ผู้เขียน หัวข้อ: [๑ : ๑๐๐] wing gundam ver.Ka Metallic omega style  (อ่าน 13132 ครั้ง)

ออฟไลน์ omega

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
[๑ : ๑๐๐] wing gundam ver.Ka Metallic omega style
« เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 11:36:52 PM »
กลับมาอีกครั้งหลังจากหายไปนานกว่า 4 เดือน  ไม่ได้ทำโมเลย  ไม่ได้เข้ามาดูบอร์ดด้วย  หวังว่าคงจะมีคนจำผมได้บ้างนะครับ

เอา��าพ Graphic Title เปิดตัวงานนี้ซะหน่อย  เพื่อเป็นการเรียกน้ำย้อย :iconhappy:

ผลงานก็ยังคงเป็น Metallic เช่นเคยนะครับ(ก็ Metallic Man นี่เนอะ)  คราวนี้ถึงกับไปถอยเอา Wing Ka จากพี่ปูมาเป็นตัวที่ 2 จากร้านเลยนะเนี้ย  จริงๆผมเคยทำตัวนี้ไปแล้วครั้งนึงเมื่อนานมาแล้วแต่ตอนนั้นยังค้นพบตัวเองไม่เจอว่าชอบทำสีแนวนี้  และก็เจ้าตัวนี้ทั้งรายละเอียด คู่สีเป็นที่พอใจแทบจะอยู่ในอันดับต้นๆในดวงใจเลย  สุดท้ายก็ต้องเอามาอีกกล่องมาทำเป็น Metallic ซะเลย

รายละเอียดในส่วนงานนะครับ  หลังจากที่ไม่ได้จับ Air Brush มานานมากแรกๆคุมน้ำหนักมือไม่ค่อยอยู่เลย  งานเลยยังไม่ค่อยอยู่ในระดับที่ผมพอใจเท่าไหร่  งานอุดขัดก็ทั่วๆไปครับ  มีหัว  ปีก  หลังข้อเท้า  หัวไหล่  ประมาณนี้  เรื่องสีตัวนี้ลองเทคนิคใหม่พอดีอยู่ก็คิดขึ้นมาได้  สีเงินผมผสม สีชมพูสะท้อนแสงไปหน่อยนึง  ประมาณ 4 หยดต่อหนึ่งกรวยสีครับ  ผลที่ได้หลังจากพ่นสีเงินแล้ว  ถ้ามองด้วยตาเปล่าก็เป็นสีเงิน  แต่พออยู่ใต้หลอดไฟมันจะออกประกายชมพูเหลือบๆครับ  น่าพอใจอย่างยิ่งเลย

งานขัดเงาก็ตามปกติครับแต่คราวนี้ผมลง Clear ปิดงานมากถึง 6 รอบต่อ part มันเลยออกมาเกือบจะเป็นลูกชุบอยู่แล้ว  ขัดก็ลง Compound 2 รอบ Amway รอบนึง Mr.Hi-coating ปิดเป็นอย่างสุดท้ายครับ

งานมีตำหนิบ้างจากความซุ่มซามของกระผมเองบ้าง  จากการที่ห่าง Air Brush ไปนานบ้าง  ยังไงลองชมผลงานแล้ว  วิจารย์  ติชมกันหน่อยนะครับ

ลืมบอกไป  ไม่ต้องหวังว่าจะได้เห็น Decal ยุบยับกับตัวนี้นะครับ  เพราะเหตุผลแรกคือมันไม่ดี Decal น้ำขายแล้ว  เหตุผลที่สองผมจะไม่ติด Decal รายเล็กบนงาน Metalic ครับ  เพราะลายมันจมหมดเลย  และก็เหตุผลสุดท้ายผลขี้เกียจเองแหละ

และดูท่ายืนตรงเค้ารบธงชาติแล้วกันนะครับ  จับมากๆเดี๋ยวหมองหมด  เชิญชมผลงานเลยครับขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2010, 01:50:27 PM โดย omega »

ออฟไลน์ Ritchan

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
    • **OMELETTECHAN**เสื้อผ้าแฟชั่นน่ารัก
Re: wing gundam ver.Ka Metallic omega style
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 11:54:50 PM »
คุณOmegaหายไปตั้งนานเลยทีเดียว กลับมาคราวนี้ก็ยังทำงานMetallicได้เยี่ยมเหมือนเคย :iconwish:

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
Re: wing gundam ver.Ka Metallic omega style
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:44:24 AM »
เงาวิ้งเลยครับ งามมาก  รบกวนขอสีที่ใช้ได้ไหมครับเผื่อจะได้นำไปใช้บ้าง  :iconnasty:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:19:31 AM »
สีเงางามสวยลงตัวมากๆครับ :iconlol:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:30:50 AM »
งานขั้นเทพอีกแล้วเห็นแล้วตะลึง :icondisapp:

ออฟไลน์ Libra Gundam

• *
  • I'm a Gundam
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 07:54:04 AM »
สวยจริงๆ แปลงเเป็น นกด้วยสิครับ :iconwish:

ออฟไลน์ Gunkid

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 08:52:14 AM »
สวยดีแฮะ เงาวิ้งเลย

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 08:56:35 AM »
ถ่ายรูปเลยดูไม่เห็นความเงาเท่าไร   :iconwish:
แต่ของจริงท่าจะแววมากเลยครับ  ผมก็อยากทำสีแนวนี้มั่ง
ต้องฝึกต้องพัฒนากันต่อไป

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 09:29:47 AM »
ขอถามหน่อยครับ ตัวโมเดลยืนอยู่บนพื้นอะไรน่ะครับ พลาสติกสีดำเงา หรือว่า กระจกสีชา น่ะครับพอดีอยากถ่ายรูปโมเดลที่มีเงาสะท้อนที่พื้นแบบนี้บ้างน่ะครับ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:11:00 AM »
เงาวิ้งเลยครับ งามมาก  รบกวนขอสีที่ใช้ได้ไหมครับเผื่อจะได้นำไปใช้บ้าง  :iconnasty:
สีที่ใช้ก็หลักๆมี
รองพื้นเบอร์ 1000
รองพื้นอีกรอบด้วย black
รองพื้นรอบที่สามด้วย super silver + pink Fluorescent
สีทองก็ gold ตามด้วย clear yellow
สีแดง clear red
สีน้ำเงิน clear blue
สีเขียวที่อก clear green
สีโครงใช้ steel ครับ

สวยจริงๆ แปลงเเป็น นกด้วยสิครับ :iconwish:
แปลงแล้วสีถลอกกระจายชัวร์ครับอยู่แบบนี้แหละดีแล้ว  อีกอย่างตู้ที่บ้านพื้นที่น้อยปีกมันเกะกะอ่ะครับ  :iconhappy:

ถ่ายรูปเลยดูไม่เห็นความเงาเท่าไร   :iconwish:
แต่ของจริงท่าจะแววมากเลยครับ  ผมก็อยากทำสีแนวนี้มั่ง
ต้องฝึกต้องพัฒนากันต่อไป
จริงๆตามี่คุณ digies13 บอกเลยครับ  ตัวจริงเงาแบบสะท้อนเห็นหน้าเลย  โดยเฉพาะที่หัวไหล่  แต่ไมถ่ายรูปแล้วดูไม่ค่อยเงาก็ไม่รู้  :iconpale:

ขอถามหน่อยครับ ตัวโมเดลยืนอยู่บนพื้นอะไรน่ะครับ พลาสติกสีดำเงา หรือว่า กระจกสีชา น่ะครับพอดีอยากถ่ายรูปโมเดลที่มีเงาสะท้อนที่พื้นแบบนี้บ้างน่ะครับ
พอดีที่บ้านมีโต๊ะที่เป็นกระจกสีดำใสอ่ะครับ  ผมก็ clear ของออกแล้วก็เอา Future board มาทำเป็นฉากซะก็เท่านั้นเองครับ

ปล.ขอบคุณทุกคำชมและกำลังใจนะครับ

lamune

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:11:43 AM »
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:42:19 AM »
มีน่าล่ะ ผมลองใช้แผ่นพลาสติกสีดำแบบผิวมันเงาสะท้อนมันไม่ได้อย่างนี้ซักที ขอบคุณครับ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:52:40 AM »
เงาวิ๊งๆ งานสวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 11:26:25 AM »
งานสวยเงาวิ๊งเลยครับ ชอบๆ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ oadza55

• *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:03:53 PM »
งามหลาย

สวยมากครับ

ออฟไลน์ Voice

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:18:27 PM »
ดูเหมือนมีน้ำหนักและไม่ใช่แค่ราคา 1000-2000 บาทครับ
แต่งออกมาดูแพงมากมาย

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:48:28 PM »
ดูเหมือนมีน้ำหนักและไม่ใช่แค่ราคา 1000-2000 บาทครับ
แต่งออกมาดูแพงมากมาย
ถ้าทำออกมาแล้วมันขายออกก็คงดีนะครับ เหอะๆๆ :iconnasty:

ออฟไลน์ Jeanpaul

• *
Re: [๑ : ๑๐๐] wing gundam ver.Ka Metallic omega style
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 02:17:12 PM »
เทพ Metallic กลับมาเเล้ววววว  :iconlol:

ออฟไลน์ jediknight

• *
  • Like: 6
Re: [๑ : ๑๐๐] wing gundam ver.Ka Metallic omega style
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 03:11:14 PM »
เมทัลลิค งามมากครับ

ชอบสีน้ำเงินจังเลย      :iconlike:

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 05:26:04 PM »
เมทัลลิคสวยมาก เงางามมากๆครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ