท่านเห็นได้กันไปแล้วล่ะครับ ยังไงก็เอามาลงไว้ก่อนละกัน จะได้กระตุ้นตัวเองไปในตัว ไม่งั้นคงไม่ได้ทำต่อแหงๆเลย  :P

เอาส่วนต่างๆมาจากเศษซากศพของโมที่กองๆไว้แหละครับ มาติดนู่นตัดนั่นเสริมตรงโน้นหั่นตรงนี้ แล้วก็ออกมาอย่างที่เห็นนี่แหละครับ :D

BEFORE

AFTER [WIP]

จะพยายามให้เสร็จเน้อ :D

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ nefariouz

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: SD Nu Gundam (repost จากบอร์ดเก่าครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:08:43 PM »
เป็นกำไรใจให้จ๊าจะคอยติดตามน๊าครับ 

If I could change anything ,I would change everything that made us apart~

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
Re: SD Nu Gundam (repost จากบอร์ดเก่าครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:41:04 PM »
เอาให้เสร็จนะแต้ม .... ฮ่า ๆ (ไม่กล้าแซวแรง ๆ เพราะไม่รู้ว่าของตัวเองจะเสร็จหรือป่าว   :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2009, 04:13:16 PM โดย luckytoffee »

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:49:25 PM »
เอาให้เสร็จนะแต้ม .... ฮ่า ๆ (ไม่กล้าแซวแรง ๆ เพราะไม่รู้ว่าของตัวเองจะเสร็จหรือป่าว  :'()

เต็มที่เลยพี่ เจ้าแต้มนะ ไม่เสร็จหลอก พี่ก็ด้วย   ผมก็ด้วย...

แล้วใครจะเสร็จ ก่อนน้า.... ผมตั้งเป้าไว้สิ้น กุม

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 02:35:45 AM »
 :D :D :D รอปูเสื่อชมนะครับ แต้ม.. ;D ;D
Thailand only !!

ออฟไลน์ Kukzez

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • หัวยังไม่สิ้นกลิ่นแบตตาเลี่ยน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:12:37 AM »
แก๊งสามช่า สู้ๆแล้วกันน่ะครับ  8)

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 11:20:10 AM »
โหว วว  SD นิวน้อย อัพเกรดขึ้นเยอะเลยอะ เเต้ม 5555555

จารอดู ๆ ตอนเสร็จอีกทีเด้อคับ..^_^

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 06:15:29 PM »
เฮียเเต้ม ตัวนี้นี่เองที่เอามายั่ว

ทําเสร็จเร็วๆนะเฟร้ย เเต่ให้ช้ากว่าพี่วัฒน์นะ เพราะ ใครทําเสร็จก่อน โดนหอมเเก้ม
Sail To The New World

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:09:18 PM »
จะรอชมเหมือนเดิม ;D
เป็นคอ SD เหมือนกัน เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ RedBeam80

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 01:30:24 PM »
ตามมาเชียรืจากบอร์ดเก่าขอรับ จะรอชมตอนเสร้จสมบูรณ์นะขอรับ สู้ๆ ;D
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ boyba

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
  • UC-AlcohoL CollectoR
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 02:07:41 PM »
ขาสวยดีครับเหมาะเจาะมากเลย ผมชอบแบบนี้นะโมขาแบะๆ รอชมเด้อครับ ต้องมีซัก 1 ช่า นะครับที่เสร็จ ;D

ออฟไลน์ takeruno

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:33:42 AM »
รูปร่างดีมากเลยอ่ะทั่น จะรอดูตอนเสร็จเน้อ  :iconsmile:

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 02:58:40 PM »
โมแล้ว งามกว่าแบบเก่าซะอีก จะรอดูตอนเสณ็จแล้วนะครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ pkruthom

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 03:05:50 PM »
ตอนเสร็จแล้วคงจะแจ่มน่าดู :iconwish:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:33:30 PM »
ต่อไปจะโมส่วนขาต่อใช่มั้ยครับ เห็นว่าเอาขาอิมพัลส์มาต่อ เลยคิดว่าน่าจะโมเท้าด้วย

รอชมนะครับ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ nongben2007

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 12:10:31 AM »
สวยดีคับ

ออฟไลน์ rain_berriez

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 11:56:38 PM »
จาเสร็จหล้อ  :iconnasty:

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 02:53:45 PM »

ก็ช่วยเค้าทำสิจ๊ะจะได้เสร็จไว ๆ  :iconfreak:

บังคับทำสีชมพูด้วยนะ อิ ๆ ๆ   :iconlove:

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 04:40:17 PM »

ก็ช่วยเค้าทำสิจ๊ะจะได้เสร็จไว ๆ  :iconfreak:

บังคับทำสีชมพูด้วยนะ อิ ๆ ๆ   :iconlove:

ช่วยซ้ำเติม
ไม่เสร็จหลอก....  :iconlol:
เพราะ ช่วงนี้อากาศ ไม่ค่อยดี....

ออฟไลน์ rain_berriez

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 07:02:48 PM »
ถ้าเจ้าตัวนี้สีชมพู  คงดูแปร่งๆๆนะคะพี่   :iconlol:  เอาสีดำดีก่า  แท่ดี  คิคิ :iconnasty: