ผู้เขียน หัวข้อ: [TT] SD กันดั้ม ม้าเฉียว "Ore wa Muteki"  (อ่าน 3272 ครั้ง)

ออฟไลน์ RedComet

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
[TT] SD กันดั้ม ม้าเฉียว "Ore wa Muteki"
« เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 11:00:08 PM »
สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมานำเสนอ SD ม้าเฉียวครับ  :iconsmile: เป็นโมจีน

ตัวนี้ใช้ตัวม้าเฉียว หน้าก็เอามาจากโครงดัมมี้ หน้าของเล่าปี่ (แุถมมากับ ชิน Sd กวนเป๋ง) สติ๊กเกอร์มาจาก โมจีนเกียงอุย ร่างดีไซน์แรก อาวุธกฌ เพิ่มความยาวตอนเอาดาบกับเจวาลิน ต่อกัน ลงสีกระป๋อง Layland เบอร์สี..จำไม่ได้ เดี๋ยวเอามาลงทีหลังครับ :iconsoul:

ขอบคุณครับ ติชมได้ตามสบาย

ขอบคุณครับที่ชม ติชมได้ตามสบายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 06:41:35 PM โดย RedComet »

ออฟไลน์ EXILE

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: [TT] SD กันดั้ม ม้าเฉียว "Ore wa Muteki"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 08:08:33 PM »
ใช้สีกระป๋องทั้งหมดเลยหรือป่าวคับ พยายามต่อไป สู้ๆครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: [TT] SD กันดั้ม ม้าเฉียว "Ore wa Muteki"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 08:19:10 PM »
งานยังหยาบไปหน่อยนะครับ พยายามทำบ๋อยๆครับ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 08:50:40 AM »
 :iconvsign: เท่าที่สังเกตุ สีน้ำเงินไม่ได้ทำสีใช้ไหมครับ เเต่ดูรวมๆเเล้วงานสวยใช้ได้ครับ รอชมตัวต่อไปครับ :iconvsign: