ผู้เขียน หัวข้อ: พลพรรครัก R/C  (อ่าน 272390 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: พลพรรครัก R/C
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:47:40 AM »
จากlinkนั้นต้องซื้อชุดไฟเองรวมทั้งรีโมทกับแบตอีกครับไม่คุ้มเหนื่อยแน

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:54:21 AM »
 :iconcry: โหววว เศร้าเลย พอดีไม่มีฝีมือด้านนี้ด้วย แฮะ งั้นผมไปสอย รุ่นแรกดีกว่า  :iconcry:
Thailand only !!

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:09:03 AM »
รอชม Matrix ครับ สวยมากนะครับตัวนี้ อะไหล่เพียบ รับรองได้เลย ขนาดร้าน RC ในจังหวัดอยุธยา ภูธรขนาดนี้ ยังมีอะไหล่ Matrix ขายเลย อิอิ

คุณบอยครับ TT01 E นี่ถ้าผมจะอัพเกรดชิ้นส่วนให้มันทนทานต่อการเล่น Rally ขึ้น ผมควรเปลี่ยนส่วนใดบ้างครับ เอาเฉพาะที่จำเป็นและง่ายต่อการชำรุดก็พอครับ (ผมอัพเกรดโช๊คอัพเป็นน้ำมันแล้วครับ)

คันนี้คือแรลลี่ในฝันของผมครับ

http://www.youtube.com/watch?v=pDHuSeTo5lo&feature=player_embedded

แต่มันเป็นไปไม่ได้แล้ว เพราะผมมอบภารกิจนี้ให้กับทามิย่า tt01 E ไปเรียบร้อย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 01:15:54 AM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:28:29 AM »
ผมเองก็มือใหม่ทางด้านRC เหมือนกันครบแต่จะตอบจากระสบการณ์และความคุ้นเคยที่เล่นTT-01และข้อมูลที่เก็บเกี่ยวมานะครับ

เจ้าตัวนี้ถ้าจะเล่นจริงๆให้ดีเลยเนี่ยมันไม่สุดครับจะประมาณกลางๆมือใหม่แต่เล่นได้หลายอย่างทั้งDrift Touring แม้แต่Rally แต่ถ้าจะเล่นRally ต้องระวังเรื่องฝุ่นครับเพราะว่ามันไม่ได้ออกแบบมาโดยเฉพาะ ถ้าจะเอาจริงอาจจะต้องมีการตัดChassis นิดหน่อยเพื่อให้ปีกนกเคลื่อนที่ให้ตัวลงมาได้อีกและเปลี่ยนหูโช๊คด้านล่างเป็นตัวยาวครับ ส่วนเรื่องความทนทานจากที่เล่นมาถ้าไม่ชนนะครับไม่ต้องทำอะไรอีกเลยในสนามมันทนมากแต่ถ้าชนที่เจอบ่อยคือกระดูกหมาและเบ้าจะหลุด หาย ได้ครับและปีกนกด้านบนที่มีแกนเหล็กให้ปรับcamber มักจะหลุดไปด้วยและแกนเหล็กตัวที่ค้ำจะหายครับอาจจะต้องหยอดกาวช้างนิดนึงที่เหลือไม่น่ามีอะไรยิ่งเปลี่ยนอลูยิ่งหนักและเปลืองครับ

:iconcry: โหววว เศร้าเลย พอดีไม่มีฝีมือด้านนี้ด้วย แฮะ งั้นผมไปสอย รุ่นแรกดีกว่า  :iconcry:
ถ้าชอบบอดี้ค่อยซื้อมาทำสี(เอง)หรือจ้างเขาทำก็ได้ครับ เอามาครอบMatrix ก็ได้ เพราะบอดี้เราเปลี่ยนได้ตลอดแต่ตอนนี้เราต้องเรื่องตัวรถก่อนครับ

• *
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:15:11 AM »
ต้วที่ผมได้มาเป็นรุ่นนี้ครับคุณบอย เป็นแชสสี TT01 Type E แต่เป็นแบบแรลลี่ พร้อมเล่นมาจากโรงงาน

แต่เจ้าของเดิม แกชอบแรลลีมาก แกเอาบอดี้ซีตรอง แรลลี มอนติคาโล ของทามิย่าอีกเหมือนกัน (แต่เป็นรุ่นแชสสี TT01 ธรรมดา) เอามาครอบแทน มันก็เลยกลายเป็นตัวนี้ไป (ภาพจริง)

แชสสี TT01 E แบบแรลลี (ภาพจริง)

ผมได้มาในราคาไม่ถึงครึ่งของมือ 1 พร้อมวิทยุทามิย่าทั้งชุด สภาพดีมากครับ

ถ้าอย่างนั้น ผมไม่อัพเกรดอะไรดีกว่าครับ แค่เปลี่ยนโช๊คจากสปริงเป็นโช๊คน้ำมันเพียงอย่างเดียว (TT01 E โช๊คเดิมเป็นสปริงธรรมดา ต่างจากของคุณบอยที่เป็น ดริฟท์สเปค จะมีโช๊คน้ำมัน) เพราะตั้งใจใช้มอเตอร์ขาวธรรมดาเล่น หรืออย่างแรงที่สุดก็เป็นมอเตอร์ดำครับ ไม่เอา BL เพราะผมคุมไม่ค่อยได้ครับ มันแรงเกิน นี่ขนาด HPI Mini trophy มอเตอร์ 15T ผมยังคุมแทบไม่ได้เลยครับเวลากดคันเร่งเต็ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 10:19:22 AM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:59:53 AM »
ถามว่าเปลี่ยนโช๊ครน้ำมันแล้วจะดีไหม ผมว่าก็อาจจะดีขึ้นแต่คงจะอยู๋ที่ความสบายใจมากกว่า ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องทุน ก็จัดเลยครับ หรือไม่ก็หาโช๊คอลู ของ3racing หรือ ทามิย่าเลยก็ได้ครับ ได้ใช้นานแน่ๆ พูดถึงตัวTT-01 Rally นี่ก็วิ่งได้ครับ แต่ถ้าจะเอาวิ่งตรงๆแนวก็ต้อง DF-03 ตัวนี้ผมเห็นในเวบแล้ว สวยดีครับ Collin Mcrae Citroen ใช่ไหม ถ้าได้พร้อมวิทยุนี่ก็ถือว่าเยี่ยมเลยครับ เข้าสนามเมื่อไหร่ เอามาด้วยนะ จะได้เล่นกัน ลองวิ่งดูก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยปรับแต่งอีกที อย่างเพิ่งจมเงินไปก่อน

ส่วน HPI ใส่ 15T แล้วเอาไม่อยู่ผมว่า เล่นไปสักพักเดี๋ยวก็คุ้นครับ ว่าแต่เดิมๆในคู่มือเขาให้ใส่อะไรครับ แล้วตอนที่เล่นนั้นเล่นบนพื้นอะไร บางทีเขาให้ใส่ T ต่ำเพื่อให้มีแรงกระโดด แรงพุ่งในสนามขรุขระ แต่ถ้ามาเล่นทางเรียบอาจจะแรงเกินครับ ลองดูๆ อยากให้ไปที่สนาม อาจจะได้ไอเดียอะไรขึ้นอีกเยอะครับ

• *
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:14:53 AM »
ถามว่าเปลี่ยนโช๊ครน้ำมันแล้วจะดีไหม ผมว่าก็อาจจะดีขึ้นแต่คงจะอยู๋ที่ความสบายใจมากกว่า ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องทุน ก็จัดเลยครับ หรือไม่ก็หาโช๊คอลู ของ3racing หรือ ทามิย่าเลยก็ได้ครับ ได้ใช้นานแน่ๆ พูดถึงตัวTT-01 Rally นี่ก็วิ่งได้ครับ แต่ถ้าจะเอาวิ่งตรงๆแนวก็ต้อง DF-03 ตัวนี้ผมเห็นในเวบแล้ว สวยดีครับ Collin Mcrae Citroen ใช่ไหม ถ้าได้พร้อมวิทยุนี่ก็ถือว่าเยี่ยมเลยครับ เข้าสนามเมื่อไหร่ เอามาด้วยนะ จะได้เล่นกัน ลองวิ่งดูก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยปรับแต่งอีกที อย่างเพิ่งจมเงินไปก่อน

ส่วน HPI ใส่ 15T แล้วเอาไม่อยู่ผมว่า เล่นไปสักพักเดี๋ยวก็คุ้นครับ ว่าแต่เดิมๆในคู่มือเขาให้ใส่อะไรครับ แล้วตอนที่เล่นนั้นเล่นบนพื้นอะไร บางทีเขาให้ใส่ T ต่ำเพื่อให้มีแรงกระโดด แรงพุ่งในสนามขรุขระ แต่ถ้ามาเล่นทางเรียบอาจจะแรงเกินครับ ลองดูๆ อยากให้ไปที่สนาม อาจจะได้ไอเดียอะไรขึ้นอีกเยอะครับ

โช๊คน้ำมันของทามิย่า จัดมาแล้วครับ พอดีได้จากอีกเวบหนึ่ง ของใหม่ยังไม่ได้ประกอบพร้อมน้ำมันโช๊ค ชุด 4 ต้น 400 บ. ถ้าที่ร้าน RCS 680 บ. ครับ ผมก็เลยเอาตัวนี้มา ส่วนของ 3R นั้น 4 ต้นเกือบพัน ไม่ไหวครับ พักไว้ก่อน ตั้งใจว่าเปลี่ยนเท่านี้ก่อน ผมชอบรถสวย ๆ วิ่งเหมือนจริงมากกว่าแรงครับ

ส่วน HPI นั้น มันเป็นชุดเซ็ตเดิม ๆ จากโรงงานครับ มอเตอร์ HPI Firebort 15T สปีด HPI SC15 เซ็ตเดิม ๆ มา ส่วนชิ้นส่วนภายในนั้น พวกเพลา dog bone เป็นอลูมิเนียมครับ เขาบอกว่า สามารถลง BL ได้เลยโดยไม่ต้องทำอะไร (ยกเว้นเปลี่ยนสปีด) แต่ผมว่าเดิม ๆ ก็แรงแล้วครบ เล่นสนุกมาก คันนี้เลยไม่ต้องทำอะไรเลย

งั้นผมเล่น TT01 เดิม ๆ ไปก่อนล่ะนะครับ คิดว่าคงไม่พังง่าย ๆ เดี๋ยวไปสนามจะเอาไปด้วยครับ

ปล. DF03 ตอนแรกก็ว่าจะเอานะครับ แต่ราคาคิทเล่นไปสี่พันกว่า ยังไม่มีวิทยุ ไม่ไหวครับ เล่นแค่นี้ดีกว่า ตัวแรลลีนี้ผมได้มาสามพันกว่าบาทเองครับคุณบอย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:14:08 PM »

ผมชอบรถสวย ๆ วิ่งเหมือนจริงมากกว่าแรงครับ

ผมว่าคนเล่นโมเดลแล้วมาเล่น RC คงจะชอบตรงนี้เหมือนกันครับ ผมเองก็ชอบเอาบอดี้สวยๆมาวิ่ง

งั้นผมเล่น TT01 เดิม ๆ ไปก่อนล่ะนะครับ คิดว่าคงไม่พังง่าย ๆ เดี๋ยวไปสนามจะเอาไปด้วยครับ

มาเลยครับ จะได้สนุกกัน ผมมีอะหลั่ยSpare เหลือเยอะ เดี๋ยวมีอะไรเปลี่ยนได้จะเปลี่ยนให้ครับ เพราะพลาสติกพวกนี้เล่นไปนานๆมันจะช้ำ

ปล. DF03 ตอนแรกก็ว่าจะเอานะครับ แต่ราคาคิทเล่นไปสี่พันกว่า ยังไม่มีวิทยุ ไม่ไหวครับ เล่นแค่นี้ดีกว่า ตัวแรลลีนี้ผมได้มาสามพันกว่าบาทเองครับคุณบอย

ค้มแสนคุ้มแล้วครับ ว่าแต่ถ้าชอบจริงๆผมแนะนำให้เปลี่ยนวิทยุนะครับ มันจะได้อารมณ์มากกว่านี้ประมาณว่าละเอียดยิ่งขึ้นครับ และไม่ต้องมีวิทยุหลายๆอันด้วย

ส่วน HPI นั้น นั้นก็เล่นไปเดิมๆละครับ จะได้ไม่รั่ว

• *
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:17:22 PM »
วิทยุหลัก ผมใช้ Fly sky เป็น 2.4 ghz อยู่ครับ สามารถ memory ได้ 10 คัน ตอนนี้ใช้ไปแล้วสองคัน คือ Rock force กับ HY คือผมซื้อแต่รีซีฟท์มาใส่ ตัวละไม่กี่ร้อย

แต่ทีนี้ เจ้าสปีดดำทามิย่านี่ล่ะครับที่มีปัญหา คือพี่แกรับไฟมาจากแบต 7.2 โวลต์ แกก็จะจ่ายไปรีซีฟท์และเซอร์โวแบบเต็ม ๆ ที่ 7.2 โวล์ แต่รีซีฟท์ทั่วไป มันรับไฟได้ 6 โวลต์ครับ รีซีฟท์กับเซอร์โวจะพังเร็วมาก ผมก็กลัว

การแก้ปัญหาก็คือ ต้องต่อ BEC เพื่อปรับลดกระแสไฟให้จ่ายไฟให้กับ รีซีฟท์และเซอร์โวต่างหากที่ 6.0 V ซึ่งมีขายตัวละสามร้อยกว่าบาท แต่ผมต่อไม่เป็น

ก็เลยเอาวิทยุทามิย่ามาด้วยเสียเลย วันหน้าหากต่อ bec ให้กับ TT01 แล้วใช้รีซีฟท์ fly sky ผมกะจะย้ายทามิย่าไปใส่เรือบังคับน่ะครับ (ตอนซื้อมา ถ้าไม่เอาวิทยุก็ 3000 ถ้าเอาด้วยก็ 3500 ส่วนรีซีฟท์เจ้าของเดิมเขาก็จะให้รีซิฟท์ทามิย่ามาด้วย เพราะเขาไม่อยากแกะรถน่ะครับ ผมคำนวณดูแล้ว ซื้อรีซีฟท์ใหม่+BEC ยังแพงกว่าวิทยุทามิย่าตัวนี้อีก ก็เลยเอามาซะเลย คุ้มกว่า)

ผังการต่อ BEC เป็นแบบนี้ครับ

ได้มาจากเวบนี้ www.kajarc.com

ส่วนเรื่องราวของสปีดดำ ผมอ่านมาจากที่นี่อ่ะครับ http://www.rc-plus.net/board/index.php?topic=174.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 01:19:37 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:27:39 PM »
ปัญหาเรื่อง BEC เคยอ่านเจอเหมือนกัน แต่โชคดีที่รถที่มีแต่ละคันไม่มีปัญหานี้ครับ

เรื่องรีโมทแล้วแต่ชอบเลยครับ. ได้มาราคาไม่แพงนี่โอเคเลยครับ แต่เดี๋ยวอีกพักจะเริ่มเจอปิญหารีโมทเยอะเต็มบ้านและเปลืองถ่านอีกครับ :iconcryjoy:

• *
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:49:29 PM »
ปัญหาเรื่อง BEC เคยอ่านเจอเหมือนกัน แต่โชคดีที่รถที่มีแต่ละคันไม่มีปัญหานี้ครับ

เรื่องรีโมทแล้วแต่ชอบเลยครับ. ได้มาราคาไม่แพงนี่โอเคเลยครับ แต่เดี๋ยวอีกพักจะเริ่มเจอปิญหารีโมทเยอะเต็มบ้านและเปลืองถ่านอีกครับ :iconcryjoy:

ปัญหาเจ้า BEC นี่ รู้สึกว่าจะมีแต่สปีดดำของทามิย่าเท่านั้นล่ะครับ แหม รถดี ๆ แบรนด์ก็ดัง น่าจะทำสปีดให้เหมือนชาวบ้านเขาหน่อย

ตอนนี้ผมมีวิทยุทั้งหมด 4 ตัวครับ ตัวแรกเป็น Fly Sky ใช้กับ Kyosho Rock Force, Touring HY/Kasemoto ตัวที่สองเป็น HPI ตัวนี้มันมากับ Mini Trophy, Tamiya XB ตัวนี้มากับ TT01 E

ส่วนตัวสุดท้าย เป็นวิทยุจีน ที่ติดรถ HY/Kasemoto มา ตอนนี้เอาไปใส่เรือใบอยู่ครับ ก็คงจะมีเพียงเท่านี้ล่ะครับสำหรับวิทยุ หากมีรถคันอื่นอีกก็คงหาแต่รีซีฟท์ 2.4 แล้ว เพราะรถแทบทั้งหมดที่ผมซื้อเป็นแบบ RTR ครับ มันเลยมีแถมมาให้หมด ยกเว้น Rock Force เท่านั้นที่เป็นคิทมาประกอบทีละชิ้น ๆ

แต่พูดจริง ๆ ตอนนี้ผมไม่อยากได้รถอะไรอีกแล้วล่ะครับ มันมีให้เล่นครบทุกแนวแล้วตอนนี้ ได้เวลาพอเสียที แล้วเล่นให้สนุก อัพเกรดเฉพาะจุดที่จำเป็น อิอิ

ปล. TT01 E คุณบอยว่าน่าจะใส่ลูกปืนไหมครับ ของเดิม ๆ มันไม่มีมา มันเป็นอ๊อปชั่นเสริม (ถ้าเป็นรถยี่ห้อ Kyosho จะมีลูกปืนมาให้หมดแล้ว ทามิย่านี่ เน้นอ๊อปชั่นจริง ๆ อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 09:50:33 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 12:16:40 AM »
ลูกปืนจำเป็นครับแต่เล่นไปก่อนก็ได้ครับ ถ้าจะเอาจริงและพลาสติกเริ่มล้าค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 07:13:42 AM »
ลูกปืนจำเป็นครับแต่เล่นไปก่อนก็ได้ครับ ถ้าจะเอาจริงและพลาสติกเริ่มล้าค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ

ได้คุยกับพี่คนหนึ่งที่เวบ แกบอกว่า TT01 เป็นรถเบสิคและอเนกประสงค์ที่ดีมาก เหมาะกับการเริ่มเล่น เพราะมันเล่นได้ทุกแนว แกบอกว่าหากจะอัพเกรดให้เล่นได้ทน ๆ ให้เปลี่ยนแค่ 1. ปีกนกแบบปรับแคมเบอร์ได้ เพราะมีผลต่อการทรงตัว 2. ดุมล้ออลูมิเนียม 3. เพลากลางอลูมิเนียม 4. ลูกปืน 5. ระบบชักเลี้ยวแบบลูกปืน

นอกนั้นถ้าแต่งไปแล้ว ไม่มีผลอะไรต่อความทนทานเท่าไหร่แล้ว เป็นแต่งดูกันสวย ๆ มากกว่า

ผมจึงเล็งลูกปืนก่อน กับชุดปีกนกแบบปรับแคมเบอร์ได้ แต่ไม่รู้ว่าจะเอาแบบอลูมิเนียมหรือพลาสติกจะดีกว่ากัน เมื่อวานขายโมเก่าเก็บในเวบ tmsot แปลงสินทรัพย์เป็นทุนได้งบมานิดนึง พอจะอัพเกรดได้สัก 1-2 รายการ คุณบอยพอทราบราคาไหมครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 07:47:26 AM »
ถ้าจะถามผมผมว่าเพลากลางกับปีกนกปรับแคมเบอร์น่าเปลี่ยนรายการหลังประมาณไม่เกิน400บาทครับส่วนลูกปืนแรกสุดผมนึกว่ามีมาแล้วเหมือนรถผมยังไงก็เชียร์ให้เปลี่ยนอยู่ดีแต่ราคาอาจจะแพงหน่อยลองดูของ3racingก็ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 11:19:30 AM »
อันนี้ถามเฉยๆ นะครับ ถามจริง ๆ

เห็นคุณบอยประกอบ tamiya Wild willy 2 ดูน่ารักดี ดู ๆ แล้วไม่น่าลุยไหว น่าจะเตี้ย แต่ที่ไหนได้ดูคลิปแล้ว วิ่งกันกระจาย น่ารักดี มันเป็นรถประเภทไหนครับ แรงเอาเรื่องนะเนี๊ยะ เดิม ๆ เนี๊ยะ มันยกล้อได้อย่างในคคลิปหรือเปล่า

แต่ผมไม่ซื้อแน่นอนคร๊าบบบ อยากรู้เฉย ๆ ได้ยินมาว่ามันเป็นรถระดับตำนาน

ยกเว้นว่าถูกล๊อตเตอรีรางวัลใหญ่ ๆ ก็ว่ากันอีกเรื่องหนึ่ง อิอิ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 11:42:09 AM »
WildWilly2เป็นรถประมาณวิ่งขำในชุดนี้น่าจัมีMidnight Pumkin กับLunchbox อีกถึงจะครบ แต่ผมว่าตัวww2สวยสุดคือรถมันออกแบบมาให้วิ่งแล้วยกล้อได้ง่ายมากครับจากนิ่งๆกดปุ๊บยกล้อได้ไกลเลยถ้าดูให้ดีมันมีล้อหางอยู่ด้วยนะครับผมซื้อมาตอสนองกิเลสที่ตอนเด็กๆไม่ได้เล่นนะครับแต่อ้างลูกเอาเข้าจริงผมเล่นเองแต่จะให้เอาไปปีนไปลุยคงจะไม่ไหวนะครับเอาหนุกๆน่ะพอได้

• *
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 11:48:33 AM »
WildWilly2เป็นรถประมาณวิ่งขำในชุดนี้น่าจัมีMidnight Pumkin กับLunchbox อีกถึงจะครบ แต่ผมว่าตัวww2สวยสุดคือรถมันออกแบบมาให้วิ่งแล้วยกล้อได้ง่ายมากครับจากนิ่งๆกดปุ๊บยกล้อได้ไกลเลยถ้าดูให้ดีมันมีล้อหางอยู่ด้วยนะครับผมซื้อมาตอสนองกิเลสที่ตอนเด็กๆไม่ได้เล่นนะครับแต่อ้างลูกเอาเข้าจริงผมเล่นเองแต่จะให้เอาไปปีนไปลุยคงจะไม่ไหวนะครับเอาหนุกๆน่ะพอได้

อ๊ะ ๆ อ้างเจ้าตัวเล็กด้วย เห็นที่คุณบอยทำสี สวยมากเลยครับ เป็นผมก็ไม่กล้าเอาไปลุยชัวร์เลย นี่ตัว TT01 E แรลลี ก็ว่าจะเอาบอดี้เก่า ๆ ของจีนมาสวมดูเวลาเล่นปกติ เสียดายบอดี้ซีตรองทามิย่า พลาดพลั้งไปจะแย่เอา บอดี้ทามิย่าแพงซะด้วย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 12:05:28 PM »
แรกๆก็ไม่กล้าวิ่งเหมือนกันครับ ไปหารถจีนมาครอบเหมือนกันแต่ความสนุกมันลดไปเยอะเลยเพราะว่าที่มาเล่นก็เพราะบอดีสวยๆเนี่ยแหละ เลยไม่สนใจเอามาวิ่งซะเลย พังก็พัง จะได้สนุกและมีบอดี้ใหม่ๆเหมือนเปลี่ยนรถใหม่อยู่ตลอดลองดูสิครับ :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:55:40 PM »
วันนี้รถซีครอง เดินทางมาถึงวังน้อยแล้วครับคุณบอย

เปิดดูครั้งแรก ตะลึงไปเลย ทำไมมันใหม่กิ๊กแบบนี้ สภาพดี 99% เลยทีเดียว มีเพียงฝุ่นเกาะบอดี้นิดหน่อยเท่านั้น เพลทใต้ท้องยังไม่มีรอยเลยครับ เอามาวิ่งลองเครื่อง กดปรึ๊ด วิ่งปร๊าดดดดดด แค่นี้ก็แรงเกินกว่าที่ผมคาดเอาไว้เสียอีก เลยตกลงว่า ยังไม่แต่งอะไรทั้งนั้นครับคุณบอย วิ่งเดิม ๆ ไปก่อน (เปลี่ยนแต่โช๊คน้ำมัน โช๊คมาพรุ่งนี้) ราคา สามพันห้านี่ ผมว่าถูกมากเลยอ่ะครับ ถูกใจจริง ๆ ราคาเท่ารถจีนแต่ได้ทามิย่ามา  :iconpanic:

สงสัยว่าผมคงต้องหาบอดี้ทามิย่าแรลลีสวย ๆ มาครอบ HY บ้างแล้ว ดูมีชาติตระกูลดี เดี๋ยวรอมีตังค์ก่อน อิอิ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:07:30 PM »
รถที่ว่าเร็วๆพอไปอยู่ในสนามแล้วเราอยู่บนstandจะช้าขึ้นทันตาเห็นครับ ไปสนามกันดีกว่า :iconvsign: