ผู้เขียน หัวข้อ: ลองโม SIC Kamen Rider Double เล็กๆน้อยครับ  (อ่าน 3214 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
ลองโม SIC Kamen Rider Double เล็กๆน้อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 02:52:04 AM »
หวาดดีครับ พี่น้องๆ ทุกท่าน หลังสงกรานต์ ผ่านพ้นไป พี่ๆน้องๆไปเที่ยวกันอิ่มเลย  :iconvsign:

วันนี้หลังสงกรานต์ก็ว่างๆ ไม่มีอะไรทำครับ เพื่ิอนผมที่เก็บ SIC ได้ซื้อชุด SIC Kamen Rider Double มา

เพื่อนผมก็ได้บ่นๆว่า sic ชุดนี้เปลี่ยนร่างได้ด้วยการเปลี่ยนชิ้นส่วน  แต่ชิ้นส่วนที่ให้มาสามารถทำให้เป็นอีกตัวได้เลย

เพื่อได้หยิบๆจับๆแล้ว อื้มมม มันทำเป็นอีกตัวนึงได้เลยนี่  :iconsmile: ก็เลยลองเอามาโมดูครับ

ตัวนี้ทำเล่นๆเพลินๆ วันเดียวก็เสร็จแล้วครับ ง่ายดี  :iconvsign:

ส่วนอันนี้ เป็นรีวิว sic ชุดนี้ครับ

http://gamu-toys.info/gangu/s.i.c/w01/w0101.html

รายละเอียดต่างๆมาชมกันเลยครับ  :iconvsign:  :iconvsign:

รูปจาก Gamutoy ขอบคุึณครับ

ผมใช้ชิ้นส่วนที่ไว้เล่นเป็นท่าไม้ตาย คือชิ้นส่วนลำตัวที่แบ่งครึ่งไว้

รูปจากGamutoy ขอบคุณครับ
เวลาเป็นท่าไม้ตายก็เป็นแบบนี้ครับ

ผมนำมาตัดหัว และเข็มขัด ออก แล้วใช้แขนขา+ท้อง+หัว จากชุดเดิมครับ

ใส่บอลจ๊อยแบบกันดั้มลงไป พอกด้วย อีพอกซี่ (เสียดายครับที่จ๊อยไม่พอจุดขยับเลยจำกัดไป)

ส่วนคอ ก็ใช้ โพลีแค๊บเช่นกัน

เสร็จแล้วเราก็จะได้เป็น 2 ตัวโดยที่ไม่ต้องแกะเปลี่ยนน

จุดขยับช่วงเอวกับคอไม่เสียไป แต่ขยับได้น้อยกว่า บอดี้ต้นแบบ

ลองนั่งคุกเข่าดู

คอหมุนได้แต่ก้มเงย ลำบาก

ลองกระโดดเต๊ะ

ส่วนตัวนี้แกนข้างใน เป็นของเดิมครับ

จุดขยับดีมากๆช่วง คอเอว ก้มเงยได้สุดๆ แต่ แขนขานี่เท่ากัน

ลองกระโดดเต๊ะ ดู

จบแล้วครับ ง่ายและสนุกดีครับ เสียดายที่จ๊อยไม่พอ ไม่งั้น จะสามารถทำให้มันขยับได้มากกว่านี้
ใครมี sic ชุดนี้ ก็ลองดูนะครับ ง่ายและสนุกดี

อันนี้แถมครับบบบ  :iconvsign:

เรื่องสั้น เล็กๆน้อย  :iconvsign:  :iconvsign:

ตอนที่ 1 แผ่นดินไหวอะไรไม่รู้.... :iconlol:

ขอบคุณทุกท่้านที่รับชม นะครับ  :iconvsign:   :iconvsign: 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 02:53:48 AM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
Re: ลองโม SIC Kamen Rider Double เล็กๆน้อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:54:04 AM »
โมออกมาได้แจ่มเลยครับ ชอบการนำเสนอจังอ่านแล้วฮาดีครับ