ผู้เขียน หัวข้อ: "WIP" ครั้งแรกกับชอป๋าอ๋องจีนแผ่นดินใหญ่(ลงสี90%มั้ง)(แขนผีชีวะ100%)  (อ่าน 8809 ครั้ง)

ออฟไลน์ gear

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 0
เนื่องด้วยชอป๋าอ๋องจากเกาะญี่ปุ่นยังไม่ออก งานมิธติ้งจะมีอาทิดหน้าแล้วไม่รู้จะทำตัวไหนดี
จะทำ7เซียนก็ดูไม่มีแปลงไรเพิ่มเติม อย่างมากก็ทำสี คิดไปคิดมาเอาชอป๋าอ๋องจีนนี้และ หลังจากหาข้อมูลดีไซด์ต่างๆเรียบร้อยก็เริ่มโมดิฟายให้สมส่วนขึ้น
เนื่องจากบอดี้เดิม ส่วนขาช่วงเกาะที่หัวเข่ามันหักเลยเปลี่ยนขาใหม่เลย และ แขนก็ไม่ถูกใจเลยเอาแขนลิโป้จีนมาใส่แทน

หน้าชัดคับโมตรงตราสัญลักษณ์ใหม่ให้มันละเอียดใหญ่ขึ้นได้จากลิโป้จีนเช่นกัน

แพคหลังตอนนี้อยู่ในช่วงคิดอยู่ว่าจะใช้ของเดิมดีไหมที่มาจากจีนหรือเปลี่ยนเป็นของเล่าปี่

ด้านข้างคับ

อุดขัดให้หมด

แพคหลังของเล่าปี่กับของเดิมที่มากับชอป๋าอ๋องจีน

มาดูหัวแบบใกล้ๆกันนะคับไม่ถ่ายด้านหน้านะยังไม่หล่อพอเอาด้านข้างก่อน

เนื่องจากโมจีนยี่ห้อนี้ถอดหมวกกันน็อคทียุ่งยากมากต้องถอดตราสัญลักษณ์ที่หัวออกด้วยเลยกำลังจะโมดิฟายใหม่คับ

คุณยาวๆที่ยื่นมาจากข้างหลังนั้นและโครดลำบากเลย

เนื่องจากชอป๋าอ๋องจีนยังไม่มีแขนสำหรับไชนิ่งฟิคเกอร์เลยไปหาซากBBโมจีนของตัว...ในกันดั้มซีดจำชื่อไม่ได้จะเอามาทำแขนแบบโมแท้มั้ง

วันนี้ไว้แค่นี้ก่อนเห่ยหว่าจะได้WIPรูปลงไมค่อยได้ใช้นานลงรูปไม่ขึ้นอีก
ใครมีไรติแนะนำได้นะคับเพื่อจะได้ปรับปรุงโมดิฟายให้ดีขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2010, 01:31:40 AM โดย gear »

ออฟไลน์ Cowboy VI

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 1
Re: "WIP" ครั้งแรกกับชอป๋าอ๋องจีนแผ่นดินใหญ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 04:39:28 PM »
เป็นสามก๊กที่สวยมั่กๆ ตัวนึง.......แต่ไหงลุงบันไม่ทำออกมาซักที ? :iconsweat:

ปล. รอชมความหล่อครับ
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
Re: "WIP" ครั้งแรกกับชอป๋าอ๋องจีนแผ่นดินใหญ่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 04:42:50 PM »
เป็นสามก๊กที่สวยมั่กๆ ตัวนึง.......แต่ไหงลุงบันไม่ทำออกมาซักที ? :iconsweat:

ทำแล้วนี่แถมมากะเกมส์DSไง :iconlol:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 04:57:32 PM »

ทำแล้วนี่แถมมากะเกมส์DSไง :iconlol:
ของมาช้าอดใจไม่ได้เลยเอาดาราจีนเดิมมาเสริมหล่อแทน
รอดาราญี่ปุ่นเข้ามาช้ามากแต่ไงก็ชอบสาวญี่ปุ่นนะอิอิ :iconnosebleed:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 07:44:01 PM »

เอ่อ.....ลืมไปเลย  :iconlol:.....แต่ เอ๊ะ ! แบบนั้นมันเรียกหลอกขายพร้อมเกมส์นิ ? ? ? :iconpanic: :iconpanic:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 10:43:07 AM »
ถ้าไม่แยกขาย ก็ลำบากคนซื้อเลยครับ
ที่แถม มันมี เล่าปัง กับชอป๋าอ๋อง ละครับ

เหมือนเป็นตัวพิเศษเลย ขายพร้อมกับเกม

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ gogota

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 10:46:06 AM »
ใช้ได้นิเกีร์ย เดียวันที่11 รอชมนะ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 01:36:49 PM »
 :iconhihi:พูดไม่ออกเลยเมื่อคืนนั่งพอคอีพอคซี่พอคไปพอคมากะทำแขนแบบไชนิ่งฟิคเกอร์แบบของแท้ไปๆมาๆกลายเป็นแขนต้องสาปแบบในเกมไบโอ
ก่อนกลายพันธ์

หลังกลายพันธ์

:iconcry: :iconcry: :iconcry: :iconcry:
แต่ไม่เป็นไรสู้ๆ :iconpunch:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2010, 01:39:01 PM โดย gear »

ออฟไลน์ monoboss

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -20
เหมือนแขนของGในไบโอ2จริงๆด้วยครับ  :iconfreak:

ลืมปัญหาที่เกิดพ่นตอนกลางคืนในห้องโถงใหญ่ๆไม่ได้ไปสูดไอแดดเกี่ยวไหมอะ พ่นเจอสีขาวดูเป็นฟองๆไอน้ำประมาณนี้และ :icondisapp:

พ่นขาไปเรียบร้อยเหลือเก็บมุมด้วยสีทองที่หัวเข่ากับเงิรที่ปลายเท้านิดนึง

ส่วนหัวเกิดปัญหานิดหน่อยตอนแรกกะจะพ่นทับไปปัจจุบันล้างสีเรียบร้อยอยู่ในขั้นตอนพ่นใหม่อยู่....?(ไม่เรียบร้อยแล้วจะเอามาลงทำไม :icondizzy:)

เกาะที่หัวเหลือลงสีทองที่กระบังข้างหน้ากาก คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 03:33:18 PM โดย gear »

Re: "WIP" ครั้งแรกกับชอป๋าอ๋องจีนแผ่นดินใหญ่(ลงสี40%มั้ง)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 11:45:13 PM »
อัพเดธเพิ่มอีก40%(มั้งนะ)

หลังจากขี้เกียจพ่นทับเลยลงทุนล้างสีพ่นใหม่ซะเหอๆไม่เยิ่มละ

แขนข้างซ้ายและขวาอุดแต่ไม่ได้ขัดเลย มองข้างหน้าไม่เห็นนินา

อัพเดธวันนี้พ่นกระโปรงหลังละ

ต่อมากระโปรงหน้าและเกาะอก

ดูดีขึ้นมานิดนึง รอของแท้มาช้าจัง  :iconcry:
สรุปโดยรวม ยังไปไม่ถึงไหนเลยจะเสร็ดก่อนเสานี้ไหมเนี่ย  :icondisapp:

WIPครั้งสุดท้ายแล้วละมั้ง[แต่ยังเหลืออาวุธนะ(เอาไว้show offก็ได้)]เหลือตัดเส้นกับ

ไม่ค่อยชัดเลยแหะเบอๆ

ด้านหน้าหน่อยชุดขึ้นเยอะเลย

มาดูด้านหลังกันมั้งคับ ความคืบหน้าเป็นไปเรื่อยๆ

อาวุธลับกับแขนผีชีวะ(แน่ใจเหลอยังกับก้อนอะไรไหม้ๆ)

ลักษณะตอนใส่จะเป็นแบบนี้และยาวลากพื้นเลย

อีกมุม

สุดท้ายละคับ

ออฟไลน์ simayi99

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
เห็นแขนผีชีวะแล้วสยอง ชอป๋าอ๋องตัวนี้คงเป็นเวอร์ชั่นผีดิบฝืนคืนชีพมาสู้กับเล่าปี่แทนเล่าปัง
ชอบไอเดียครับ โมแล้วดูสัดส่วนดูดีขึ้น

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
จ๊ากกกก ผีหลอก
เท่ดีครับชอบมากเลย  :iconpunch:

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
ไอเดียแจ่มมากครับ แต่น่าจัขัดให้เรียบก่อนพ่นสีนะครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ NewtypeX

• *
  • Like: -179
แขนผีชีวะ=ตีนกา(ฮา)